Intel xác nhận Motorola sẽ sản xuất điện thoại dùng chip Medfield

Duy Luân
21/2/2012 22:30Phản hồi: 61
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

còn khá mập mờ về tương lai của Intel. Mình thấy chưa khả quan lắm nếu như ko wá nhiều khác biệt. Đặc biệt Intel thường định giá sp của họ khá cao.
Ngồi đợi rùi.........................

Sent from my iPhone using Tinh tế
BlakePhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
"Nhà cung cấp chính " hơi khó nhỉ? khi mà bây h toàn xài chip phần lớn của nvidia hay qualcomm..còn intel chỉ mới nhảy zo lĩnh vực dt @@
Ko biết chip Soc của intel có j khác biệt với chip Arm ko?Chip Arm phải set cpu bằng tay để thay đổi xung nhịp còn chip intel ko bit tự động hay làm thủ công đây.Còn nói về tiết kiệm điện thì arm vô đối,ông intel ăn điện hơn 10% thôi.
k3aniem
TÍCH CỰC
12 năm
có cái này rất hay........................................
manhck
TÍCH CỰC
12 năm
Mong trên tay em Smartphone chip 8 lõi core i7...
nhìn con máy y chang LG Optimus 2X
Chip Intel được ưu điểm cái là hiệu năng tốt, xử lý đồ họa cũng tốt nhưng nhược điểm là tiêu thụ điện năng và nhanh nóng hơn chip ARM. máy để bàn còn làm mát được chứ dt thì dùng quạt bàn vậy
mạnh thì mạnh. mau hết pin thì không ủng hộ rồi .
cần giảm sức mạnh sức mạnh để ít dùng năng lượng, tăng thời gian .
boi vi chip không có xử lý game nặng 2-4GB như máy tính, dtdd game nặng vài chục MB thội , nhẹ hơn cả trăm lần
Chờ người tiêu dùng đánh giá chứ bây giờ nghe thì cũng thích thật nhưng khi ra chắc chưa dám mua.
Càng nhiều cạnh tranh mình càng có lợi ^^
Intel mà tham gia thì sẽ có nhiều đột phá.
Có một điều em thắc mắc là chip medfield này cấu trúc x86 cơ mà nhỉ? Nếu dùng cho điện thoại thì các ứng dụng bình thường trên marketplace sao chạy được. Chả lẽ lai viết lại thi ko ổn lắm. Các bác giải thích em với^^
Không biết loại chip nào tốt nhất cho điện thoại nhỉ loại nào cũng có một thế mạnh riêng
Chắc phải rất lâu nữa mới có thể dùng đt vi sử lý của hãng này.
k3aniem
TÍCH CỰC
12 năm
ĐT chạy CPU INtel................................
Intel quá nhiều chủng laoij chip bây giờ rồi :sleep:
intel tiêu thụ điện và tỏa nhiệt nhiều lắm.
.............................. trên PC thôi .......... trên Smart phone thì chưa có gì đâu mà đem ra so sánh
yalenkcha
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko biết giá có rẻ ko, chứ dây vào hàng của intel thì đắt lòi.....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019