Integra 4100i: Pin di động làm riêng cho iPhone 6: Nhỏ nhẹ như iPhone 6

cuhiep
27/8/2015 5:39Phản hồi: 122
Integra 4100i: Pin di động làm riêng cho iPhone 6: Nhỏ nhẹ như iPhone 6

Integra 4100i có kích thước nhỏ gọn, trọng lượng nhẹ và thiết kế tương tự như một chiếc iPhone 6. Cổng sạc Lightning tích hợp sẵn trong cục pin theo tiêu chuẩn #MFi của Apple và không có cổng USB khác nên chỉ dùng được cho iPhone, iPod hay iPad. Dung lượng 4100mAh lý thuyến sẽ ra khoảng 3000mAh thực tế nên sạc cho iPhone 6 khoảng 1,5 lần, 6 Plus khoảng hơn 1 lần chút và 5 và 5s khoảng 2 lần.

Pin có thiế kế đẹp, hoàn thiện cao cấp, tích hợp cổng Lighting đạt chuẩn và tiện lợi. Tuy nhiên mức giá hơn 1,05 triệu cho dung lượng này thì nhiều người sẽ không thấy hợp lý trong thế giới pin di động hiện nay.

Enegea là thương hiệu mình mới trên tay lần đầu. Tuy nhiên khá hài lòng với tính năng cũng như thiết kế, hoàn thiện của sản phẩm Integra 4100i này.

Pin ghi là 4100mAh mình nhân cho 0.74 để ra được mức có thể so với mức pin có thể sạc cho điện thoại anh em. Số 0.74 là số chung chung mà mod tinh tế hay dùng để đưa ra dung lượng pin khả dụng.

Cám ơn nhà phân phối chính hãng F2 cho mình mượn pin này để trên tay

Trên hộp có in chứng nhận MFi của Apple tức là sản phẩm làm cho iPhone, iPod hoặc iPad. Đó là chuẩn cho đầu cắm Lightning. Nếu sản phẩm không có chuẩn này có thể hoạt động không ổn định.

Các đặt tính của sản phẩm mà nhà sản xuất muốn nhấn mạnh. Mỏng, nhẹ, công nghệ pin...

Trong hộp có pin, túi vải và cáp sạc Lightning

Kích thước, hình dáng, trọng lượng tương đương với iPhone 6.

Cổng MicroUSB được che bằng đầu cáp Lightning. Cổng này dùng để sạc cho cục pin. Lưu ý là pin này không có ổng USB khác để sạc cho thiết bị khác ngoài Lightning.

Quảng cáo

Cáp usb tặng kèm là dạng dẹp, ngắn khoảng 30cm. Cáp này dùng để sạc cho cục pin từ máy tính hay ổ cắm usb nào ở nhà.

122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn cục pin cứ như iPhone 7 😁
Gớm pin nào mà chả là pin, bày đặt thiết kế giống iphone, dành riêng cho iPhone. Thế dành cả cho iPhone cả Android thì chết ai?
thang_1234
TÍCH CỰC
9 năm
@tuanlouis thì nó là cục sạc dự phòng bình thường
@tuanlouis Bác phán quá chuẩn...làm như làm Android ăn hết của từ đường nhà nó vậy
Kabm
CAO CẤP
9 năm
@tuanlouis Thật ra kèm đầu chuyển sang micro usb cũng được, nhưng mà dân xài Android nó không có ngu mà trả thêm thuế Apple đâu!
Từ khi dùng 6+ đến bg có cần sạc dự phòng đâu mà giành riêng !
bunonbich
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn thì đẹp nhưng sạc được 1 đến 1,5 lần thì công dụng chưa cao.
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
9 năm
đẹp và tiện lợi hề
LsCowboy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tầm này theo mình mua em anker 2nd Gen Astro E3 Ultra Compact 10000 mAh ngon hơn.
http://www.amazon.com/Anker-10000mAh-Portable-External-Technology/dp/B009USAJCC.
Em này haloshop bán 950.000đ, cũng nhỏ gọn, 2 nguồn ra, chất lượng anker thì khỏi bàn rồi.
http://halomobile.vn/anker-2nd-gen-astro-e3-10000mah.html
LsCowboy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@forever Mình chả thần thánh cái nào. Mình xài cả 2 cái và đưa ra ý kiến thôi.
@LsCowboy mình kg có đk xài pin sạc dự phòng nên cũng kg rành. Nhưng thấy Anker khắp thị trường , mà hàng xách tay thì phải , bảo hành thì người bán tự BH
eeninay
TÍCH CỰC
9 năm
@mrphamvn Cục Xào Mì này không có 2 nguồn ra đâu, chỉ 1 ngõ ra thôi, không sạc được cho Ipad/Tablet.
LsCowboy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@forever Mình từng mua 2 cục anker 1 cục từ amazon và 1 cục mua của haloshop. Pin xiaomi thì mua ở Xiaomiviet. Pin cục anker 10000mAh ngon hơn ở chỗ nó có 2 cổng ra có thể sạc đồng thời, các em sạc TQ có 2 cổng ra thì thường 1 thời điểm chỉ sạc đc 1 cổng, cắm cùng lúc cục sạc sẽ tự tắt. em xiaomi 10000mAh thì chỉ có 1 cổng ra. Thứ 2 em anker mỏng lắm, chiều dày chỉ bằng 1/2 cục xiaomi thôi. Nói chung sạc dự phòng thì mình mua nhiều lắm, do làm IT nên được mọi người trong cty nhờ mua hoài à. Pin dự phòng TQ ngoài xiaomi thì có em Amo và Pisen xài cũng ok.
Nưả mùa ko ngửi đc, kiểu dáng ko nói làm gì, đã làm riêng cho iphone rồi thì cái cổng sạc lại làm micro usb làm cái gì? rảnh đến ngu người. 1tr cho 4100mah =))
@AZwarrior Chứ ông tính xài hết ko sạc lại ah???
@barrettroyal bạn có hiểu apple nó chơi riêng 1 cổng lightning ko? đã thích chuyên biệt thế thì bản thân cổng sạc của cái cục pin đấy cũng là lightning luôn đi, thử ví dụ mình thích dùng Iphone, nhà có cái sạc Iphone, ngại đem đi nên phải đi mua 1 cục sạc dự phòng, nhưng vì sạc cho cái cục dự phòng đấy mình lại phải mua thêm 1 cái sạc micro usb ? mình ko rảnh để làm chuyện đấy !!!
eeninay
TÍCH CỰC
9 năm
@AZwarrior 1 triệu mua được 3 cục sạc 10.000 mAh, có thể sạc cho cả Iphone, Ipad và android phone, hehe...
cuong.pm
TÍCH CỰC
9 năm
Lắm kiểu ăn theo táo quá. pin đi động thì phải đa năng chứ làm riêng cho iphone thì nói chuyện làm gì.
eeninay
TÍCH CỰC
9 năm
@triethuy273 Công nhận, làm được 4 con nhôm nguyên khối 5000mAh, sạc được tất cả các loại... :d
thanhpt_2011
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep Đẹp, tiện dụng, đủ dùng cho iPhone. Nhưng mà cái giá sẽ làm nhiều người đắn đo.
Tầm 700k là đẹp và sẽ hút hàng.
@cuhiep Hôm đi off note5 thấy cũng có cục pin dự phòng sạc nhanh nhìn giống note5 nhưng ko có cable liền. Loại có cab liền pin thì có cục sạc giống note4, dung lượng 9500mAh, vẫn có cổng usb để sạc cho cả ip đc
vanmaidoicho
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep Bác viết có đoạn ngắn mà cũng phải ghi dấu ấn bằng cách cố tình viết sai chính tả sao ?
mrmistake
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bắt chước ý tưởng cái này rồi
http://dauden.vn/hop-sac-pin-roi-blackberry-z10
Cái này cũng ko thiết thực cho lắm!
vinhbao1989
ĐẠI BÀNG
9 năm
pin đi động thì thua xiaomi hết,chất lượng mà giá hợp lý.
@vinhbao1989 chuẩn cơm mẹ nấu, dùng 6+ vs Xiaomi 16000 khỏe re, giá hợp lý.
duchoang142
ĐẠI BÀNG
9 năm
Anker giá đó mua tốt hơn nhiều, cũng đẹp nữa
@duchoang142 Cho một con nào cụ thể của Anker so với em này coi 😁
duchoang142
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep Ý mình về hiệu năng thôi
@cuhiep còn mình vừa mua ROMOSS Polymos 10 giá 399k từ Lazada. Lõi pin Li-Po bền hơn, nhẹ hơn và an toàn hơn...
rio1991
ĐẠI BÀNG
9 năm
cứ mong đợi máy mỏng,nhẹ,roài giờ kèm cặp thêm cục sạc dự phòng,nó còn tổ cha hơn haiz
minhtu8890
TÍCH CỰC
9 năm
Uả cái này trên tay xong có tặng cho thành viên ko anh?
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
iphone là cục cưng mà lị.
Lấy em iPhone màu xám (Gray) cắm cùng trùng màu không nhận ra cái nào với cái nào ý nhỉ 😁
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
iphone luôn được ưu ái nhể.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019