[Infographic][Vui vẻ] Làm gì khi đường truyền Internet chậm?

BaroTo
18/9/2014 3:10Phản hồi: 123
[Infographic][Vui vẻ] Làm gì khi đường truyền Internet chậm?
header-lam sao khi duong truyen internet cham.jpg

Hiện nay mạng Internet đã trở thành một công cụ không thể thiếu trong đời sống hàng ngày bởi những tiện ích rất lớn mà nó mang lại. Mạng Internet giúp cuộc sống chúng ta trở nên dễ dàng hơn, giúp con người tiếp cận thông tin toàn cầu nhanh chóng và tiện lợi hơn. Tuy nhiên, một điều ảnh hưởng không nhỏ đến sức hấp dẫn của Internet đó là tốc độ của đường truyền.

Tốc độ Internet chậm xảy ra với hầu hết người dùng mạng, tần số cũng khá thường xuyên. Thật không may vào 0 giờ ngày 16/9 vừa rồi cáp quang biển AAG lại bị đứt và ảnh hưởng trực tiếp đến mạng internet Việt Nam khiến rất nhiều cư dân mạng bức xúc. Infographic dưới đây liệt kê những cách ứng xử khá phổ biến của cư dân mạng khi gặp tình trạng này.

Nguồn: Visual.ly
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bó gối.
Em up lên 8.0 từ khuya tới giờ mà chưa xong.
Có khi nó đi được 3/4 chặng đường thì bị rớt mạng, phải down lại. Sao mà ngay cái thời điểm nóng bỏng này thì bị đứt cáp.
Trên này chắc ko có bác nào kiên trì giống em quá.
@haioriflame Ủa nửa tiếng là phải xong rồi chứ bác
dangphi95
TÍCH CỰC
10 năm
@haioriflame có em nè bác, nhưng đc cái em lên 8.0 rồi 😆
@haioriflame Bác xài FPT chăng, sáng down max đường truyền luôn mà. Mình xài MegaVNN. 😃
@haioriflame Cần gấp làm gì cho mệt vây, từ từ sau một tuần rồi nâng cấp cũng chẳng sao mà. Mình cứ thoải mái tham khảo xem 8 có ngon hơn 7 không rồi mới up em nó một phát.
@haioriflame thế là bình thường bác à, em down có khi 2, 3 ngày chưa xong ý mà vẫn phải down. không thể tắt máy đi mà bắt buộc phải để chạy liên tục bực lắm mà không biết làm được gì
Cáp cáp cái c.. c.. gì mà 1 năm đứt ít nhất cũng 6 lần.
@matrix8145 mỗi lần khắc phục 1 tháng, tìm nguyên nhân thêm 1 tháng nữa, RIP AAG
@matrix8145 TQ nó cắt mà cưng=)))
Lên Tinhte xem các thánh chém gió về iPhone 6, iOS 8 mới ra😁
đứt gì mà đứt lắm thế
@Nghia Đinh 9898 dựng tường lửa nên bị chửi nhiều rồi, cấm thì vi phạm quyền con người... thì đành cho đứt thôi. đứt là giải pháp tuyệt vời nhất!
Linh EDRA
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chuẩn xác.
tải phim tranformer HD trên kickass mới về xem :v
@tungnguyen9x97 cho e xin cái link xem vs 😃
@tungnguyen9x97 em hỏi khí không phải!! làm sao kiếm sub đc bác? vs lại trên đó có "bình minh của hành tinh khỉ" chưa bác nhỉ? em kiếm mà ko thấy!!! :p:p:p:p
@tuansaigon606 subsence bác ơi 😁
10 và 16 là đỉnh cao của nghiện Internet! 😃. mạng chậm thì xem có đứt cáp quang không, không thì gọi điện chửi thằng nhà mạng, hăm cắt thuê bao các kiểu rồi tắt máy ra ngoài chơi! 😁
theminhquan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@warmboy24 Thuê bao trả trước theo năm mơi đau chứ , không dám dọa cắt, vì hợp đồng nó kèm điều khoản chấm dứt hợp đồng không hoàn tiền
@theminhquan Bác thuê bao theo năm là vào tròng của nó rồi! 😃. ở VN nhà mạng nào cũng làm việc theo kiểu chẳng coi khách hàng ra gì nên không có nhỏ nhẹ được! 😃
Chán quá. Mạng chậm đến nỗi tớ không đọc được Infographic
cáp đứt giống vụ vỡ đường ống nc ở hn rùi.Thé này dân mới thiệt
Tubetám vẫn nhanh lắm đó anh em
@Mập Simply Chuẩn bác, ios 8 cũng không hot bằng tube tám bác ạ 😁
mrhoang1912
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có load đc infographic đâu.
kiseobum
TÍCH CỰC
10 năm
vào google tìm se vờ nào ở VN có phim jav
unlockz
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kiseobum bạn tìm mỏi tay cũng không có se vờ nào ở VN nhiều jAV VÀ XEM ONLINE nhanh như Fshare
kiseobum
TÍCH CỰC
10 năm
@unlockz inbox mình vài bộ ko làm mờ với 😁
Có cái vui vẻ nhất thì không xem được còn gì vui vẻ hơi 😔
vào trang giới thiệu IP xem fan war nhau là vui rồi 😁
Có mỗi cái cáp suốt ngày đứt
vannh0
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Tôi Là Ai ? MÌnh thật k ngờ xem pim xxx lại gây đứt cáp :oops:
butchithan