Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Infographic] iPad 2 dễ vỡ hơn iPad 1, còn iPad 2012 thì sao?

TDNC
14/3/2012 12:4Phản hồi: 133
[Infographic] iPad 2 dễ vỡ hơn iPad 1, còn iPad 2012 thì sao?
Bên cạnh việc ra mắt iPad 2012 mới thì Apple cũng giảm giá luôn iPad 2 nên chắc chắn sẽ có nhiều người mua iPad 2 hơn trước đây. Trang SquareTrade.com đã thực hiện một cuộc khảo sát trên 50.000 người sở hữu iPad/iPad 2 và thấy iPad 2 có tỷ lệ bị tai nạn gây nứt vỡ cao hơn iPad 1 gấp 3,5 lần. Nguyên nhân gây ra sự khác biệt này đó là do máy có thiết kế hơi khác so với iPad 1. Phần vỏ nhôm của iPad 1 bảo vệ màn hình tốt hơn vỏ của iPad 2. Trong khi đó, iPad 2 dùng thiết kế cạnh bo tròn nên dễ làm hư màn hình khi bị rớt hơn. iPad mới 2012 cũng có thiết kế tương tự như vậy nên rất có khả năng màn hình của máy cũng sẽ dễ vỡ như iPad 2.

Một vài con số thống kê (tính trên 50.000 người):
  • 9,8% số người dùng iPad 2 báo cáo rằng iPad của họ bị tai nạn (do rơi rớt) trong 12 tháng đầu tiên sau khi mua.
  • Trong khi đó, tỷ lệ này của người dùng iPad 1 chỉ có 2,8%.
  • Trong số những người đánh rơi máy, 72% số người có sử dụng vỏ bảo vệ máy, 33% trong số đó là dùng Smart Cover.

Theo Mashable
133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

binhnn
CAO CẤP
12 năm
người ta bảo của bền tại người, đổi tội cho IP cũng không hết lỗi của người dùng :mstickle:
Là sao nữa, là chất lượng thiết kế ipad 2 ko tốt. Ipad 3 thì làm j có ai dám oánh rơi bây giờ mà phân tích.
Một đời ta, vạn đời nó 😆
Khổ nỗi apple không chịu tích hợp kính chịu lực của Corning :p:p
suuji
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thì không có ipad nên không sợ rơi!
binhnn
CAO CẤP
12 năm

mình dùng SS, Nokia rơi suốt ngày, từ hồi chuyển qua dùng IP không đánh rơi nữa he he
xài con symbian 2,4 inch
rớt 20 lần ko hề gì
------------

con ipad chắc phải nâng như trứng
mìn cũn ko có ipad
nokia cung có máy tín bảng ah........
Thế này chết thằng bảo hành @!@ ..........................
gihieudeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cầm cái này ra bảo hành nó đuổi về chứ ở đấy mà chết. Bảo hành chỉ take care những trường hợp hư KHÔNG PHẢI do tai nạn thôi cậu ạ. Chỉ béo mấy thằng bảo hiểm, hehe
duytrinh0
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây là tai nạn mà bác. đâu phải do lỗi nhà sản xuất đâu. cho nên chết cái em nào có ipad mà không biết giữ .
ai có ipad đều có bao da bảo vệ hết
Cái trò Talking Tom Cat làm mình đi mất cái màn hình iPad 1... thằng con đập kinh quá.
binhnn
CAO CẤP
12 năm
mình biết có bạn chơi câu cá ném IP từ tầng 2 xuống đất (chắc tại câu được cá to quá)
Bác giống em. Nhưng con nhỏ em của em (5 tuổi) chơi còn bạo hơn. fruitninja nó chơi cả 10 ngón chà lê cái ipad từ nhà trước ra nhà sau đã thế còn dùng chân nữa. Hic phải cái cân đâu!
bọn trẻ nghịch thì chiụ rồi, còn hơn là để nó huhu
Wa chuan cho tre con choi k sứt thi cung mẻ ipad 2cua minh chi mot lan rot e no di lun

tội nghiệp Bác 😆))))))))))))))))))))))))
gihieudeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói chung là đồ đẹp mong manh dễ vỡ, xài mà còn nâng niu chăm sóc hơn cả bản thân mình ==> Quá mệt
Từ lúc Apple quyết định nhét cái lớp thủy tinh đẹp lung linh vào thì nó ra thế này đấy. Chả bù cái iPod Touch đời trước của mình rơi sứt sẹo mà vẫn chạy như ngựa, keke.
elroy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác này nói chuẩn quá, tui bán quách cái iP 1 phần cũng vì lí do này đây 😁
đang xài Nokia X1-01 thi thoảng bực bội lại chọi đâu đó cơ mà em nó ko sao, thương thế ! :p
chắc mong manh hơn Ipad 2, như vậy có khi càng làm anh em nâng niu 😁
sẩy tay, rớt, bể .
tăng cường độ va đập thì đừong viền mép cho cao độn . kính cường lực ,kính tốt, kính dẽo như gorilla càng hay
blueskya1
ĐẠI BÀNG
12 năm
dùng mà cứ phải nâng niu thì cũng "ghét" nhỉ 😁
Vậy là muốn ít bị vỡ nhất thì mua iPad 1, còn muốn giảm hơn nữa thì mua cục gạch ah.
Nói chung có iPad dùng thì lo mà giữ. Làm rơi rơi thì cái nào chả die, riêng gì iPad đâu. Siêu mỏng, siêu nhẹ thì cũng phải đánh đổi một chút về độ bền thôi.
ngoài ra còn phụ thuộc vào độ phức tạp của thiết bị nữa, phần cứng chất lượng tương đương nhau (thậm chí của tablet còn nhỉnh hơn), nhưng bạn thử thả từ độ cao 1m xuống xem cái nào hỏng trước 😆
Bác kiếm thử con smartphone nào đập vào tường mà ko hư hại gì thử xem ;;) . Chứ còn mấy con cục gạch kể cả như con nokia 2730c mỗi lần cãi nhau vs ng iu mình quăng vào tường ầm ầm máy 1 nơi pin 1 ngả mà gắn lại vào xài vẫn bt đó thui 😁
Tất nhiên của bền còn do phần cứng nữa. Có những điện thoại siêu bền xe chạy qua không sao đó thôi. Nhưng mà nhìn chung những hàng gọi là high-tech như smartphone, hay máy tính bảng thì mỏng manh hơn nhiều bác ah. Được cái này mất cái kia thôi. Chừng nào khoa học về vật liệu tìm ra được những vật liêu mới siêu nhẹ và siêu bền thì lúc đó mọi chuyện sẽ khác. Có lẽ nên cảm ơn vì chúng ta sống trong điều kiện khoa học công nghệ này - hiện đại hơn gấp nhiều lần thế hệ cha mẹ chúng ta.
xuanphucn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gihieudeo bảo hành bên mỹ được đổi ipad vỡ free nhé. mỗi khách hàng được đổi 1 lần
của bền tại người cả.....
Haizz xài cẩn thận tí rơi vỡ thì đi sửa sửa mắc quá hay sửa ko đuợc thì mua cái khác chứ sao mấy bạn phải xoắn nhỉ
1 trong số đó là móp khi để trong cặp =.= ức cả chế
màng hình chịu lực mà cũng dễ vỡ thế sao hic. chưa làm rới ip bao giờ. nhưng cầm 1202 hay bất cứ điện thoai nào cứ làm rơi hoài nhỉ
kindle fire mình bị em bé quăng rớt hoài nè =))
ngoclu
ĐẠI BÀNG
12 năm
eo anh hiệp giàu thế, sắm hẳn ipad 1 cho con phá :redcarded:
tn_tn31
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thật sự thì cái gì cũng tương đối cả ... sản phẩm của A y như con gái đẹp vậy, nếu ko "nâng niu" thì một ngày gần đó nó sẽ rời xa khỏi mình 😃 Dù sao đi nữa thì việc nhét lớp thủy tinh vào các iDevice là một ý tưởng quá tuyệt vời :X
là sao bác ? trong màn hình ipad có 1 lớp thủy tinh hả ? em tưởng cái kiếng đó là kiếng cường lực.
làm sao mà hư pin/nguồn được nhỉ....?
Hiện đại --> Hại điện. Câu này ko bao giờ sai 🆒
Mà có vẻ đồ của Apple cũng như một số hãng khác không được bền như xưa. Chắc muốn móc túi người tiêu dùng đây :mad:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019