[Infographic] Phương pháp khoa học giúp hạn chế ý nghĩ tiêu cực để sống tốt hơn

BaroTo
9/1/2015 16:52Phản hồi: 60
[Infographic] Phương pháp khoa học giúp hạn chế ý nghĩ tiêu cực để sống tốt hơn
Trung bình một người có hơn 40.000 suy nghĩ trong một ngày. Tuy nhiên, điều này sẽ trở nên nghiêm trọng nếu chúng ta luôn suy nghĩ và tự giải thích những điều diễn ra trong cuộc sống một cách tiêu cực, phóng đại và bị méo mó. Những suy nghĩ tiêu cực sẽ không làm cho chúng ta cảm thấy được giải thoát tâm lí mà trái lại càng tăng thêm sự chán nản, buồn bã cho bản thân. Vậy làm sao để vượt qua những suy nghĩ đó? Áp dụng vài phương pháp trong Infographic dưới đây sẽ giúp bạn loại bỏ suy nghĩ tiêu cực, tô thêm sắc màu cho cuộc sống.

[Infographic] cach ngan can nhung y nghi tieu cuc.jpg

Nguồn: happify.com
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nghĩ tieu cưc đọc bài này ko!?
Không xem được Infographic bằng App Tinh Tế trên Android nhỉ!?
@Lekhanhhoa.HLY IOS cũng k xem rõ ảnh. Hjx.

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
@o0tobite0o WP xem bình thường
@sonvtus và windows cũng xem bình thường.
Hay
khi đọc bài này, bạn đang nghĩ đến cái gì 😁
@cadenlid Cái Giường thân yêu 😕
Sống lạc quan lên nhé các bác, đời còn dài cáp còn đứt hoài 😁 cứ từ từ mã hưởng!
thach273
TÍCH CỰC
9 năm
@behaianh90 không nên mong cáp đứt , nên mong là sẽ có nhiều đường cáp hơn bây giờ là chỉ có 1 cái
SlowlyTurtle
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thach273 bây h có nhiều đường cáp mà `oo` chỉ tại mấy thằng ISP chỉ thuê 1 đường cáp =))
IE 10 (Laptop): ko load duoc anh? @@ co ai bi going tui hok
thach273
TÍCH CỰC
9 năm
@SlowlyTurtle Ie 11 có lâu rồi mà @@ , ie bây giờ ngon rồi nhưng lướt facebook hãy dùng chrome vì bộ giải mã java của ie quá chậm
SlowlyTurtle
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thach273 :3 quên :v mình xài ie 11. Mình load ảnh của tinhte không được trọn vẹn 😔 chứ k phải facebook. Mấy cái bài viết nhiều ảnh thì nó sẽ mất vài tấm, vài tấm load được 1 nửa à, f5 vài lần mới thấy được ảnh. Còn mấy bài infographic cũng vậy luôn, hjx, đang xem khi kéo xuống thì nó load trắng bóc.
thach273
TÍCH CỰC
9 năm
@SlowlyTurtle Có thấy đường kẻ màu xanh giống mình không ? , đôi khi mình cũng bị 😃 , để khỏi phải load lại cả trang thì hãy chuột phải vào ảnh và bấm show the picture
ManneQuinn
ĐẠI BÀNG
9 năm
"Cuối cùng,mọi chuyện đều ổn. Nếu chưa ổn thì chưa phải cuối cùng" - ở đâu đó trên mạng
nhquangdt3k5
ĐẠI BÀNG
9 năm
quan điểm của mình là "dễ làm trước, khó làm sau, cái gì đủ sức làm thì cố, ko thì thôi" vậy là đỡ phải nghĩ nhiều 😆
Để tránh nghĩ tiêu cực về bài này, tui đọc comment 😃
Với mình có tiền thì tức khắc vấn đề sẽ được giải quyết gọn lẹ, khỏi nhức óc suy nghĩ tìm cách giải quyết 😁
Đọc xong bài này mình sẽ tập Yo gà thường xuyên hơn

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
d_chien90
TÍCH CỰC
9 năm
Mình thường làm thế này: Nhắm mắt, hít thở sâu (tầm 10-15 giây) rồi thở ra. Nói thầm nhắc nhở "Không nghĩ nữa, mọi thứ sẽ không như ta nghĩ" Yeah, làm việc gì thôi. 😁
Để hạn chế tiêu cực thì ko nên đọc bài này vì bài này chính là chúng ta đang nghĩ về tiêu cực
Đọc comment này là tích cực ngay 😁
nck20112012
ĐẠI BÀNG
9 năm
đọc xong e bấn loạn luôn, chắc mình sắp tiêu rồi 😕
thusinh04
TÍCH CỰC
9 năm
Thực tế thì tỉ lệ vàng giữa tích cực : tiêu cực nên từ 3:1 đến 11:1. Nếu vượt quá hoặc thấp hơn thì sẽ ảnh hưởng đến sức khoẻ và cuộc sống. Theo quyển "To sell is human" của Daniel Pink.
randomman
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình lúc nào cũng suy nghĩ tích cực đến mức ko lường được sự chậm trễ của công việc thì phải làm thế nào 😔
Hồi còn sống thì mình cũng áp dụng các cách trên và... không thành công 😁

Gửi từ Suối Vàng.

p/s: just for laugh =))
Thiên Nha
TÍCH CỰC
9 năm
@Edward Đỗ Lạy bác :D:D
Để có suy nghĩ tích cực
Cần liên quan đến lĩnh vực tôn giáo nữa
x_chien
TÍCH CỰC
9 năm