Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Infographic] Smartphone của bạn đang bị theo dõi?

BaroTo
29/11/2014 7:31Phản hồi: 72
[Infographic] Smartphone của bạn đang bị theo dõi?
Ngành công nghiệp di động phát triển nhanh chóng đã biến smartphone trở thành trung tâm của thời đại số. Dù sở hữu những thiết bị hiện đại với nhiều tính năng thuận lợi, người dùng smartphone vẫn phải đối mặt với nhiều nguy cơ bì rò rỉ thông tin từ chính điện thoại của mình. Infographic dưới đây sẽ giới thiệụ cho bạn biết ai có đang theo dõi smartphone của bạn và thông tin được luân chuyển theo những cách nào.

[Submit] ai dang theo doi smartphone cua ban.jpg

Nguồn: makeuseof.com
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không có cách chống theo dõi cho WP =)
@nfsvt setting/location/off
Mình thì không quan tâm cho lắm đến vấn đề bị theo dõi
austindang
TÍCH CỰC
9 năm
Điện thoại bình thường cũng thông qua sóng dt theo dõi được rồi 😁
Duyệt web muốn bảo mật nhất thì dùng TOR
@cucunktvn Củ tỏi này ẩn danh tốt, anh em nào mua vũ khí của is thì nên Sài củ tỏi

Gửi từ iPhone 4s dám lên ios8
của tôi
😃 Chủ yếu nó lấy thông tin cá nhân để bán cho cá nhân, tổ chức thứ 3 thôi, còn người mua làm gì nó không quan tâm.
Thông tin cá nhân là 1 dạng tài sản, ai biết giữ thì giữ thôi.

Biết cách bán cho người cần mua thì cái gì cũng bán được, thậm chí rất được giá.🆒
anhanh119
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang dùng WP không thấy demo trong này, đi ra.
@anhanh119 Đang dùng BB Q5 cũng không thấy, đi xuống đọc cmt, 😁 Nói chung là nên tắt dịch vụ vị trí (GPS) là cái đầu tiên, vừa giúp tiết kiệm pin nữa.
Mr.Fly
TÍCH CỰC
9 năm
@Evolution X tắt cg để làm gì đâu. Bật GPS có rất nhiều cái hay trên bb10 ví dụ như geo tag trong ảnh.
@Mr.Fly Mình lại k thích cái tag vị trí theo ảnh, 😃
Thôi ko chụp tự sướng nữa nhể...
xmenplus
ĐẠI BÀNG
9 năm
ta có cái Smartphone Nokia 102 mặc sức mà theo dỏi ta. 😁
Đang dùng iPhone nên....không sợ 😁
wp không có 😁
fromzerotoZ
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy nào cũng bị theo dõi hết cho dù có xài nokia 1280 😁
Hay mình đang cần cái này !
Trừ WP =))
để chế độ máy bay
jing
CAO CẤP
9 năm
tắt hết cảm biến, camera, gps, wifi, radio...
tieuquycodo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@jing Chỉ có cách như 1 bác trên youtube hướng dẫn "ko tốn tiền điện thoại" là có thể chống theo dõi, keke.
Chứ cách nay trên dưới 10 năm, ngta đã theo dõi được vị trí ng sử dụng đt thông qua các cột BTS rồi.
*** Cách của bác "kia" là tháo pin ra, đóng gói lại, cất vô tủ, vừa ko tốn tiền, vừa ko lo theo dõi, chả sợ virus, hacker, ...
@tieuquycodo Chính xác, mấy con Asha của Nokia không có GPS nhưng vẫn có Nokia Maps, tìm địa điểm qua trạm BTS tuy không đúng lắm nhưng nó biết vị trí trong phạm vi 1-2km,
@jing tắt cả nguồn luôn bác ạ
Tôi chấp nó theo dõi. Vì điện thoại của tui chỉ dùng sim rác mục đích giải trí ....Còn làm việc thì con nokia cùi bắp sóng khỏe và pin trâu bò là an toàn nhất. Không email, 3g gì ráo. giao dịch thì cũng trên con này ebanking bấy giờ NH nào cũng có tiện lợi lắm rồi. heheheh
w_uyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pond1597 Đã xài điện thoại là nhà mạng đã theo dõi bạn bằng số seri của điện thoại đó nhé bạn... Nếu không làm sao tổng đài biết bạn gọi từ khu vực nào mà tính tiền đt theo vùng
linhbuntd
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pond1597 Nhiều bác bây giờ vẫn mặc định nghĩ rằng 3G là internet tốc độ cao. Thực ra đó chỉ là 1 điểm khác nhỏ trong sự khác nhau giữa 2G và 3G. Bơi vậy việc so sánh 3G kém an toàn hơn hay nghĩ con điện thoại cục gạch 2G an toàn thì nên nghĩ lại.
Kyle.D
TÍCH CỰC
9 năm
@pond1597 Hahaa chấp nữa, ghê thật. Xin lỗi chứ, tất cả mọi người đều bị theo dõi, ko bằng cách này cũng bằng cách khác. Điện thoại cùi bắp bộ tránh đc ah, bỏ SIM vô đi nhà mạng sẽ biết bạn đứng ở vị trí nào, gọi cho ai, ai gọi bạn, có ghi âm lại nếu thích, ... Xài ebanking ngon ah, ngân hàng sẽ biết bạn giao dịch cái gì, cho ai, có bao nhiêu tiền, ... Họ ko nói ra nhưng âm thầm làm điều đó rồi. Hahaa bạn cứ chấp đi, chúng tôi đang ngồi xem bạn đang làm gì.
Vanous_trung
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bằng 1 cách nào đó ta vẫn sẽ bị théo dõi : ))
thang_1234
TÍCH CỰC
9 năm
thôi khỏi xài dt nữa ...
truong.smile
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho theo dõi tẹt 😁
@truong.smile chuẩn men🆒. cho theo dõi tẹt😃, chỉ sợ mỗi vợ theo dõi thôi.😕
truong.smile
ĐẠI BÀNG
9 năm