[Infographic] So sánh cấu hình iPad mới (2012) và iPad 2

TDNC
9/3/2012 7:35Phản hồi: 145
[Infographic] So sánh cấu hình iPad mới (2012) và iPad 2
iPad mới được Apple giới thiệu gần đây có một số khác biệt về cấu hình so với iPad 2 như độ phân giải màn hình cao gấp 4 lần, sử dụng cảm biến camera của iPhone 4S và chip xử lý đồ họa có tới 4 nhân. Nếu bạn không đòi hỏi quá cao về mặt cấu hình thì iPad 2 vẫn sẽ đáp ứng được rất nhiều nhu cầu sử dụng và giải trí, đặc biệt là Apple vẫn tiếp tục bán iPad 2 với giá rẻ hơn trước đây khá nhiều là 399$ cho bản Wi-Fi 16GB.

Theo Apple
145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mỗi lần ipad mới ra là chủ đề so sánh lại nóng lên...đúng ý đồ khi trêu trọc của Apple
phần cứng đã dc nâng gấp, pin vẫn 10 tiếng như thường 😁 quá đỉnh 😃 nhưng mà không biết sd máy có bị nóng không nhỉ ?
Nếu mua ipad 2 thì bỏ thêm 100$ mua new ipad chắc ngon hơn. .
seven7773
ĐẠI BÀNG
12 năm
Về VN liệu có giá 10tr ;))
Hay quá 😃 cơ nà cái vụ pin mà 10h trên mạng 3G coá vẻ ko đc chuẩn mấy
cuong_bmt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em xem trên trang của apple thấy quả pin con ipad 2012 gấp đôi con ipad 2 hic, cái màn hình tốn pin giữ quá
Cứ so với sánh, thấy mổi ASUS mới đủ tư cách để so.
em thấy đúng là chỉ có Asus với Sony đủ sức để so 😁
cái này thì so sánh iPad với nhau thì cũng ko có gì 😃
anhquang206
ĐẠI BÀNG
12 năm
ASUS thì đi chỗ khác chơi đi ku
bibongda
TÍCH CỰC
12 năm
Apple đúng là 1 Con quỷ.V/c chúng mình tốn 1 khoảng kha khá cho phi vụ nâng cấp thằng quả Táo này.
quocanh58
TÍCH CỰC
12 năm
có ai mượn chú phải mua k mà chú chửi bới như mấy mụ hàng cá ngoài chợ. Giá trị của những sản phẩm công nghệ xuống tầm kha khá khi vào tay chú đấy
bổ sung là pin trên The new ipad lên tới 11.666 mAh, nhiều hơn con số 6.944 mAh của iPad 2
Ipad em đang dùng sạc 5 tiếng mới đầy, con mới khủng bố thế này thì sạc đến bao giờ 😔(
minhcuong
TÍCH CỰC
12 năm
vậy new iPad mà dùng nghe nhạc (tắt màn hình) thì lâu lắm nhỉ? thời gian chờ cũng khủng luôn.
Kết em ipad mới cái màn hình restina với cái camera iSight. Đành cho ra đi em playbook cùng với em ip4 thôi..haizzzz
Mình cũng kết isihgt và iphoto. hết!
Tranh cải, tranh cải và tiếp tục tranh cải.
điểm trừ duy nhất của The new ipad này là độ dày của em nó . . . ipad 2 thiết kế quá đẹp
cái tên mới mất chất táo quá. Ipad 3 dễ hiểu dễ nhớ hơn ko. the new ipad, chả giống ai
hltan
ĐẠI BÀNG
12 năm
LTE tiêu thụ điện năng hơn HSPA rất nhiều. Để xem thật sự new Ipad có duy trùy được pin lâu như thế không.
namanh1208
ĐẠI BÀNG
12 năm
túm lại là ngon hơn ở cái màn hình, máy ảnh và chíp xử lý hình ảnh cộng với tốc độ kết nối mạng. Kể ra thế này là okie lắm rồi..
prin77
CAO CẤP
12 năm
Thêm quả pin gần gấp đôi nữa bạn....Và chắc còn gì nữa mà khi sử dụng mới biết....
Pin Ipad "3" gấp đối Ipad 2 mà, xài cũng tốn pin hơn gấp đôi nên giữ dc 10 tiếng sử dụng
Có điều là sạc bao h mới full nổi, ipad 2 sạc đầy 100% mất cũng gần 4 tiếng oài
Sontn.
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác này phát hiện hay nè, iPad 2 cứ lúc đi ngủ khoảng 12h đêm cắm sạc sáng dậy đi làm là đầy rồi, nếu iPad mới mà sạc 8 tiếng mới đầy thì hơi bị căng đấy 😁
iPad mới với cái giá không đổi quá ổn cho ai mua mới, chả tội gì mua iPad2 rẻ hơn 100$ cả, chỉ những người đang dùng iPad 2 mới phải suy nghĩ xem có đáng đổi hay ko thôi. Và em ko đổi :D
giá 399 là ký cam kết sử dụng với nhà mạng. giống như Viettel Vinaphone của Việt Nam chúng ta.
giá bán đứt ở cửa hàng , đại lí phân phối là hơn. 499usd. như vậy về tới Việt Nam là 11.5tr cho Wifi 13tr6 cho Wifi+3G
sinta
ĐẠI BÀNG
12 năm
không đâu bạn ạ. H2shop bán ipad2 wifi+3g 16gb 11tr5 kìa. Coi chừng bạn bị nhầm đấy.
eros_hab
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko phải đâu bác
giá iPad là giá mua đứt, cứ ra Apple store quẹt thẻ hay order online và trả đúng số tiền trên web là có hàng cầm về.
Còn nếu ký cam kết sử dụng 3G + 1 số gói data với nhà mạng bên này trong 2 năm, sẽ được tặng máy free.

Gì chứ mình thấy iPad lần này giá quá rẻ so với những gì nó mang lại. Tầm 17tr cho bản 4G 16Gb là đẹp rồi. Bản wifi rẻ hơn nhưng ko dùng sim 3G dc nhiều lúc bức bí lắm.
ipad ko có hợp đồng với nhà mạng ông ạ, wifi thì mạng mẽo cái gì vớ vẩn, chỉ có con 3g có thể có chính sách trợ giá mà hình như apple ko làm điều này như iphone đâu ông ạ.
12t6 bro ui,lam j co gia re zu zay
ssm19
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sinta máy cũ 98%
sinta
ĐẠI BÀNG
12 năm
chỉ hơn 100$ cho bản the new ipad thế thì nếu có ý định mua mới thì ráng thêm tý nữa là có hàng ngon rồi các bác nhé.
Với giá đắt hơn 100$ mà cấu hình hơn hẳn như vậy cũng xứng đáng để lựa chọn the new iPad. Nhưng có điều để có giá chuẩn như vậy thì anh em ở Việt Nam chắc còn phải ngồi chờ dài dài! Muốn thay đổi chiến lược có lẽ phải nhờ đại sứ du lịch cô Lý sang mỹ nhận bác Tim Cook làm "anh nuôi" thì chắc sau này các sản phẩm của Apple sẽ được phân phối ở Việt Nam đầu tiên!
đem cục pin ipad mới gắn vào ipad 2 k biết sẽ ra sao 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019