Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Infographic] Làm sao để khắc phục hình phạt Panda của Google cho website

BaroTo
24/11/2014 8:45Phản hồi: 34
[Infographic] Làm sao để khắc phục hình phạt Panda của Google cho website
Google là một công cụ tuyệt vời, ngoài việc cung cấp nguồn thông tin phong phú hoàn toàn miễn phí, nó còn có thể được sử dụng như một công cụ tự quảng bá cho các doanh nghiệp. Chính vì thế, nếu website của bạn bị giảm vị trí trên trang kết quả tìm kiếm hay thầm hiểu là bị phạt bởi Google thì điều đó cũng thật đáng để lưu tâm. Vậy hình phạt của Google là gì? Làm sao để khắc phục và hạn chế nguy cơ bị phạt? Infographic dưới đây giới thiệu hình phạt Panda của Google và những mẹo giúp bạn tránh khỏi hình phạt này.

[Submit] cach khac phuc thanh cong hinh phat panda_1.jpg
[Submit] cach khac phuc thanh cong hinh phat panda_2.jpg

Nguồn: visual.ly
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huruby
ĐẠI BÀNG
9 năm
các Seoer thích điều này (y)
omega911
TÍCH CỰC
9 năm
Haiz đọc xong cái infographic lại phải tra google panda là cái gì.

Google panda là thuật toán xếp hạng website của google thôi chứ hình phạt gì. Những trang kém chất lượng nhưng không vi phạm gì thì sao lại phạt người ta??
@omega911 :p đọc cmt là bik ko phải dân SEO rồi. Panda nó là 1 thuật toán nhưng vi phạm thuật toán đó thì bạn sẽ đc vào blacklist của google và website bị hạn chế thậm chí xóa kết quả tìm kiếm khỏi google thì ko phải phạt là gì.
@omega911 Phạt ở đây là trang web đó bị đánh giá thấp và rớt hạng trong tìm kiếm, nghĩa là thay vì trang web của bạn đang có thứ hạng tốt và ở trên trang 1 của google search, thì giờ nó ko giữ được thứ hạng đó nữa mà sẽ bị tuột xuống trang 2, 3,4...
vitunet
TÍCH CỰC
9 năm
cám ơn bác chủ top, bài viết rất tổng hợp và hữu ích
2 trang này của em 1 mới 1 cũ .
cái mới là http://applecentervn.com/
cái trang này bị googlebot lỗi , nó đánh tụt như gì ấy , tại chuyển host và file nguồn giữ nguyên tên
http://quangphucmobile.com/
@trunghandsome Coi chừng đó bạn. Nếu đã bị đánh rồi thì chắc chắn phải có lỗi gì đó. Dù bạn có chuyển nhà đi đâu thì cũng sẽ bị kiểm tra hộ khẩu mà thôi.
hoanglan87
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình có cảm giác bài này chủ thread dịch ra mà không hiểu chính xác bản gốc và lĩnh vực mà bài viết gốc đã đăng.
Immet
ĐẠI BÀNG
9 năm
k biết hình phạt PANDA này có liên quan gì đến anh Tung Của không???? :rolleyes:
Tuyệt vời đấy. Một số bạn không hiểu cũng không có gì lạ. Hãy để khi nào xây dựng cho chính mình một Blog hoặc website thì chắc chắn bạn sẽ thầm cám ơn những bài viết như thế này.
xkhoax
TÍCH CỰC
9 năm
Hy vọng ai đó giải thích mọi thứ dễ hiểu hơn
thukaka
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã xem
Cảm ơn tác giả bài viết rất hay. Tiện đây giải thích cho 1 vài bác không hiểu lắm để đỡ phải hỏi bác GG.
Bài viết về thuộc về lĩnh vực tối ưu hoá tìm kiếm (SEO) và thuật toán panda của GG là con dao để trị các trang web có nội dung trùng lặp, nghèo nàn,...vv sơ sơ vậy thôi cho đỡ khó hiểu. 😁
Tôi là SEOer đây đọc thì hiểu còn làm là một việc rất khó
Chưa bao giờ bị dính nên cũng chẳng quan tâm lắm. Cơ mà đánh dấu lại sau này đọc sau 😁
Ứng dụng tinhte hiện infographic mờ quá, ko thể đọc được, lỗi này lâu rồi mà ko thấy fix

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
boyneu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Kiến thức cơ bản. Like bác vì tinh thần chia sẻ của bác 😁
dohoa911
TÍCH CỰC
9 năm
Cái này dành cho mấy chú spammer, né luật !!!
Mình công nhận xem là không hiểu hết được vấn đề cho lắm. Bác chủ theard có link bài dịch ko cho xem với.
lại mấy chú seo quá đà.dính gg panda còn đỡ,chứ vào gg blacklist thì khỏi gỡ nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019