[Infographic] iPhone đã thay đổi Apple như thế nào?

BaroTo
27/2/2015 2:57Phản hồi: 151
[Infographic] iPhone đã thay đổi Apple như thế nào?
Trong quý 1 năm 2007, trước khi Steve Jobs công bố chiếc iPhone đầu tiên, doanh thu của Apple đang ở mức 7,1 tỉ USD. Trong đó 3,4 tỉ USD đến từ việc bán iPod, sản phẩm được xem là gà đẻ trứng vàng của Apple khi đó. Nhưng chỉ 8 năm sau, iPod bây giờ đã là dĩ vãng khi mà iPhone vừa có thể nghe nhạc, gọi điện và hỗ trợ người dùng bằng nhiều ứng dụng khác.

Theo báo cáo mới nhất vào quý 1 năm 2015 này, iPhone đã đem về cho Apple 51,2 tỉ USD, chiếm gần 70% tổng doanh thu của hãng. Giờ đây iPhone đã thay iPod 8 năm trước, trở thành chiếc điện thoại có tỉ lệ sinh lời cao nhất hiện nay. 18 tỉ USD là lợi nhuận mà Apple đạt được trong quý vừa rồi, nó hầu như đến từ việc bán iPhone.

Lịch sử phát triển của Apple qua các con số từ doanh thu, lợi nhuận và thị phần của iPhone so với các điện thoại hệ điều hành khác được thể hiện trong Infographic sau.

iPhone da thay doi Apple nhu the nao.jpg

Nguồn: statista.com
151 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ip 10 không biết apple nhiều tiền cỡ nào nhỉ :p
minoan
CAO CẤP
9 năm
may mà có iphone, nếu không thì không biết bây giờ Apple đang ở đâu, các fan cuồng đang làm gì
@Emxinthua.hihi Ngon ta 😁
Học giỏi nên mẹ thưởng cho hả ? 😃
Thế thì nhất rồi, nhưng chú chớ có dại mà đem khoe lên trên đây, chúng nó ném đá đủ xây mấy cái Vạn lý trường thành luôn à nha.:D
Anh cũng chơi 6+ màu xám, với con G3 nữa cho nó đủ bộ 😃 có WP là nào giờ chưa xài, thấy nó cũng khó xài sao á.
Trước tết đến giờ cty anh đang làm mở rộng thêm, anh phải lo vụ tìm xưởng mới cho sếp, nên lu bu lắm, cơ mà giờ tạm ổn rồi.
@minoan Hihihi ko có iOS thì làm gì có Android với Samsung. Và cả thế giới chỉ toàn những người "thông minh" xài Symbian
@cuthuyen Ko iphone, Có khi nào mình vẫn xách 20 củ đi mua cái Symbian của Nokia rồi nói là siêu phẩm

Tinh tế thì vẫn trên tay Symbian dài dài

ko có tablet, ko có smartwatch

Ko android, ko sam fan

Ko selfie

Phải chụp hình bằng cam rồi chép thẻ nhớ vô máy tính rồi mới post face đc
IPHONE, chiếc điện thoại đẻ trứng vàng củq APPLE
Chẹp, dạo này dân trí thấp thật :rolleyes:
LeDon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lsjshdfogsjop Sao tôi thích câu trả lời của bạn quá chời =]]
Mấy cái ý tưởng bác Jobs đưa ra ko những thay đổi apple mà còn thay đổi cả thế giới 😁
@Hoàng Z apple thay đổi thế giới nhiều mà bạn
@Emxinthua.hihi Táo bị khuyết là do người dùng cắn vào sản phẩm của Táo, không bị khuyết là Táo không bán được hàng.
buihungkb
TÍCH CỰC
9 năm
@Hoàng Z Không có Apple thì cũng sẽ có người khác làm điều này thôi, chủ yếu là ai làm trước thôi.

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
@Emxinthua.hihi tôi thì lại thích quả táo khuyết , vì quan điểm của tôi là không gì là hoàn hảo 😁 con người không hoàn hảo, ip cũng k hoàn hảo
Nhiều lúc mình nghĩ Apple sẽ không còn tiếp tục nghiên cứu và phát triển iPhone nữa, thay vào đó sẽ tạo ra một thứ khác, phù hợp với xu thế hơn. Các hãng khác cũng vậy! 😁 Con người không còn dùng điện thoại nữa chẳng hạn 😃
@Bảo PN đồng hồ ý nó thành điện thoại còn đem theo 1 cái màn hình để trải nghiệm to hơn hoặc dùng công nghệ thực ảo
xperia zz
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bảo PN Có thể họ đang ngâm cứu rồi bác ạ
Trong các mặt hàng Apple kinh doanh thì hầu như nhu cầu lớn nhất của mọi người là điện thoại, rồi thay đổi theo năm cũng là điện thoại.
masterss0
TÍCH CỰC
9 năm
Ipad chỉ có 12% bèo nhèo kinh
bernerasu
TÍCH CỰC
9 năm
công nhận iphone thay đổi suy nghĩ của mọi ngưừi về điện thoại cảm ứng thật
dniw0601
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bernerasu Bác nói câu này nghe được ghê. Nó làm phân mảnh người dùng khủng thật. Cuồng - Bài xích - Hóng cho vui - .... - ....
bernerasu
TÍCH CỰC
9 năm
@dniw0601 nhớ cái thời cảm ứng bằng cây tăm của tung của, hay cảm ứng chạm mãi k đi, muốn đập cái điện thoại
dino_su
CAO CẤP
9 năm
toàn mấy cha auto dìm hàng ip. còn chê người này người nọ ngu. người ta làm ra tiền để sài theo sở thích người ta. đừng nói ng khác ngu.nếu mấy ông ý khôn thì tháng kiếm đc bn tiền
@dino_su Bạn để ý làm gì mấy thành phần đó, đa phần anti cuồng không cần biết đúng sai cứ phán thì toàn là Gato các kiểu, thấy hãng đt bọn gato dùng không được như táo thế là nổi máu ngay =))
@dino_su B đang ở đâu vậy !
dino_su
CAO CẤP
9 năm
@quoctoan2012 em đang ở hn bác ak.ko hiểu ý bác sao lại hỏi e nt
Ăn ở có đức thì tha hồ hưởng phước thôi :p
Doanh thu một quý của apple vượt mặt gdp nhiều quốc gia lắm rồi, có vietnam công nghiệp hoá hiện đại hoá lịch sử 4 ngàn năm của chúng ta

Apple Kingdom vĩ đại, muôn năm, vạn vạn tuế!
@kid93 Ko chỉ iphone đâu nhá, macbook air full option từ đời 2010 tới giờ, chuẩn bị rước mac pro về biên tập video chơi thôi bác à

Apple Kingdom muôn năm, vạn vạn tuế!
suphu_kid
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kungfu9999 vãi cho khẩu ngôn của bác này, đội apple lên đầu 😁
@suphu_kid Tự hào thần tượng của mình đang bá chủ thế giới là lẽ đương nhiên thôi mà

Apple Kingdom vĩ đại, muôn năm, vạn vạn tuế!
kid93
ĐẠI BÀNG
9 năm
@suphu_kid nhờ những ng như bác ấy apple nó mới phát triển =)))))
xtmg1
CAO CẤP
9 năm
Trước năm 2007 mình chưa biết đến hãng apple.mình nghĩ nhiều người cũng vậy.
@xtmg1 dân chơi ipod thì biết từ lâu rồi :v
@xtmg1 đúng đấy bạn, thực sự khi 3GS ra mình mới nghe đến cái tên Apple
Kenny
CAO CẤP
9 năm
Apple k làm ra tất cả nhưng thay đổi dc nhìu thứ. K có apple thì giờ chắc window vẫn chỉ đôi ba dòng lệnh trog môi trường dos hay nghe nhạc bằng máy phát đĩa và xài điện thoại bấm như nokia, cảm ứng điện trở như htc, O2Xda và giao diện rối rắm như ưindowmobile....
@Kenny Bạn này nói quá chuẩn luôn

Gửi từ donghotheky com của tôi sử dụng Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019