[Infographic] Tại sao chúng ta thích, chia sẻ và bình luận trên Facebook?

BaroTo
23/7/2015 15:45Phản hồi: 83
[Infographic] Tại sao chúng ta thích, chia sẻ và bình luận trên Facebook?
Đã bao giờ bạn tự hỏi cảm giác gây nghiện của Facebook đến từ đâu? Vì sao mỗi khi nhìn những tấm hình được gắn tag, những dòng bình luận rất liên quan đến mình là chúng ta lại thấy hứng thú bấm vào? Tất cả điều được lý giải bằng hiệu ứng tâm lý học mà mạng xã hội ảo này gây ra cho chúng ta.

Hẳn không ít thì nhiều bạn đều có những người bạn dường như túc trực trên Facebook? Chà, đừng vội phán xét họ, vì đó không phải là một thói quen có thể bỏ một sớm một chiều. Những hành động như “Thích”, “Bình luận” hay “Chia sẻ” đều có liên quan chặt chẽ đến tâm lý của chúng ta, và đương nhiên những hành động ấy phản ánh kha khá một phần nào đó tính cách trong bạn, hay tư tưởng chính trị ra sao v..v..

Nghe lạ kỳ quá phải không nào? Hãy cùng khám phá Infographic sau, bạn sẽ rõ ngay thôi!

Tai sao chung ta like comment share tren facebook.jpg

Nguồn: quicksprout.com
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dài quá, nhìn chung là vì chúng ta là thanh niên sống ảo hoy mà 😆)
@sonlazio Vậy hoy đi nha 😁
britgaga
TÍCH CỰC
9 năm
@sonlazio Bớt mơ mộng hoy. 😃
lenhan2311
TÍCH CỰC
9 năm
Phần lơn không đung đôi vơi mình, mình nhân nut like chủ yêu là để tạo môi quan hệ tôt vơi mọi người. ngoài ra, một phần nhỏ là do mình thich nên like. hihi. mình thật đê tiện!
@lenhan2311 vãi cả đê tiện😁:D:D
duonglateo
ĐẠI BÀNG
9 năm
đơn giản là tại chúng ta thích
đơn giản vì thích like và chém gió
@cardmanhinh.com Bác cũng giống mình. FB là chỗ để chém gió xả stress, và để cập nhật tình hình bạn bè.
Cũng giống như anh đi câu,câu là để no cái bụng,còn iem thì câu "like"để no tinh thần;))
like = tao đã biết
đọc xong bài cũng ráng lết vô Facebook like vài người :p
Mình không dùng facebook vì nó không phù hợp với cuộc sống của mình. Chỉ vào fanpage để tìm người cần mình 😁.
ndta13
CAO CẤP
9 năm
Mình thì chỉ đọc thôi
Long kengg
TÍCH CỰC
9 năm
Bác có nghĩ đổ bóng nhiều quá gây nhàm chán ko ?
lamfmhn95
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Long kengg Cái này là việt hóa mà bạn 😃

Mà phải công nhận designer lạm dụng đổ bóng quá nhiều, nhiều chỗ làm xấu đi cái ảnh 😔
@Long kengg Xấu ý chứ ko phải nhàm chán...làm rối thêm cái infographic
Lên facebook toàn xem tin hài là chính 😁
lên tinhte chém ghe hơn nữa nhỉ :D
Rij
TÍCH CỰC
9 năm
Nguyên nhân chủ yếu là trong mỗi con ng chúng ta ai cũng đều có máu ahbp, quan trọng la ít hay nhiều và có kiềm chế như 1 con ng có suy nghĩ hay không thôi!
sao mình lai k co chut j goi la thich fb. dù có chu k xài. đéo thích like hay cm
thuhuong13
ĐẠI BÀNG
9 năm
chuẩn men 😁
giờ thì trên mạng nhìu lắm :D
dqminhtt1
TÍCH CỰC
9 năm
Chỉ có 2 lí do mình like gì đó trên fb:
1 : vì người ta like stt trc của mình
2 : stt đó hài hoặc có ý nghĩa
@dqminhtt1 Mình ít khi like lắm. và thường xuyên coi like như trả nợ :p ai like mình thì mình like lại
@dqminhtt1 Mình giống bác.
Như một thói quên
vào face chỉ đọc thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019