Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Installous - Bị mất ứng dụng khi sync với Itunes

centurion
9/3/2011 2:2Phản hồi: 30
Tình hình là tôi dùng Installous để cài apps thấy rất là tiện dụng.

Nhưng ....

Sau mỗi lần cắm đt vào máy tính, sau màn sync là màn biến mất kì ảo của tất cả các ạpps cài qua Installous, cũng không hiển thị trên Itunes các apps này luôn ...

Có bác nào đã gặp trường hợp tương tự không thì giúp tôi giải quyết với.

MỘt số chương trình như thông tin thẻ tín dụng, ghi công việc v.v... bị mất hết dữ liệu, buồn ghê 😔((
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vsitcnh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bị mất ứng dụng là đúng òi!
Installous là ứng dụng cho phép cài file IPA từ hãng thứ 3 vào IP mà không cần thông qua thằng Itunes. Nhưng với phong cách độc quyền của nhà táo thì các ứng dụng khi không được cài thông qua Itunes thì sau khi syns bằng Itunes dỹ nhiên sẽ bị xóa vì bị cái thằng này nhầm tưởng là ( lậu, ....., ... ) vì không có trong db của Itunes. Cách giải quyết đơn giản nếu mún sử dụng Itunes thì mua soft trên Appstore của nó. không thì đừng sử dụng chức năng syns app của itunes thì khi cắm IP vào PC thì cũng không bị xóa ứng dụng đâu.
installous gần như là giống trên apptrackr.org ý mà. Bác vào đó mà load xong sync qua itunes là được 😁
ndtrung
TÍCH CỰC
13 năm
thế cài app syn thì có tránh được không các bác.
Nếu bạn xài Installous 5.0 thì vào setting--> itunes sync---> On.... thì luc cắm cáp vào sẽ không bị xóa app khi bạn down nữa
Nếu xài cả hai bản Installous 5.0 & 2.5 thì khi down app từ 2.5 sẽ bị xóa ( vào itune sync lại là ok ) còn bản 5.0 không bị gì
Máy mình thì làm vậy thì không bị gì.
leepv
CAO CẤP
13 năm
Muốn không bị mất apps khi sync thì khi sync phải chọn là "transfer".
mình thì bỏ luôn mục sync apps trong iTunes, chỉ để ảnh vs nhạc thôi, cài App qua Installous tiện hơn, nhanh hơn, dùng iFunbox chép thằng app vào máy là ổn.
Từ bản 4.2 có cái nút Sync iTunes. Các bạn gạt qua ON là Sync đc cả trên iTunes lẫn trực tiếp Installous.
mình cũng bị trường hợp này, lúc trước mỗi lần cắm cáp thì iTune đều hiện lên cái bản thông báo là mình muốn transfer không, transfer là tự động mấy cái app mình tải đều sync vào iTune hết, bây giờ ko thấy hiện transfer nữa nên mất app, có bác nào biết cách thiết lập lại iTune cho nó có bảng thông bào transfer chỉ mình là sửa được à
yes đúng như bác nói,bạn cần syns và chọn transfer mỗi khi rrcài app mới trên iphone. khi bạn transfer với pc thì mợi app mới được copy vào ituns .

---------- Post added at 02:51 PM ---------- Previous post was at 02:44 PM ----------

bạn cần có acc của apple store. khi co acc rồi bạn thiết lập trên iphone of bạn cũng như pc cùng một acc rồi bạn kết nối iphone với itune vào avanced đưa chỏ chuột đến dòng cuối cùng kich vào và làm theo hướng dẫn là ok.
tuxedo075
TÍCH CỰC
12 năm
kể cả bạn có tranfer cũng mất, mình lúc trước đều sync bình thường, đợt này cài win xong tự dưng lại bị, chả hiểu ji
rùi mình cũng bi giống bạn đó cách khắc phục là bạn nên down những cái có it mb thui chứ đừng dow từ 100mb trở lên
[h=2]Mọi người làm ơn giúp mình với............!....làm ơn.....[/h]
- Mình đang dùng iphone 4
- Mình vừa đăng ký được tài khoản của itunes , sau khi đã kết nối với máy tính , mình có tải ứng dụng Facebook rồi click vào Sync app rồi mình cái đặt facebook vào máy ,thế là toàn bộ ứng dụng của mình biến mất , chỉ còn lại mấy ứng dụng chưa upload huhuhuuuuu , Anh em nào biết cách làm cho máy quay trở lại nguyên như cũ được ko........ làm ơn giúp mình với
....
Tai Cụp
TÍCH CỰC
12 năm
cái nỳ thì chịu thui bác, bác lên apptrackr.org mà down lại app va game mình thích rùi sync lại, 😁, lưu ý ;là chỉ sync 1 pc, nếu sync thứ 2 sẽ mất những app đã sync ở pc thứ 1
tuxedo075
TÍCH CỰC
12 năm
ôi toàn 10mb thôi, bực quá
Mình cũng đã làm các kiểu nhưng cũng không thể sync vào itune được ( ios 5.0 ), trên iphone thì ok nhưng khi RS lại máy thì phải cài lại, cuối cùng mình phải chép những file.ipa rồi đưa vào itune, rồi sync ngược lại iphone => ok luôn
Bo0Bo0
TÍCH CỰC
12 năm
tick On ở setting phần syn itune ở Installous là syn app qua itune ầm ầm k bị mất mà
Mình làm thế suốt có mất bao giờ đâu
cái này h như chỉ iOS4 là còn được thui pác à.lên 5 thì dù có itunes sync on, transfer mỗi lần sync đều bị mất như thường ạ 😃
Bo0Bo0
TÍCH CỰC
12 năm
Vậy à-e k rõ-tại vẫn chạy 4.3.3
Bạn thử backup trước khi sync xem, mình làm như vậy thấy ko mất app nào hết.
mình thường tải ứng dụng từ apptorevn nhưng khi kết nối với itune la nó xóa hết app của mình..làm sao để không bị xóa các bác.mình đang dùng con 4s 5.1.1
@manhyoung269 Bạn vào app AppstoreVN chuyển sang Setting -> click bỏ iTunes Sync đi thử xem !
@leequan2009 Cái này chuẩn nè.. mình đã thử và sync bình thường ko bị mất app! thanks pác nhiều
@leequan2009 thanks nhe ban!
mình thường tải ứng dụng từ apptorevn nhưng khi kết nối với itune la nó xóa hết app của mình..làm sao để không bị xóa các bác.mình đang dùng con 4s 5.1.1
EURAX
ĐẠI BÀNG
12 năm
Gặp tình trạng tương tự. Cài từ store của Heaveniphone nhưng mỗi lần sync là mất hết app. Có bác nào có cách giải quyết không?
lỗi này là bị sao vậy các bác

aKa.368
ĐẠI BÀNG
12 năm
@igiavn đây là nó thông báo file bạn tải về ko phải định dạng IPA có lẽ file này đã bị lưu dưới dạng khác vd như deb hoặc file nén nên nó ko chạy được hoặc cũng có thể là người up quên mất đuôi file =))
em dow phần nào cũng bị có bácnaof bị như em không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019