[Infographic] Một vài thông số kỹ thuật cơ bản của LG G4

ND Minh Đức
30/4/2015 14:7Phản hồi: 122
[Infographic] Một vài thông số kỹ thuật cơ bản của LG G4
LG vừa qua đã cho ra mẳt chiếc smartphone mới nhất của họ là LG G4 với nhiều thay đổi, nâng cấp được cho là đáng giá so với người anh em tiền nhiệm. Một số điểm đáng chú ý có thể kể đến như thiết kế mặt lưng từ nhiều chất liệu khác nhau, từ da thật cao cấp cho tới nhựa với các đường cắt kim cương, màn hình 5.5" Quantum IPS cho độ phân giải lên tới 2560x1440, pin 3000 mAh có thể tháo rời, camera ống kính có khẩu độ lên tới 1.8 và một số thay đổi khác. Hôm nay, hãng tiếp tục giới thiệu một infographic "được làm bằng da" nói lên những con số cơ bản nhất xoay quanh chiếc điện thoại này. Mình đã Việt hóa lại để các bạn tiện theo dõi hơn. Mời các bạn xem và chúc vui vẻ trong những ngày nghỉ nhé!

Tham khảo AH
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa dùng LG phone bao giờ nhưng cảm nhận nó khá đã khi có vài lần cầm thử trên tay.
@thanh.vohong mình không đánh giá cao lg cho lắm, cùng phân khúc không có j nổi bật hơn đối thủ, mình chỉ ấn tượng với lg khi đưa cụm phím cứng ra phía sau chưa kể máy hay bị lỗi vặt khá khó chịu, nói chung mức độ hoàn thiện sản phẩm chưa bằng htc, sony, samsung...
gaumeo2021
TÍCH CỰC
9 năm
@thanh.vohong Cảm nhận ra sao??
TPTT.Hai
ĐẠI BÀNG
9 năm
nag cap vay la wa dang gia so voi quy dinh
bkpro185
TÍCH CỰC
9 năm
Máy ảnh có vẻ hứa hẹn ngon đây.
Chụp đủ sáng thì con nào cũng ngon cả. hơn nhau là chụp thiếu sáng,chênh sáng và tốc độ chụp. Cả 3 điểm này thì G4 đều cải thiện cả.

LG lựa chọn 808 là hợp lý.hiệu năng ko thua 810 nhiều (antutu 50k điểm so với 55k) trong khi giá rẻ hơn nhiều.Thêm nữa 808 đc qualcomm tối ưu riêng cho g4 nên trải nghiệm thao tác hằng ngày có khi còn hơn 810.

Có lẽ LG chọn con chip này để chứng minh khả năng tối ưu còn quan trọng hơn là chạy theo thông số như ai kia.

Dự là giá chính hãng bản nhựa là 14-15 tr. Hàng xách tay 12-13 tr. Hàng like new 10-11tr.Quá ngon!
@tanbeo213 Hình như là hàng mới 99% 😁.
bkpro185
TÍCH CỰC
9 năm
@tanbeo213 Hàng đã qua sử dụng nhưg hình thức như mới
Firefox OS
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tanbeo213 hàng second hand được mông má lại cho mới😁
skamylove
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bkpro185 k phải đâu bác là hàng dựng vỏ, main nguyên zin :p:p:p
tốc độ màn trập từ 1/6000 - 30s luôn cơ à, máy ko có filter mà trập cỡ đó cho cháy nát hết à
duyht86
ĐẠI BÀNG
9 năm
@saudita2711 ờ 😆)
congtubot16
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hungbya Mấy em đt phơi đêm cũng phải filter thím nhé. Find 7 5s đã cháy toè loe rồi vì ko chỉnh đc khẩu nhỏ
hungbya
TÍCH CỰC
9 năm
@congtubot16 Mình nghĩ bạn phơi chỗ có nguồn sáng mạnh rồi, chứ mình phơi bầu trời đủ 32s đâu cháy miếng nào đâu.
buS
ĐẠI BÀNG
9 năm
mọi ng ko thich, ko mua va ko bao giờ mua thôi, kệ đi, chê hoài, e vẫn quyết bỏ tiền ngu múc e nó.
Fan phắc kinh Cuồg LG
nipponx
TÍCH CỰC
9 năm
Hóng test xóa phông như đồn thổi
@nipponx góc rộng khẩu lớn để chụp thiếu sáng thôi bạn à chứ xoá phông thì không hiệu quả cho lắm, khoảng cách lấy nét nó gần cứ chụp chân dung là cái mặt nó tròn liền à @@
Có vẻ hấp dẫn, chờ review pin bọt thế nào đã
lom-com
TÍCH CỰC
9 năm
@nakimushi nghe bác còm mà thèm nhỏ dãi.chừng nào đi nhậu nhớ hú tiếng nghe cha nội😁
@lom-com :D:D:p
Camera có chế độ chỉnh tay có lẽ là điểm sáng nhất. Ủng hộ LG.
hungle1905
TÍCH CỰC
9 năm
Chỉ được mỗi Camera,không vượt trội với mấy cao thủ.
britgaga
TÍCH CỰC
9 năm
@hungle1905 Chuẩn bị nhận gạch từ các loại fan, anti fan, người dùng thông thường và người dùng thông minh nhé. 😁
thyutinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@britgaga ý bác ấy nói là hơn các hãng khác cam, còn lại same same nhau đó..
phải ko bác thớt phán câu trên 😆)
Thật ra mà nói, bây giờ ai thích hãng nào thì sút, cân bằng muốn hết rồi, người dùng bình thường ( số đông) cầm các con flagship không phân biệt nổi sự khác nhau đâu, trừ mấy thánh soi và anti. Mình chả anti hãng nào, nhưng kinh nghiệm không đú khi hàng mới ra, đợi sau 5-7 tháng thì rất nhiều hàng về giá thực, tuy không theo mode nhưng công nghệ không thua là bao đâu.
Còn về hdh, thì ai dùng cái nào sẽ quen cái đó, người android thì chê ios đóng, ngược lại người dùng ios thì chê wp lag, thật ra người bình thường không xài hêt cái đóng của ios đâu, và không biết nổi cái lag của android đâu. Yêu và dìm tự làm mình trở nên kỳ quặc trong sự phát triển của thế giới công nghệ này thôi
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
@tanvietbt83 chả hiểu. Lộn thế nào dc giữa android vs wp. Kể cả android nếu xài mấy con flagship cũng ít khi lag lắm.
@mrsouth.hp Nói chung là lag thì cái gì chả lag, nhưng không phải lag do cấu hình yếu, chủ yếu lag bây giờ là do xung đột khiến phần mềm bị treo. Cái này thì hdh nào cũng bị. Từ iOS tới Android, WP thậm chí là Windows.
@mrsouth.hp Bác ấy nói nhầm andr thành wp thôi , mà mà cái câu android lag thì chắc cũng của mấy thằng iDiot đú theo phong trào thôi mà , chắc cũng chưa dùng android bh hoặc có dùng cũng đem ra đường khoe mình dùng galaxy V max lag :v
minhphamtien
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tanvietbt83 e phải đăng nhập để like cho bác này :3
Cũng có nhiều điểm riêng khá là trội đó, G4 lại hứng khởi như G2 rồi
Giờ mua G3 được không nhỉ?
chưa xài LG bao h nhưng cũng cảm nhận máy khá cứng chứ k lỏng lẻo sao 1 time dùng như SS
. Không thích cái viền dưới quá dầy, sao không cho nó như cái viền trên nhỉ, vừa cân vừa đẹp. Tính năng Thích cái quick shot😁
faraway93
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyentuanson123 Chuẩn lun. E cũng thích cái đấy
Chưa mua được G3 đã có G4, nhanh quá o_O

10996FI
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quantum không hiểu lắm ! chờ review
tan26288
ĐẠI BÀNG
9 năm
@10996FI Công nghệ màn hình chấm lượng tử, sony cũng đã áp dụng công nghệ này từ lâu trên dt và tv với tên gọi triluminos.
secretlonely
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã từng dùng qua nhiều điện thoại, có G Pro, G3 và các dòng trung cấp của LG. Không phải là Fan nhưng phải công nhận, LG thường đưa ra mức giá hợp lý với chất lượng ( phần ít vẫn còn sai giá vd LG Stylus ), nhiều tiện ích thông minh, gọn, cần thiết. Đáng để dùng. 😃
ko thay an tuong j
Hiendatfan
ĐẠI BÀNG
9 năm
tốc độ màn trập 30s? có ai hiểu cái này không giải thích với? Nokia 4s đã là khủng lắm rồi con này lại 30s luôn à?
@Hiendatfan Để chụp phơi sáng bác ơi. Cái này nó đáng giá cho cái máy ảnh lắm
@Hiendatfan nói nôn na cho dễ hiểu là bạn bấm 1 phát chụp và 30s sau sẽ chụp xong, những thứ đứng yên trong khung cảnh chụp sẽ đừng yên những thứ chuyển động sẽ nhòe sáng". ( bạn cần 1 cái chân máy)
cái này chả có gì là khủng cả bạn à. bởi vì cảm biến trên camera phone nó rất nhỏ nên việc phơi sáng 30s không ý nghĩa cho lắm.
Xem ảnh mẫu thấy màu con lg này ra giống nokia mình rất thihcs điều đó! (y)
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
@Hiendatfan chắc kiểu phơi giả lập dùng phần mềm thôi. Chứ 30s ngang DSLR khủng hơn đa số compact r 😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019