[Infographic]Những người khỏe mạnh nhất thế giới

suwaxbow
6/8/2012 17:5Phản hồi: 134
134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

itxuankha
TÍCH CỰC
12 năm
nhìn những gì chia sẻ chắc mình chỉ sống đến 80 thôi, chán thật
bboyleeu
TÍCH CỰC
12 năm
cảm ơn bác,rất hữu ích...
Tui thì không mong VN lọt vào top tiếc gì hết, chỉ cần sống khoảng 70-75 mà sống chất lượng là ok rùi. Người ta không ăn thịt vì người ta không thích thôi chứ đâu phải do họ sợ không sống lâu được mà không ăn, hì. Tội gì mình thèm thịt mà lại phải nhịn, biết nhịn rồi có sống qua được 70 không? hờ hờ.
BESSE COOPER : "Tôi chỉ quan tâm đến việc của mình ..."
Suy ra : muốn sống lâu thì ko nên chỏ mũi vào chuyện của người khác ;)
người thuỵ điển toàn ăn thịt xông khói mà vẫn thọ trong khi báo chí việt nam rất hay rêu rao là không nên ăn thịt xông khói, thức ăn ủ. VN đặc trưng là ăn mắm, ăn khô. Nếu mấy cha đó thì dẹp mẹ hết khô, mắm rồi!

Ăn cá thì thọ hơn. Theo tui con cá cũng chẳng có gì hay mà chẳng qua là nó ở biển nên không bị chích thuốc tăng trọng này nọ mà thôi! Còn thịt heo, thịt gà thì toàn thuốc tăng trọng
dạo này toàn lặn xuống biển bắt cá vào mỗi buổi sáng để kiếm ít cá về ăn đồng thời tập thể dục bằng cách bơi lội luôn, khỏe thật. mem nào thích thì về nghệ an cửa lò tắm biển đi.
Chắc Nhật Bản sống lâu nhờ chiêu "Móc lốp thần công" các bác nhỉ?
thật trùng hợp, sinh nhật của ông cụ già nhất trùng với sinh nhật của mình
@rockmanxz9 Tuổi thọ chắc cũng sẽ chênh lệch tương đương với năm sinh 😁
kzjn10
ĐẠI BÀNG
12 năm
Toàn là các nước phát triển, ở nước ta chưa chết vì do chế độ dinh dưỡng, cách sinh hoạt thì chết do tai nạn giao thông không cũng đã nhiều rôi, chết còn hơn chiến tranh nữa. :-<
Ngoài chế độ ăn uống . thì vc vận động là rất quan trọng.ko vận động là chết sớm thôi>
MikenAngelo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sống lâu để làm gì e chỉ cần sống khỏe mạnh và hạnh phúc đến cỡ hơn 60 là mãn nguyện rồi.😃 Sống cho lâu rồi nhìn từng nười mình yêu thương,bạn bè ra đi hết thì con gì là vui nữa :rolleyes:
leo152
ĐẠI BÀNG
12 năm
@MikenAngelo ồ yeah... chết sớm 1 chút cho đỡ buồn ^^
bdtcosy
ĐẠI BÀNG
12 năm
sang nước họ mà sống
tiền mất giá nhất...VN top 1 khỏi bàn cãi 😁
loveyouhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
info hay,thiết thực. :p
shevactc3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bí quyết sống thọ của người Việt là nhậu nhiều.
@shevactc3 và hít khói xe nữa
sumonhi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Việt Nam sẽ đứng thứ 1 nếu xăng, điện ,nước ,giá cả không tăng bất chợt làm dân sốc . Y tế được cải thiện, đường không còn tắc (đa số đi xe máy nên sẽ ảnh hưởng nhiều) đồ ăn đồ uống được kiểm tra tử tế nhhiiều nơi tập thể dục thể thao , công viên cây xanh , ao hồ không bị lấp làm nhà ... nữa thì may ra...
Phụ nữ sống thọ hơn đàn ông,cơ bản vì họ ko phải lấy "vợ" như đàn ông chúng ta 😁:D
infographic này cung cấp nhiều thông tin mình chưa biết 😃
Sống ở thờj nay ngoài Công Nghệ thì không hơn gì thờj xưa nếu ko muốn nói kém hơn . D .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019