Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Infographic] So sánh cấu hình iPad mới (2012) và iPad 2

TDNC
9/3/2012 7:35Phản hồi: 145
145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vumyduc1992
ĐẠI BÀNG
12 năm
vn thì chọn ipad 2 cho nó lành thôi
Retina -1 công nghệ kinh ngạc 😁
Oxi
CAO CẤP
12 năm
Ko có khác biệt gì lớn ngoài phân giải màn hình, chip GPU 4 nhân. Ipad 2 vẫn bán giá tốt!
Về Việt Nam thì thôi khỏi mua !
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
cũng thích cơ mà ko có tiền để đầu tư rùi ^^
ip3g
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thích camera với màn hình quá đi.
Hic, tiếc vì đẫ mua ipad 2 cách đây 1 tháng
nelam1914
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chơi được Zing Me bao nhiêu $ ta cũng mua!
nhatminh113
ĐẠI BÀNG
12 năm
ơ vậy là tên này chưa xài ipad bao giờ rồi sao lại ko chơi được cái zing me chứ ,appstore thiếu gì app lướt web flash... chưa khám phá hết thì đã phán như thần rồi giỏi thiệt.
wannaback
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng mạng di động lướt web chỉ có 9 tiếng thôi không phải 10 tiếng !
công nhận cái thẳng táo này.hình thức và màn hình + hdh rất là ngon.nhưng nó cũng là xa xỉ với mình
the new ipad vs màn hình retina , ko còn gì đễ chê , quá đẹp
ifindyou
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao không thấy ai nói đến RAM của New Ipad là bao nhiêu nhỉ....?
Ipad1: 250MB ===> Ipad2: 512MB =====> New Ipad: 1024MB (e gia cát dự phát)...
Đang hy vọng RAM nó là 1Gb đây. Chứ 512Mb thì chắc là thôi ko mua. Vẫn biết là app trên iOS ko ngốn RAM nhưng khi JB thì lại rất cần RAM 1Gb
Apple luôn biết cách để chúng ta phải theo họ mỗi khi sp mới ra
Không thích iPad kể cả cái mới, không thích đồ Apple mà chỉ thích Android và Tinhte.vn
tommykp
TÍCH CỰC
12 năm
Vẫn hy vọng là ipad 2 sẽ giảm giá trong 1 vài tháng tới. Ipad3 rõ ràng là hơn ip2 nhưng để nâng cấp lên là ko quá cấp thiết. Có lẽ, chờ ipad4 rồi nâng cấp lên luôn. Hehe
dùng iPad 2 rồi thấy chẳng cần phải đổi lên "the new iPad" làm gì cả, ai có tiền thi cứ lên thôi, lại có máy cũ cho các bác cần đề dùng. Apple rất biết cách moi tiền các bác nhà giàu. Để phân biệt ảnh đẹp mà phải gí sát mắt vào nhìn thì cũng chẳng có lợi gì.
uhm có ai cấm bạn đâu ;)) mình ko thích ferrari dù nó chỉ có giá 500 triệu còn innova có giá 600 triệu 😢

asus tran có giá 350$ nên so sánh với ipad 2 giá 399$ :mstickle: chúc mừng fan android khi apple giảm giá ipad 2 còn 300-349$ vào dịp đặc biệt sẽ giúp mấy em asus rẻ hơn nữa :cold:

chúng mình thôi nhưng ko có tớ hehe, đăng kí nhờ mua 1 con ipad 2 2nd tháng 4 sẽ về :bounce: mong lúc đó ~ 200-250$
pin wá siêu nhân khi trụ đc cái màn hình đó vs 10h
hieuykhoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
LOLZ!
apple đúng là đưa ra những nâng cấp "đáng giá" để moi tiền người dùng!
làm cái màn phân giải thật cao rồi thay vì nâng cấp cả hệ thống thì chỉ tăng thêm xử lí cho mấy cái hình ảnh đẹp! chip thì vẫn thế giống như kiểu cắm một con VGA hi-end chạy với 1 em dual-core ấy! -> xử lí tác vụ nặng ( phát phim HD chẳng hạn thì nghẽn cổ chai là cái chắc).
hơn nữa cái màn hộ phân giải siêu cao ấy để làm cái gì khi nó vẫn chuẩn 4:3, không lẽ người ta sản xuất phim HD chuẩn 4:3 chắc!
thôi chúc các bác hạnh phúc với cái ai-bát của mình =))
Tỉ lệ 4:3 khi quay dọc màn hình để đọc sách sẽ cho không gian sử dụng tốt hơn 16:9 kèm thêm việc xem chân dung, nhập liệu.. Cái gì cũng có ưu và có nhược riêng chứ không phải tỉ lệ màn hình 16:9 là nhất. Nhất với các fanboy hiểu biết có chừng mực thôi bác ợ. Mục đích của Apple không phải là sản xuất ra thiết bị xem phim tốt nhất có thể thì sao? Lý do gì để họ liên tiếp tung ra các sự kiện nhắm vào mảng giáo dục? Những người làm trong nội bộ Apple không biết cái tỉ lệ 16:9 tốt hơn để xem phim chăng? Nhưng đây là chuyện kinh doanh và định hướng phát triển nhiều mặt. Nếu khách hàng của Apple 90% thời gian họ bỏ ra để xem phim HD thì có lẽ chưa cần tới bạn thắc mắc tỉ lệ màn hình của iPad sẽ là 16:9. Họ phải biết cân đối giữa cái lợi và cái hại. Cái gì cũng có mức độ phù hợp riêng của nó. Tiện thể ngày 2 ly rượu nhỏ tốt hơn cho sức khỏe nên bác lưu tâm tân dụng được kiến thức đấy thì tốt chứ đừng quá chén là thành có hại đấy. LOL :bounce:
Dòng đời sau thì tất nhiên cao hơn cái trước rồi, và kết nhất là camera và màn hình của nó 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019