[Infographic] Xu hướng màu sắc 2014 - Thống kê từ Shutterstock

BaroTo
20/11/2014 2:29Phản hồi: 28
[Infographic] Xu hướng màu sắc 2014 - Thống kê từ Shutterstock

Màu sắc là một phần trong cuộc sống của chúng ta và đối với những người làm về lĩnh vực thiết kế thì màu sắc vô cùng quan trọng. Màu sắc ngoài vẻ đẹp tự nhiên còn có một chiều sâu kín đáo, chính cái điều kỳ diệu ấy làm rung động lòng người. Chúng ta không chỉ cảm nhận màu sắc qua ánh nhìn, mà còn phải cảm nhận bằng tâm hồn. Tất nhiên không phải màu nào cũng đẹp, không phải lúc nào màu sắc cũng hài hoà. Xu hướng ưa chuộng màu sắc khác nhau ở mỗi người, mỗi vùng, mỗi quốc gia trên thế giới.Cùng xem Infographic dưới đây để hiểu rõ hơn về xu hướng màu sắc trong thiết kế năm 2014 này nhé.

[Submit] xu huong mau sac.jpg

Nguồn: shutterstock.com
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VN thì màu này vẫn đứng top ...😁
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
9 năm
@Nokfev Bác chụp bằng gì mà đẹp thế? 😆)
E thích tấm này đó!!!
newstar94
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nokfev Cho e mượn làm avatar nha :3
anhvu161189
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nokfev bác nói chuẩn vãi, cho em xin lấy làm avartar nhé
Chỉ là xu hướng thôi mà
Màu nho - luôn là xu hướng 😁
@odouroflove Ấu dè :">
earl_grey
TÍCH CỰC
9 năm
Năm nay mình đã sử dụng màu cyan cho 14 khách hàng, vàng cho 9 khách hàng, và cam cho 2 khách hàng.
Kocoji
TÍCH CỰC
9 năm
Có ai thích xanh lá giống mùnh không ? 😁
victung
ĐẠI BÀNG
9 năm

mình thích màu này hơn
[​IMG] [​IMG] [​IMG]
Mr.Fly
TÍCH CỰC
9 năm
@vinhphucng25 Đến lúc quote lại mới thấy sự bá đạo của cái nick :p
Mr.Fly
TÍCH CỰC
9 năm
@victung núm kìa :3
những người như bạn nói chuyện chẳng có lý lẽ zì hết, đó dù sao là ý kiến phát biểu cá nhân của bạn đó thôi. Mỗi người một ý ko ai giống ai, suốt ngày chỉ biết giở giọng nói ko thích thì biến ra nước ngoài mà sống, đây là đất nước của chúng tôi bạn có quyền gì mà đuổi. Không biết tự do ngôn luận ở đâu luôn nhỉ?!?!?!?! Chính những người như bạn mới làm đất nước chậm tiến á, chỉ có biết nhìn nhận yếu điểm mà khắc phục, biết bỏ những thứ ko tốt lạc hậu và mạnh tay khắc phục tiếp thu ý kiến mọi người cùng bàn luận thì Việt Nam mới có ngày còn mong sánh vai được với cường quốc, chứ cứ bây như bây giờ thì bạn đi ngủ để mơ là được rồi đó nhỉ!
buoivanbuoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ruakonzuize1211 mình phải đăng nhập để like cho bạn
vth102
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lấy tư cách gì chửi người khác? Văn hóa đây sao. Kiểu cư xử câu chửi là đầu câu chuyện như bạn có ra nước ngoài hay ở trong nước cũng chẳng có nơi nào hoan nghênh đâu.
Đt đó bạn !
Thêm cái nữa lâu lâu đổi màu [​IMG]
tưởng VN mình phải là màu da trắng của hình mấy e girl trên face là top chứ 😁 màu xanh đồng nội kia hình như tụi nc ngoài qua đây chụp mới lên top thế
Andrew Vo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Infographic sắp xếp bố cục, phối màu đẹp. ;)
Hnao cũng oánh nhau
Đề nghị mọi người kiềm chế và k mang chính trị vào diễn đàn nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019