[Infographic] Tốn bao nhiêu tiền để trở thành Batman

sonlazio
31/7/2012 8:1Phản hồi: 254
[Infographic] Tốn bao nhiêu tiền để trở thành Batman

Thế giới siêu anh hùng của Marvel và DC Comic tưởng chừng như không có điểm chung nào hết nhưng nếu để ý kỹ, bạn sẽ thấy 2 anh hùng gần tương tự như nhau. Cùng là tỷ phú với rất nhiều tiền, mồ côi từ bé, không có siêu năng lực mà dựa vào những sản phẩm công nghệ cao và trí thông minh vượt trội, Batman và Iron Man luôn bảo vệ thành phố của mình khỏi những kẻ ác. Câu hỏi đặt ra ở đây là liệu bạn có muốn trở thành 2 siêu anh hùng này không? Nếu muốn thì chúng ta phải tốn bao nhiêu tiền để chế tạo những trang thiết bị như họ? Infographic này sẽ cung cấp cho các bạn thông tin về Batman. Iron Man có thể xem ở đây.

Ghi chú:
  1. Trong hình có ghi Nomex, đây là một loại sợi polymer có khả năng chống lửa. Vật liệu này có ngoài đời thật.
  2. Memory Cloth trong hình là một loại sợi polymer, bình thường nó rất mềm nhưng khi được kích điện bởi bộ pin trong người Batman, nó sẽ cứng lại giúp Batman bay lượn. Vật liệu này được cho là chưa thể chế tạo ở thời điểm hiện tại.
  3. Phi tiêu và thuốc nổ của Batman có tên gọi Batarang, trong bài không ghi rõ do không có chỗ.
  4. The Tumbler có nguồn gốc từ một thiết bị quân sự thuộc loại Bridging Vehicle. Đây là một loại xe chuyên dụng dùng để tạo cầu di động, giúp vận chuyển binh lính hay thậm chí là xe tăng qua sông. Bridging Vehicle có thực, The Tumbler thì không.
  5. Giá tiền trong bài chỉ là ước lượng, bạn có thể có đủ tiền nhưng chưa chắc đã chế tạo được những vật dụng này.
  6. Hình được Việt hóa bởi Sonlazio@Tinhte.vn, không đóng dấu, các bạn có thể mang đi đâu tùy thích.
Nguồn: Money Supermarket
254 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nghe nói iron man còn tốn 1.6 tỷ $ cơ mà suy ra 1 iron man = 2.5 batman :p.mà ném 1 cái phi tiêu = ném 2 cái iphone rồi.bố đời thật!!!
@nobita211194 Vậy thì thà ném 2 cái iphone bạn nhỉ , biết đâu khi ném trúng , iphone còn có thể phát nổ và màn hình iphone thì đầy mảnh kính , còn viền iphone thì đầy kim loại ( hệt lựu đạn ) . Đã thế còn được tiếng sang . 1 thứ vũ khí tuyệt vời .
hừm, ghê nhỉ, thế mà tớ vãn muốn....
tuanthat
TÍCH CỰC
12 năm
Thôi, sắm "đồ" của dân phim khiêu dâm cho nó rẻ!
atkhus
TÍCH CỰC
12 năm
@tuanthat Quá chuẩn like like
quá bèo, mình chỉ cần 15 ngàn VND là đủ:

mặt nạ mà 1tr $ co' quá ko vậy?
@cavoiu mình cũng thấy lạ chổ này: che cái mặt thì tốn những 1m $ mà bảo vệ cái "súng" thì chỉ có 1k😁
@cavoiu lại vào đây lA liếm
Với Tui, chỉ tốn một giấc mơ😃
@jack93 chuẩn!;)
dân nghèo như minhf chỉ còn cách mơ!😁
bác chủ topic dịch "háng" nghe tục quá. đọc không nhịn đc cười 😁
mà chỗ ấy của batman nó phồng phồng ngộ ghê ta ??!!
@hiepthong chuyện 1000USD nó phải khác chứ bác,dự chắc cho bông vào cho đỡ đau đã thế lại còn to ra chứ, 1 mũi tên trúng 2 đích
@hiepthong bác ấy ko bảo là giáp hàng thì bảo là GIÁP BẸN hả bác 😆
sonpro_87
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hiepthong Bác chủ định viết là giáp "hàng" cơ^^
@hiepthong Không lẽ nó lại hẹp vô, Batwoman à ? Keke
whoissu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hiepthong Nó mà không phoofg lên thì mới ngộ bác ơi, hỏng lẽ mỗi lần đi đánh nhau là bỏ thằng nhỏ ở nhà afh.

Sent from my GT-P3100 using Tinhte.vn
like kịch liệt coi 😁 tính ra iron man khủng hơn batman nhiều :D
JQK_Át
ĐẠI BÀNG
12 năm
iron man là nguyên bộ giáp thôi,chứ chưa tính đến nhiều cái khác,batman gồm tất cả lại cũng chưa = 1/3 đc
kết bộ giáp àh 😃
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
12 năm
em là em vẫn cứ thích người sắt hơn cơ;);)
sắm quần xì đỏ làm superman cho đỡ tốn vậy 😔
anhvu235
ĐẠI BÀNG
12 năm
@giangcoizi Có bác nào làm infographic cho su bờ man để so sánh luôn nhỉ ^^
el_nin0
ĐẠI BÀNG
12 năm
@giangcoizi người sắt và người dơi sài đồ công nghệ cao bác ạ!! còn superman là nhờ con người anh ta lum rồi
Mặt nạ mà 1,000,000$ phải vậy không ?
sonempro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khangdu đặt hàng hẳn một lô để không bị nghi ngờ nên mới đắt vậy
Qua khựa mua
@imissxiu99 chuẩn mợ nó rùi
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
vẫn chưa bằng 1 góc Iron man nhể, dù sao theo phim thì iron là bá đạo nhất 😆 về công nghệ
@hieubf transformers chứ...😁
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
@vincent_valentine_123 Tranformer khác chứ, nó là thực thể sống, còn đây là quần áo 😃
@hieubf thỳ tại a nói về công nghệ,nên e nghĩ là transformers....hì hì..:p
Dogmatix
TÍCH CỰC
12 năm
... no comment 😃
Thế này thì batman gặp iron man là mất điện luôn
dau@lau
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngoalongcang Cũng k biết được, làm cái phi tiêu vào lò phản ứng hạt nhân ở ngực thì iron cũng lên tủ ngắm gà
daybyday963
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dau@lau Chuẩn
athgen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngoalongcang tuổi j đòi đú với a ng sắt nhà mềnh
sonempro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngoalongcang 😕nhưng tony stark mà solo( không phụ kiện) với bruce wayne thì lại vỡ mồm:eek:, vì anh waye này học võ ở tây tạng mà còn anh stark thì thân hình yếu ớt lại suốt ngày gái gú😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019