Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Infographic] So sánh cấu hình iPad mới (2012) và iPad 2

TDNC
9/3/2012 7:35Phản hồi: 145
145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chỗ so sánh camera hình như bài viết đánh máy bị nhầm.
Cấu hình tốt pin mạnh giá không quá cao :.........
sạc bằng cổng usb máy tính
lão TDNC này làm so sách sai lỗi cơ bản
mới mua iPad2 được 1 tháng, chờ tháng 6 có người bạn bên Mỹ đem new iPad về thì mình mới được đổi 😔
leonheart
TÍCH CỰC
12 năm
chưa có ipad nào hết nên khỏi lo vụ có nên nâng cấp lên ipad mới ko? quyết tâm rước nàng về dinh thôi ^^
Mặc dù là fan BB nhưng phải công nhận Apple ngon thật
tuanhung192
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo mình, 2 em này mà anh em ta ở Việt Nam sử dụng, thì không có cách biệt nhiều. Anh em cứ thoải mái lựa trọn cho PHÙ HỢP với mình là ok rồi.
Đúng là apple, luôn luôn bjk cách móc túi người tiêu dùng
Vậy bạn có để cho Apple móc hay không? Chết do bạn và sống cũng do bạn, người thứ ba không có quyền quyết định, thế giới tự do trong sự kiểm soát 👼
nguenthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xài ipad mà mình vẫn ko rõ dùng bluetooth vào vụ gì dc cả. Ai chỉ mình với 😃
nhatminh113
ĐẠI BÀNG
12 năm
có thật là bác đang xài ipad ko, hỏi thế mà cũng hỏi được BT của ipad dùng để kết nối chơi game ,chia sẻ hình ảnh giữa iphone, ipod touch, ipad chứ dùng làm gì nữa rồi ipad bản wifi kết nối với cục gmate thành ipad 3G... thế còn thắc mắc BT của ipad làm gì nữa ko?...
macpro87
TÍCH CỰC
12 năm
để nghe nhạc với tai bluetooth chẳng hạn
Chơi game với bạn bè xung quanh và bắn ảnh nữa.
bochethn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Với màn hìh độ phân giải cao, apple phải nâng cục pin lên gấp đôi, đồg thời độ dày ipad tăg lên, mìh cho đó là 1 bước lùi của apple. Về cơ bản, cái màn rentina này là côg nghệ tốn tiền tốn điện, apple nếu díh vào nó cho tươg lai sẽ sai lầm.
nếu có những người như bạn thì cuộc đời này thật sự quá buồn tẻ..tặng bạn 1 câu : lùi một bước tiến cả dặm 😁
bochethn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hì hì, nhữg j mìh nói là phán đoán logic thôi, còn nhữg j phi logic thì mìh ko có ý kiến.
boy9xi
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko thích apple lắm @@...............
Hehe màn hình khủng nhất hiện nay rồi còn j 😃
hphiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
thích kiểu bán hàng của apple! giờ ai yêu công nghệ rước ipad 2 về vẫn ok!
Mong chờ 1 trải nghiệm mới....................
Infotext .
Milo58
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tăng đúng gấp đôi độ phân giải màn hình lên thì các nhà phát triển, nhất là game sẽ dễ dàng chuyển đổi hơn thay vì thiết kế lại từ đầu cho màn hình tỉ lệ 16:9. Cũng tương tự như việc gấp đôi độ phân giải màn hình từ 320x480 từ iP 3 lên 640x960 của iP4 vậy.
Cái này mình thấy như kiếu đã nhỡ rồi :hot:
Dù sao thì làm thế thì cả người dùng và nhà phát triển đều có lợi, chứ như Android phần cứng phân mảnh quá cũng khá bất tiện.
Mấy bác cho em hỏi là với màn hình như vậy mà mình lưu phim hd vào có xem được không ợ
atnxh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đương nhiên là được rồi, The new iPad có độ phân giải 2048x1536, trong khi full HD 1920x1080
Từ khi the new ipad ra mắt hình như tinhte đăng hơi nhiều bài về chủ đề này thì phải,mình thấy thế 😁:D
Đại Gia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau khi trình diễn xong vẫn hài lòng vs em iPad 2 . Chả có gì ưu tú hơn mấy để mà phải đổi hehe.
Cầm iPad 2 ngạo nghễ trong bài iPad 3
thục sự không khác biệt giữa 2 phiên bản: 4G chưa có ở VN, pin lớn hơn --> máy nặng hơn: nhưng thời lượng dùng pin không tăng, các tính năng khác không có gì nổi bật

Tự kết luận: vẫn trung thành với ipad 2, chờ ipad 3 thực sự ra đời hãy tính đến việc nâng cấp.
vậy chú muốn gì, à vs ng` ipad 2 nếu thật sự ko có nhu cầu thì ko cần còn ipad 1 thì quá có, còn cái retina mà ông bảo ko có gì thì pó tay, bik nó ngốn bao nhiêu pin ko haizzzzzz

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019