[Infographic] Tác động của thiên tai đối với nền kinh tế thế giới năm 2014

BaroTo
30/1/2015 14:10Phản hồi: 21
[Infographic] Tác động của thiên tai đối với nền kinh tế thế giới năm 2014
Con người ngày nay đã phát triển trình độ công nghệ, kỹ thuật và kinh tế vượt xa những thế hệ đi trước. Chúng ta biến những điều không thể thành có thể trong nhiều lĩnh vực. Thế nhưng, mẹ thiên nhiên là một thứ mà con người chúng ta vẫn rất bé nhỏ khi đối mặt.

Năm 2014 là một năm không mấy sáng sủa của nền kinh tế thế giới khi bị ảnh hưởng ít nhiều từ những cơn thịnh nộ của thiên nhiên gây ra. Cục Phòng Chống Thiên Tai Thế Giới đã thống kê những thiệt hại kinh tế do tác động của thiên tai trong năm 2014 trên phạm vi toàn cầu, và những con số đã nói lên sự thiệt hại ấy là vô cùng lớn.

Infographic dưới đây mang đến cho bạn những số liệu cụ thể về những thiệt hại kinh tế do thiên tai gây nên trên toàn thế giới trong năm 2014.

[Submit] tac dong cua thien tai doi voi nen kinh te 2014.jpg

Nguồn: qz.com
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thật là một sự tuyệt vời !
😔( Buồn
HieuVoSG
ĐẠI BÀNG
9 năm
😔(
Em ở Huế, 6 tháng nắng, 6 tháng mưa hoặc có khi hơn. Kinh tế hay du lịch một phần vì vậy mà ko phát triển dc.
Mất mùa là tại thiên tai
Được mùa là có thiên tài Đ ảng ta 😁
lainhatduy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có số liệu Việt Nam không vậy mod ?
hi vọng đc chứng kiến tận thế
Tại sao ngừơi ta gọi thiên nhiên là mẹ nhỉ, có mẹ nào là lại hại con mình chớ. Mà thiên nhiên thì chủ động còn con ngừơi thì bị động. Haiz
you_mylove
TÍCH CỰC
9 năm
@nhân đập chai con nào hại mẹ
lainhatduy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhân đập chai Chắc do "cha" ko đẻ dc
nhìn số tiền khổng lồ quá mức nhỉ
VN bị khoảng bao nhiêu % chỗ đó nhỉ
Cũng nhờ vậy mà dân số thế giới mới giảm được 1 phần nhỏ đó nếu ko thì con người cũng giết nhau để giành đất sống nhanh hơn thôi
j mà pakistan thiệt hại 16 tỷ USD, báo có nhầm không?
Mấy thông tin này nếu mod bổ xung thêm thông tin về Việt Nam thì sẽ hay hơn. Năm vừa rồi hình như Việt Nam không bị nặng lắm, nên không có trong danh sách
maz9717
CAO CẤP
9 năm
mình chỉ biết tác động của việc đứt cáp quang làm ảnh hưởng tới khả năng truy cập internet của mình khi vào mấy trang trời đất hay liên xô thôi
thằng Khựa cũng khá đấy chứ...Phá hoại cho nhiều vào 😆
anh ơi, anh việt hóa infographic này bằng công cụ gì vậy?
ashimo3
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em nói cái này các bác nói vĩ mô chứ thật ra cái này toàn là lỗi của con người thôi. Tàn phá môi trường thì phải chịu lại thiên tai thôi. 😔
binhduong79
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chả biết đâu xa. Càng ngày trái đất càng nóng lên -_- năm nay chả thấy rét mướt gì nữa. Mất cả cái không khí tết
o_O

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019