[Infographic] Vì sao thú cưng khiến ta hạnh phúc hơn?

BaroTo
25/1/2015 4:9Phản hồi: 70
[Infographic] Vì sao thú cưng khiến ta hạnh phúc hơn?
Từ lâu, thú cưng luôn được xem như là một thành viên trong gia đình. Có thể chúng ta nuôi thú cưng chỉ để vui, thế nhưng bên cạnh đó, sở hữu một thành viên bốn chân trong gia đình có thể đem lại những lợi ích bất ngờ cho cuộc sống của bạn.

Giảm căng thẳng, tránh tăng huyết áp và làm bạn tự tin hơn là một trong vô số những lợi ích của việc nuôi thú cưng mà các nhà khoa học đã chứng minh được. Bên cạnh đó, chúng còn được mệnh danh là những “bác sĩ bốn chân” bởi khả năng chữa trị những căn bệnh mà không phải bác sĩ “người” nào cũng có khả năng.

Infographic dưới đây cho bạn biết những lợi ích mà một vật cưng đem lại, và nếu bạn chưa có một con vật cưng, những thông tin dưới đây cũng sẽ giúp bạn trong việc chọn ra một người bạn bốn chân thích hợp.

[Infographic] vi sao thu cung khien ta hanh phuc hon.jpg

Nguồn: happify.com
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang hp vs mấy con serama😁:eek:
@trongvosong :| có vấn đề gì với bác này vậy. Bị xxx ám ảnh chăng? Nuôi gà cũng nhìn ra xxx đc à.
@trongvosong Chỉ định xem thôi nhưng khi gặp thần dâm này thì mình phải vào bình loạn ngay và luôn. Serama là gà tre cảnh nha bác, đừng có tỏ vẻ học thức ở đây nhá. Trừ khi bác là hoạn quan 😁:D:D
knonlylove
TÍCH CỰC
9 năm
@trongvosong bạn ơi SERAMA là tên 1 loại gà tra nổi tiếng chứ có liên quan gì đến xxx đâu =)))
Elnino242
TÍCH CỰC
9 năm
@trongvosong Đầu ông phải đen tối và bệnh hoạng lắm mới đọc cmt kia xong đã nghĩ nó là xxx dù chưa thèm tìm hiểu xem nó là gì , serama là một loại gà tre nhé
Các thú vật khác thì mình không rõ, nhưng với loài chó mình cảm nhận được tình yêu và sự trung thành vô điều kiện của chúng... 😃
thanhhungvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ở VN thì vì chúng cho ta thịt nên ta hạnh phúc hơn.
Chắc tìm một con cá về nuôi thôi, thấy mình ngày càng vô cảm =.=
shakimaru
TÍCH CỰC
9 năm
@Archibald_Mclean :p
@Archibald_Mclean mình thì thích cho hơn mèo vì mạnh dạn . mèo thì yếu đuối kêu đêm không ngủ được . bay nhẩy hỗn bể đồ quý trong nhà
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Vâng, mình nói nuôi cá bạn lại đề cập đến hai con vật rất liên quan. Xin cảm ơn =.=
Hạnh phúc <3
@Tuấn.Alas Hơn cả mong đợi <----|
Chắc phải nuôi con ngựa.
Gấu là thú cưng được nuôi và săn tìm nhiều nhất và cho ta nhiều cảm xúc nhất , buồn , vui , phê , 😁:D:D:D:D
Trước giờ ở nhà nuôi đủ kiểu: cá, chim, vẹt, chó, mèo, rùa, baba.....giờ xã giao tốt quá nên gái nó theo ngùn ngụt 😁 :D :D
dh2l
ĐẠI BÀNG
9 năm
lHơHơ hơ . GẤU KHÔNG CÓ NHƯNG CHÓ PHẢI CÓ MỘT CON. Câu cửa miệng của dân sờ tai và FA bây giờ
Cái này đúng nè. Mình thích nuôi thú chó mèo
soskhanh
TÍCH CỰC
9 năm
Có phải vì thế mà một số người bị gọi là gấu, gấu chó, cún cưng không nhỉ?
mỗi lần đọc trộm chó bị đánh chết, mình quả thật có một phần hả hê....😔
sau đó, buồn vì không được...tham gia đánh:mad:
Mình muốn mua con này về nuôi, ai có thể cho mình biết địa chỉ shop ko?

vitkon
CAO CẤP
9 năm
@AmbitiousMan Card visit của bác đây. Có sẵn cả số điện thoại để freeship rồi nhé

Mr.D1u_QuAi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@AmbitiousMan thị trấn Masara thì phải :v
Mình có nuôi 1 con gấu, ham ăn lười làm suốt ngày bèo nhèo đòi đi chơi có được tính ko nhở?
@king_of_mar1311 Được, nếu nó làm bạn hạnh phúc.
kuluoj
TÍCH CỰC
9 năm
Thường nói chuyện với chó, mèo - FA.
hồi nhỏ thích chó lắm nhưng giờ lớn rồi bận thân chả nuôi xong nói gì chó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019