Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Infographic] Tìm hiểu về Superman, siêu anh hùng gần 80 tuổi

sonlazio
2/8/2012 13:1Phản hồi: 160
160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
công nhận khâm phục cái đầu của các bác sáng tác thật. Marvel và DC họ đều tạo được các câu chuyện mà có huyết mạch trong ý. xem toàn bộ smallville hay 😃
Chà,trong bản Cartoon gần đây All Star superman 2011 đã mở ra cái chết thật sự cho Man of Steel ,và hình như người mang lại đứa con lai giữa anh chàng này và Lois Lane lại là Luthor ( nhờ vào việc anh ý đảỏ ngc cấu trúc gen gì đó của superman nhằm nhân bản,nhưng lại hối hận,nên cần tìm 1 người mẹ khỏe mạnh cấy ghép,để sinh ra như 1 đứa con cuả superman ) câu chuyện kết thúc khá mở,sang năm 2012 thì lại nói về Liên Minh Công lý ( Justice League Alliance) bị đánh úp thì siêu nhân vẫn sống sờ sờ :| cốt truyện thật sự quá lằng nhằng biến ảo :|
TanoCaridi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chưa thấy có quả "muốn thành super man thì mất bao nhiêu tỷ" nhè...;)

Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn
@TanoCaridi 😁 rẻ thôi bác, ra chợ mua cái wan sịp với may bộ đồ chừng 200k là ok thành sup' pò man :D
mot nhan vat co rat nhieu anh huong den tuoi tho cua chung ta hehe:p
Khoái superman có khả năng nhìn xuyên quần áo bằng X-ray thôi hehehe 😁
ROONEY1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
SAO the avengers ko có super man nhỉ,có thì vô địch cmnr😁
@ROONEY1989 Có thần thor rùi còn đòi nữa có tham quá không :D
th4nhvtvn
TÍCH CỰC
12 năm
@ROONEY1989 the avengers của marvel, còn super man của DC comic, giống như apple không có galaxy ấy mà :D
Siêu Nhân gặp mấy anh này là đi hết =]]]
Superman có tiền chắc cũng ko dễ trở thành đc . Trừ khi uống thuốc đột biến vì anh là người ngoài hành tinh mà .
Mảvel Comic ko có Superman nhưng lại có 1 anh hùng hao hao Superman là Marvel Captain ( khác vs Captain America nhé ) . Trang phục hao hao nhau . Nói chung là 2 hãng truyện này cũng vay mượn nhau 1 vài ý tưởng , ko rõ ai lấy của ai. Ví dụ bên DC có nvật bắn cung là Green arrow thì bên Marvel cũng có Haweye .
@thanhtung285 Công nhận mình cũng thấy thế. Iron-man bên Marvel với Batman bên DC Comic chẳng hạn, đều có hình mẫu là những tỉ phú thiên tài, tự biến mình thành siêu nhân 😆
th4nhvtvn
TÍCH CỰC
12 năm
@thanhtung285 captain marvel của DC comic luôn bác ợ, anh này trâu bò mà lại gần như không có điểm yếu 😁 moi lan bien hinh la phai noi shazam, binh thuong chi la thang nhox :D
@thanhtung285
để quánh nhau cho dễ nên kiếm nhân vật hao hao nhau ấy mà ^^ chứ DC đem 1 con BUFF ra mà bên này lại đem 1 con NUKER qua thì nó 1 HIT BUFF lên đường thì còn gì gay cấn nữa =))
@th4nhvtvn Thế hử ? sao lại để tên Marvel ! Chậc chậc ! Phải cập nhật lại . Thanks nhé .
oxystyle
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhtung285 Marvel tiếng anh là kì diệu đâu phải cứ có tên Marvel là của hãng Marvel đâu. Mà đúng là bên Marvel có thằng tên Captain Marvel thật 😆
Superman là một trong những siêu anh hùng mình rất thích song những bộ phim về nhân vật này thì quá chán, có lẽ vì Superman có quá nhiều khả năng, quá siêu phàm mà lại có quá ít yếu tố nội tâm chăng???
buồn cười nhat là khoản clark nhà ta giả trang chỉ bang chiếc kính mà lua đc cả thees giới và lane lois một nhaf báo với con mắt quan sát cực tinh tế
kiranote
ĐẠI BÀNG
12 năm
bỏ ra vài đồng làm bộ cách thật oai là được, tốn mấy tiền đâu, sức mạnh của anh đến từ tự nhiên mà
superman thì nổi tiếng đấy nhưng mà có vẻ nghèo hơn mấy anh hùng khác 😁 chi phí trở thành superman chỉ cần có 1 bộ quần áo thể thao 200k và 1 cái quần sịp đỏ 30k 😕
linkingok
TÍCH CỰC
12 năm
hồi nhỏ còn mê chứ giờ thấy phát ngán. Từ Smallvile đến SM return đều nhạ nhẽo, dài dòng. SM chỉ cần chải gel là không ai nhận ra?!
Không biết Man of steel có làm nên trò trống gì không

Sent from my HTC EVO 3D X515m using Tinhte.vn
Xin phép chủ thread, mình nói cái này : đọc cái info này mà phát dồ cả người, lủng cà lủng củng. cơ mà cái gì cũng nên có giới hạn, mình rất thích infographic, nhưng dạo gần đây thấy có vẻ hơi bị quá đà ( và có phần quá nhảm) về các infographic cũng như chủ đề của nó trên tinhte.
taituan83
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lại nhớ đến phim "Thị trấn SmallVille" chiếu năm 1999-2000 và bài hát "Save me".
Somebody save me! I don't care how you do it. Just save! Save! C'mon! I've been waiting for you.
Hồi đó đang học lớp 11, cứ suốt ngày lẩm nhẩm đoạn điệp khúc này.
Siêu nhân thì bá cmn đạo rồi 😃. Cơ mà em thích người Sắt hơn 😁.
Dạo này tinhte nhiều infographic quá nhỉ?Nhưng mà dường như chẳng liên quan gì tới thông tin công nghệ cả....toàn thấy siêu nhân với siêu anh hùng.
Mình ko chê bai gì cả nhưng thực sự là lạm dụng quá rồi...
Mình ghét nhất 3 thằng super man batman và cái thằng bị nhện cằn trông cứ bệnh kiểu gì ấy một thằng thì mặc quần sịp ra ngoài mà còn màu đỏ chứ một thằng batman cứ như thằng rồ $ thà cư nhu ironman cho xong nói tao nhiều tiền đấy còn cái thằng bị nhện cắn mới kinh thằng này sang vn ko wa 30s ko die ko ăn tiền
@conkinhong Có cần nặng lời vậy ko ? Tại sao cứ nhất thiết phải so sánh Batman với Iron Man vậy ?
Gặp Gaoranger tắt điện hết . GAO FOREVER . Tuổi bé thíck mỗi film này.
vẫn ấn tượng phim hoạt hình ngày xưa xem. cứ có việc gì là Superman lao vào bốt đt lột quần áo và bay mất=))
thích Superman và Batman nhất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019