[INFOGRAPHIC] Thị trường smartphone Châu Á trong tương lai

tungnt1108
4/1/2013 6:47Phản hồi: 391
391 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không thích apple
em thấy mấy cái biểu đồ này sao chính xác đc mà mấy bác cứ cãi nhau ghê thế, riêng em thì em chưa thấy nó khảo sát em mà nó đã ghi 44% muốn mua ip với 26% muốn mua đt của sam rồi 😁
leo1891
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu có tiền mình sẽ mua BB10.
QuangVTV
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thỉnh thoảng lại có ai đó quẳng ra giữa đàng một miếng xương :eek::eek::eek::eek: Thế giới đang yên bình bỗng chốc lại nổi sóng 😆

Ở đây chứ ở đâu >.<
@QuangVTV Đá đểu kinh quá!
đơn giản là bạn ra đg b.giờ,nhìn thấy 1 ngườ cầm trên tay 1 chiếc ip5 vs 1 người cầm trên tay chiếc samsung s3!
TH1-đương nhiên với đa số m.ng giờ ..họ sẽ 'ồ ip5 kìa mày ơi'
TH2-họ sẽ thì thầm 'ờ chắc cái kia là đt cảm ứng của samsung gì đấy to to'
mình đang ví dụ đơn giản trong xã hội chúng ta b.giờ ;))
QuangVTV
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ThangKhoai TH3- Chẳng ai thèm quan tâm vì chẳng dỗi hơi để ý làm j =))

Ở đây chứ ở đâu >.<
@QuangVTV đấy là nếu vô tình đập vào mắt của ngta thôi bác ak =))
ví dụ như ngồi ở trà đá trà chanh vỉa hè ý bác..ngồi cứ san sát vào nhau ý =)) 1 ông rút iphone ra chả biết rút iphone mất cũng phải liếc nhìn mặt tiền cái đã =))
chứ bt` thì có ai rảnh thơi..đi đg soi ngta dùng đt gì =))
@ThangKhoai Ko như bạn nghĩ thế đâu.chắc chỉ có bạn thấy iphone 5 mới ồ lên thôi.còn mọi ng thấy iphone 5 thì sẽ bảo là chắc là cái cái iphone rách.=)).thời đại gì rồi mà ồ nữa.
@Lò Gạch No1 =)) mình nói những điều đấy chả đâu xạ lạ !! những hội bạn chơi vs mình lúc đùa vui toàn nói trêu giờ có ip5 thì oai đấy nhỉ!! đấy mình chỉ đơn giản muốn nói rằng thương hiệu của Iphone giờ đã rất lớn ở VN! ;)
mình nói ko có ý đồ đả kích ai..ko anti cái gì cả 😁 THÂN!

còn xin lỗi nhé..nếu ý bạn muốn hero keyboard vs mình nhé!! Link FB đây -> http://www.facebook.com/thangkhoai pm inbox để bạn có thể thoải mãn =)) mình sẽ tiếp bạn!! còn trên này mình chỉ cmt cho vui..ko nhằm mục đích đến ai! OK =))
@ThangKhoai mình thấy anti Apple fans trên tinhte này rất bảnh, 1000 usd products chỉ là "ghẻ" & " giẻ rách" mà thôi, khiếp quá.... hinh nhu giẻ 0 rach & lành lặn, láng mượt đối với họ có lẽ phải cỡ năm bẩy chục K usd trở lên hay sao đo🆒
Có rất nhiều % người mua iphone chỉ để nghe gọi nhé,và tất nhiên iphone mới tiếp theo ra họ sẽ lại mua tiếp,nên nó nhiều,nhưng giờ iphone cũng bão hoà rồi vì quá nhiều người cầm rồi nên đụng hàng nhiều,apple có lẽ là lên tới đỉnh rồi và sẽ đi xuống sớm thôi.Còn cái thống kê kia về thị trường TQ thì mình nghĩ là không chuẩn.44% số người được hỏi sẽ mua iphone chắc họ trả lời cho vui chứ số nhiều trong đó họ chẳng biết cái iphone nó như thế nào😃
@mylovemu88 tôi đảm bảo số người dùng android sài smartphone chỉ để nghe gọi nhiều hơn số người dùng iphone nhé 😁 và đặc biệt trong máy họ còn thảm đến nỗi chả có game hay tí nhạc nào luôn :D ở đó mà chê iphone ko biết cài, họ biết có là đc rồi :D
@minhminh87 Bạn cuồng fan à?bạn lại đi so sánh 1 cái máy gàn 20 củ,với mấy những cái máy bình dân nhiều nhan nhản 2 3m cũng có,sự thật là thế mình không nói sai,chắc không hiểu ý mình muốn nói gì,miễn bình luận,mình không phải anti apple nên bạn không cần nhảy vào nhé.
Mình tin Apple sẽ sớm mở Store chính thức ở VN thôi, quá nhiều tiềm năng mà 😁.
smartphone tăng vượt trội 😁
Apple vẫn là nhất 😁
bobear
ĐẠI BÀNG
11 năm
Gần tết mình cũng mua điện thoại, không biết tầm 7-8 củ mua được con nào ngon không nhỉ, mình thé ghét ip lắm 🆒
@bobear Chắc ghét vì ko đủ xèng mua hả bạn???chứ ip có gì mà ghét nó.
@huangjin 7 8 củ là có ip4 xách tay rồi cụ ~~'

gửi từ cái dép lào của tui
bobear
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huangjin Bó tay bạn luôn, mình ko thích thì nói ghét, cầm cai ip4 màn hình nhỏ mình không thích 😕
Ma ip khong co the nho kem xa note 2 co the nho mo rong len den 64G con ip o thi truong viet nam chac cung chi mua duoc ip 16G ma thoi cai vai game nang la het bo nho đứt....... đứt....... đứt....... đứt.......

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
đọc hết 5 trang mà toàn thấy anh hùng bàn phím mang tư tưởng gato vào chém 😁
các bạn có gào thét cỡ nào thì ng ta vẫn mua iphone thui
tiền của ng ta, ng ta xài thế nào thì kệ họ, ko xài hết chức năng thì sao, họ thấy đẹp họ mua dc ko ???
nói thật ng VN mình có tính hay gato, ăn ko dc phá cho hôi, ra đường thấy ng ta cầm iphone thì nói họ khoe của, lên mạng đọc cấu hình rùi lên đây phán như thánh 😆, cố gắng thể hiện sự nhỏ nhen của mình,haizz
@caoboitexas97 chắc chắn những người chê IP trên TT 99% là vì họ ko có điều kiện để mua dùng thử
Chứ thu nhập tháng vài chục chai, thì họ cũng đã mua dùng cho biết chị biết e rồi. Đa số này đt là một " tài sản cố định" của họ chứ ko phải là vật dụng bình thường
" Trâu buộc ghét trâu ăn", họ chê IP là vì thế, cũng như mềnh đang đi honda civic, mềnh ghét mấy xe Audi với Roll royce
@Duy2012 Mình thấy bạn nói vậy cũng hơi quá, thật ra cũng có người có khả năng mua được iphone 1 cách dễ dàng nhưng họ 0 mua vì đơn giản là họ 0 có nhu cầu sử dụng iphone hoặc vì họ muốn có sự khác biệt với những người khác...Iphone is a great phone but it's also about hype nên cũng nhiều người 0 thích nó chứ 0 phải vì họ 0 đủ khả năng tài chính đâu.😃
@AudioSlave2020 Vậy nhiều người ko thích sao còn chỉ trích ,ghét bỏ nó...sao lại có antifan...sản phẩm cong nghệ sinh ra để phục vụ con người thích thì sài ,ko thì thôi.nó có làm gi mà ghét nó,toàn thấy nhiều người thừa hơi vào tranh cãi linh tinh ,bạn nhỉ????.
@huangjin cái gì đẹp, được ưa chuộng và tạo ra làn sóng hâm mộ đông đảo thì sẽ bị ghét thôi....trên đời này những kẻ hèn hạ, nhỏ mọn GATO cung 0 it đâu, mà đối với những người có tư cách như vậy thì bạn để ý làm gì cho mệt😃
vn chuộng đồ của apple ghê
khiếp thật các bố fan vs antifan chưa gì đã cuống cuồng cải nhau ỏm tỏi rồi:eek::eek: cái này chỉ là khảo sát thị trường thôi "giống như tt hỏi các bạn chọn đt gì đấy, ai cũng nói ip,s3,note2,sony yuga....." hỏi thật trong số đó có bao nhiều % mua?vì vậy số liệu trên cũng từ đó mà ra "khéo con số ở vn dc các bác tt thống kê cũng nên"😁:D:D trò này gần giống với trò bói toán của mấy cô sinh viên đó mà:p:p:p
Ấn độ nước đứng thứ nhì thế giới về trình độ công nghệ thông tin, dân công nghệ xuất sắc thix su dung anh sam.
@mrnguyenthanhto Người thông minh thì biết chọn sản phẩm thông minh để dùng mà
Vẫn nhiều người thích iphone. Mình thì không. Sam numberone

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Sau khi CES 2013 thì dự kiến mua IP5 và IP5s sẽ giảm ngay 😁
anh em cãi nhau dữ quá mình vẫn đang xài em 1202 huyền thoại lên ko dám ý kiến
Có cạnh tranh thì có phát triển
Chưa chắc đâu.
thèm thì có thèm nhưng tiền thì không có 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế