Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[INFOGRAPHIC] Lịch sử kim loại vàng

tungnt1108
7/1/2013 7:39Phản hồi: 127
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nghe tới vàng cái là cái lap chạy như rùa,mãi mà chưa loa xong hình, vàng là 1 thứ kim loại duy nhất thuộc về đơn chất,nên nó hiếm và quý là đúng rồi
Bây giờ thì em mới hiểu tại sao người ta hay kêu:" Oh my god", đúng ra là " Oh my gold" nhưng vì thấy vàng líu lưỡi nên mất chử "l" đi.
Có thêm bài về Kim cương, Platinum hoặc một số kim loại quý khác thì tuyệt 😃
nhìn thấy màu vàng mà hoa cả mắt 😁
bổ ích quá
im lặng cũng là vàng nên hiếm ai có thể im lặng đc...cái đấy mới là vàng thật
vàng cũng quý hiếm như tình cảm con người thời bây giờ:p
vàng bây giờ tại Việt Nam thì chỉ phục phụ tối đa mục đích kinh doanh thôi, làm trang sức quá ít ỏi
mình chỉ có bạc ko có vàng T_T
kenji.pro
ĐẠI BÀNG
11 năm
tại sao người ta lại đúc vàng thành những thỏi có hình thang mà không phải là hình chữ nhật hay vuông nhỉ.
và tại sao thỏi vàng của trung quốc hay các nước phía đông lại có hình dạng như vậy 😁
TuDien1
TÍCH CỰC
11 năm
@kenji.pro tại vì mắt thẩm mĩ của người ta như vậy :D
@kenji.pro tại cái khuôn đó bạn :D
vàng đã trở thành một hàng hoá cao cấp 😔
Vàng tuy quý hiếm, nhưng theo mình thời gian là thứ quý giá nhất. Cảm thấy mỗi ngày 24h là quá ít
hosino
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sizuki2011 Tởm

Sent from my HTC Desire HD A9191 using Tinhte.vn
@sizuki2011 Em nghĩ cái này tuỳ vào tính chất công việc của mổi người thôi bác, em chỉ thấy mấy bác doanh nhân than là 24h là quá ít với họ thôi, còn em làm công ăn lương sao mà thấy 8 tiếng nó dài như vô tận.
CENSORED!
vàng đi đôi vs "bạc", làm vàng nhiều lúc cũng bạc lắm
Quí như vàng :x
Cám ơn, bài viết rất bổ ích
^^ tình hình cũng đang nói về vàng, lúc mình mua là 47,8, giờ ko bít tính sao đây các chiến hữu, nên giữ hay để wa tết có lên được miếng nào ko T_T giờ thì đang lỗ wé (mình để dành là để mua xe đó)
johorbaru
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vàng-- 16 tấn vàng-- hahaa
hồi đó đi học trung cấp, cô hỏi vàng có hiếm ko, cả lớp say NO 😆 cô tức quá bỏ tiết học luôn vì ai cũng nghĩ vàng bán đầy trong các tiệm vàng thì sao gọi là hiếm, giờ đọc xong bài này mới hiểu tại sao cô giáo lại bỏ dạy😃)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019