Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[INFOGRAPHIC] Những công trình nặng nhất được con người di chuyển

tungnt1108
13/1/2013 17:38Phản hồi: 190
[INFOGRAPHIC] Những công trình nặng nhất được con người di chuyển
Thích nghi là một phần của cuộc sống và thách thức đó đã giúp con người thể hiện sức mạnh của mình. Bài viết Infographic này sẽ giới thiệu đến các bạn những công trình nặng nhất được con người di chuyển trong lịch sử, chúng được vận chuyển thành công đến địa điểm mới và hoàn toàn nguyên vẹn như tình trạng ban đầu. Việt Nam chúng ta cũng có một nhân vật rất nổi tiếng trong lĩnh vực này đó là "thần đèn" Nguyễn Cẩm Luỹ - người đã di dời thành công những công trình khối lượng lớn ở cả miền Nam và miền Bắc.
Nguồn: Vanlines
190 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có khi nào mà tượng nữ thần tự do sẽ đc di chuyển về việt nam ko nhỉ
@sgvietnam79 mình không nói chính quyền phá, mà là chính quyền cũng muốn phá nên chả có điều tra kết tội ai hết. mà cũng k phải tụi phản động nào phá đâu bạn, dân thường phá thôi.
hthmobile
TÍCH CỰC
11 năm
@sgvietnam79 Một vị tướng đã cho phá bức tượng và đúc thành phật rồi. Cũng do hoàn cảnh lịch sử lúc đó thôi, nhân dân VN quá căm thù thực dân Pháp.
Ở miền tây vn. Có ông chuyên chuyển nhà .

Sent from my LG OPTIMUS HD LTE using Tinhte.vn
@KyNuConTrinh ông gì đó ấy nhỉ. chỉ nhớ ổng đc mệnh danh là thần đèn của VN 😁
@Cao Nam Hưng Bác Nguyễn Cẩm Lũy, bác ấy qua đời rồi😔(.
33k tấn:eek:

Thần đèn thì đc bao nhiu % trong 33k tấn nhỉ
@thanhpk123 Thần đèn VN đã di chuyển được nhà hàng nặng 1500 tấn mà 😁
@thanhpk123 Nói mà không suy nghĩ nói 33k tấn mà không thấy nói được di chuyển từ Anh sang Mỹ cây cầu đó bỏ đóng gói ship sang Mỹ nguyên kiện ah

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
cái này đem về VN chuyển 2 quần đảo đang tranh chấp về cho gần thì khỏe nhỉ
@phu_nguyen29 nói thế mà bác ko hiểu, minh đâu nói đặc qyền gì ở đây, mình noi gần thì lợi mình về đường đi ngư dân ra đảo? CÒn bác hiểu luật quốc tế thì mình hỏi nhé, nếu 2 vùng đảo xa thế nghĩa là đặc quyền kinh tế theo đảo hay theo ven biển hình chữ S, nói chính xác nha
@hieu_david Cả 2 bác ạ, gồm vùng đặc quyền tính từ đường chữ S và vùng đặc quyền tính của riêng 2 quần đảo, bác còn thắc mắc j nữa k? Còn nếu nói ngư dân đi ra đảo cho gần thì cũng sai nốt, gần bờ thì làm quái gì có cá nhiều mà đánh bắt, muốn đánh bắt được nhiều chỉ có cách đắt bắt xa bờ,dù cho đảo nằm gần hay xa.
@phu_nguyen29 uh ngư dân ra đảo xa nhưng né bão chắc ko xa lắm, con nếu tính từ đảo thì ko biết đặc vùng kinh tế biển mình ra bao nhiêu, mà thôi minh ko bảo thủ tranh luận nữa, coi như bác có học thức nên bác biết nhiều hơn em, e ko dám tranh luận với bác, cần thiết bác cứ search luật đặc quyền kinh tế để xem cách tính bao nhiêu hải lý, rùi từ 2 đảo đó bác cứ tính ra biển xem biển minh từ đi xa được bao nhiêu, sau đó lấy sách địa lý ra coi là biết, cảm ơn bác
@hieu_david khỏi cần! chỉ cần dời mấy mỏ dầu là đc rùi! hk có dầu nó hk thèm giành mà mình khai thác cũng khoẻ;)
sao mình không thấy ai đem khoe điện thoại hay máy tính của mình là nặng nhất vậy nhỉ
còn phải học nhiều
việt nam cũng có mấy thần đèn di chuyển nhà ấy nhỉ hì
@mrlehoainam92 di chuyển nhà rơm trái phép😁
Nu than co 225 tan thoi uk, sao nhe the
tượng nữ thần tự do to,nặng vậy nếu mà nước mỹ cho việt nam làm kỷ niệm vì bao nhiêu năm chiến tranh....biểu tượng hoà bình chẳng hạn,,,,nhưng mà nếu mà nước mỹ có cho đi chăng nữa...... mình đoán nếu về việt nam cũng khó thọ được một năm ....VÌ SAO....vì mấy anh chàng việt nam vốn nổi tiếng tham ô hối lộ đảm bảo về việt nam cũng sụt lún mà đổ lăn quay đầu lăn long lóc thôi...đúng không bà con
@quyetchien30787 Tượng nữ thần tự do là của Pháp tặng Mỹ, nói như bác thì Mỹ lại đem nó đi tặng VN thì Pháp tặng cái gì cho VN .
chuẩn đó bạn . 😁
@ksr007 Pháp tặng tháp effel thứ 2 cho Việt Nam là được rồi
@ksr007 thời Pháp thuộc, bên Pháp có tặng Vietnam 1 tượng chị e song sinh với bên Mỹ, cũng do cái ông đó làm lun, nhưng phiên bản Viet thì lùn và mi nhon hơn nhìu, giờ thì dẹp đâu ròi :oops:
@quyetchien30787 Tui tưởng mấy ổng đập vụn ra lấy sắt vụn bên trong để bán chứ 😁
novrainceo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thật khó tưởng tượng được công việc đã diễn ra như thế nào. Trí óc và đôi tay con người thật tuyệt vời
Việt Nam vô đôi với việc này vì chỉ sử dụng bằng tay không thôi chứ ko có công cụ hổ trợ cấp cao như vậy !
đá củakim tự tháp nữa 😁
httun9
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cố lên anh em, cố gắng mang Vạn Lý Trường Thành về Việt Nam được mới giỏi😆))
@httun9
@httun9 Sẽ có ngày đó, nhưng nó không di chuyển mà vẫn là của VN, hiểu hông

bác nào có nhu cầu thì liên lạc davis 😃
tran_thanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
co ai di chuyen dc mat troi ko nhj?
@tran_thanh Có đợi khoảng vài vạn năm nữa đi

Sent from my ELF-II using Tinhte.vn
Việt Nam sẽ có công trình tầm cỡ thời gian không xa đâu

Xu hướng

Bài mới