[Infographic] Ngày tàn của Game Console?

suwaxbow
13/1/2013 5:5Phản hồi: 364
364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng phải.Các NSX vẫn làm game vì thị trường console là 1 con gà đẻ trứng vàng,nhưng họ dần dần ko ưa chuộng nó nữa,đơn giản vì sự bó hạn về tài nguyên,bao nhiêu công nghệ đồ họa,AI mới nhưng ko thể áp dụng vào console.Và vì hạn hẹp về tài nguyên nên các nhà làm game ko thể thỏa sức sáng tạo mà bị bó hẹp trong cái ko gian ý.Họ chuyển hướng sang PC vì chẳng có gì ngăn cản sự sáng tạo.Các bác thử nghĩ xem,bao h chơi game trên PC chả sướng hơn,đồ họa đẹp,hiệu ứng,AI tốt,làm cái cáp nối ra TV nữa thì khỏi phải nói rồi 😁
Và theo ý kiến của em thì gaming trên Laptop sẽ dần được phát triển,hơn cả PC vì tính di đồn của nó :D
@HuluHala Microsoft và Fifa do EA làm của Mỹ nên nó làm cho bản trên Xbox mượt mà và đk dễ hơn đánh trên PS3
Còn PES 2013 thì mỗi bản trên PS3 và PC là nextgen thôi, cấu hình Xbox không mạnh như PS3 lắm nên nhìn nó răng cưa hơn khi chơi trên "chính chủ" PS3. PES 2013 chơi trên di động thì coi như đồ bỏ 😃, Fifa trên di động thì tạm chấp nhận đc!
@HoangAnh217 Ít khi bạn mua 1 bộ PS3 màu đen tuyền về lại sắm tay Xbox trắng tinh khôi lắm và ngược lại!
@prince_sai Ý mình là mua tay cho pc ý 😁

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
@HoangAnh217 Sax, PC đã giả lập PS3 và Xbox360 đâu mà đòi
Hoá ra bạn chuyên chơi game trên PC chứ gì, vậy thì sao thấy hết cái hay của console cơ chứ .Haha:D
Đâu,e đang bày tỏ ý kiến mà 😁
HuluHala
TÍCH CỰC
11 năm
@HoangAnh217 vãi cả cái ý kiến:D studio làm game trên pc cũng phải tự giới hạn, = ko sẽ làm ra cái game mà rất ít máy đủ sức chơi nổi --> lỗ chết dịch. Studio lớn lỗ chục lần còn thấy ko ổn, studio nhỏ lỗ vài lần là tiêu:pcho nên dù game làm trên nền nào cũng phải cân đối giữa chất lượng và số lượng máy có thể chơi dc.
ông tưởng ai cũng có cái lap chuyên dụng chơi game 30 chai trở lên hết hả :p
nguời việt mình toàn chơi webgame tàu, 1 phần chủ yếu là tại máy không đủ mạnh, chứ mạnh thì chắc họ chơi Guild War, Aion, Tera ... hết rồi :rolleyes: Tui đố ông kiếm dc người nào sắm laptop Alienware mà suốt ngày chỉ chơi webgame Tàu khựa đó.:p
ý em là họ bị bó hạn trên console thôi,còn cái bác nói là đương nhiên mà :D,Còn cái kia là ý kiến của riêng em,Vs lại đâu cần phải có cái Alienware >30tr ms chơi được game nặng.Em dùng dell Insprion n7420 17tr chơi game mới ngon ơ nè,mới chiến Max Payne 3 xong :D.Webgame giải trí nhẹ nhàng thôi mà,chơi cho nó vui 😆)).Vs lại cái phần webgame bác dẫn ra làm gì @@
@HoangAnh217 Bi bo' han. nhung nguoi` ta va^n~ nho^i` nhet' vao` va` chay. ngon lanh` thi` do' moi la` thu? thach'. Chu' tai` nguye^n manh. wa', chi? viec^. lam` roi` vat' vao` chay. thi` co' gi` kho' ? Ne^u' nhu tie^n` bac. kho^ng phai? la` va^n' de^` thi` dung' nhu ban. noi', Console da~ chet' that. roi`. Nhung tai. sao no' van~ song' ? Vi` gia' no' ngon hon PC, nhung lai.mang. lai. nhie^u` die^u` ma` PC ko lam` dc !!!!!
@fr3nzjpl4nt à vâng,cái này thì tất nhiên rồi
30 chai thì mua mẹ pc còn lâu mới lỗi thời.
Game Console mãi mãi không bao giờ tàn.Ai cá không?
sặc
NDS với vita có phải console éo đâu mà vác vào đây, mà gì mà sập với chả đổ console có fan FPS thì Handheld có fan RPG
duo8
TÍCH CỰC
11 năm
@mrsaivat Nó đc tính là một loại console.
@duo8 định nghĩa lại chữ console đi :v, nói ds với vita là console thì tự hiểu rồi ha.
duo8
TÍCH CỰC
11 năm
@StrikeIsBest Nếu chỉ nói console thì có thể hiểu là VG Console (fullsize) hoặc handheld console.
Khỏi cần phải lôi handheld console vào làm gì, chỉ cần VG Console thì cũng đã chẳng bao h tàn =]] !!!
Game mobile chơi chán òm , thằng toẹt câu là thế , kể cả nhưng game cho Ipad , mình chơi nhiều cảm thấy trả có cảm hứng gì cả , nhưng riêng console có cốt chuyện , game play luôn đổi mới . Bạn cứ thử chơi Pokemon X chẳng hạn :p còn gì thú vị bằng. Game mobile thì lặp đi lặp lại như kiểu game dành cho lứa tuổi 3+ vậy không 1 chút gì gọi là sáng tạo .
Ý kiến của riêng mình vậy thôi .
cho nó chìm đi thôi. cãi nhau mấy tháng r chưa chán à '-'

ai thích chơi j thì chơi. vc j phải áp đặt lên ng khác suy nghĩ chủ quan của mih. console thì phải có tgian, ng nào ko có tgian thì handheld vậy thôi
ko bh chơi game trên máy tính bảng trừ game mini,đơn giản vì ko có tay cầm và nút
he he, cái này trên visual.ly 😁. Chơi console 2 người kiểu bạn bè gia đình vẫn khoái chứ, chắc ko chết được đâu, bằng chứng là ở VN quán PES lúc nào cũng đông :D
Theo mình nghĩ console sẽ tàn nhưng không phải tương lai gần 😃
Theo mình nghĩ console sẽ tàn nhưng không phải tương lai gần 😃
Vẫn rất rất iu Console từ thời NES, SNES, PS1, nhưng do tính chất công việc và nhất là gia đình nên ko còn chơi dc9 nữa. Hiện tại chỉ chơi giả lập trên PC thôi.

Còn chơi trên Đt chủ yếu giết thời gian thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019