Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Internet cáp quang CMC Tăng Băng Thông – Giảm giá cước còn 499K/ tháng

Hư Trúc
15/2/2012 5:8Phản hồi: 220
220 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thật là khủng khiếp . mai kéo về cho cả xóm thôi
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
11 năm
dùng 3g cùi bắp vẫn thích vì rẻ, và độ tiện lợi
Kính Chào Quý Khách

Nhân Dip Cuối Năm Cty Hạ Tầng Viễn Thông CMC ( Giganet)

Hiện tại Cty chúng tôi cung cấp 1 đường truyền cáp quang công nghê Gpon
Và Chương trình cụ thể như sau :
( tất cả đều miễn phí lắp đặt )

Gói Speed 1
30mb / 640Kbps
Cước Trả Sau : 900.000 VNĐ / tháng
Trả trước 6 tháng : 825.000 VNĐ /tháng ( Tặng 1 tháng cước miễn phí)
Trả trước 12 tháng : 825.000 VNĐ / tháng( Tặng 2.5 tháng cước miễn phí )
Khi Khách hàng trả sau . đặt cọc 1.200.000 VNĐ sẽ được giảm trừ 200.000 VNĐ / tháng . Áp dụng từ tháng cước thứ 7 .
---------------------------------------------------------------------------------------------
Gói Speed 2
40mb / 768Kbps
Cước Trả Sau : 1.200.000 VNĐ / tháng
Trả trước 6 tháng : 1.100.000 VNĐ /tháng ( Tặng 1 tháng cước miễn phí)
Trả trước 12 tháng : 1.100.000 VNĐ / tháng ( Tặng 2.5 tháng cước miễn phí )
Khi Khách hàng trả sau . đặt cọc 1.200.000 VNĐ sẽ được giảm trừ 200.000 VNĐ / tháng . Áp dụng từ tháng cước thứ 7 .
---------------------------------------------------------------------------------------------
Gói Speed 3
50mb / 896Kbps
Cước Trả Sau : 1.800.000 VNĐ / tháng
Trả trước 6 tháng : 1.650.000 VNĐ /tháng ( Tặng 1 tháng cước miễn phí)
Trả trước 12 tháng : 1.650.000 VNĐ / tháng ( Tặng 2.5 tháng cước miễn phí )
Gói Speed X-Game
50mb / 640Kbps
Cước Trả Sau : 1.250.000 VNĐ / tháng
Trả trước 6 tháng : 1.250.000 VNĐ /tháng ( Tặng 1 tháng cước miễn phí)
Trả trước 12 tháng : 1.250.000 VNĐ / tháng ( Tặng 2.5 tháng cước miễn phí )
Khi Khách hàng trả sau . đặt cọc 1.250.000 VNĐ sẽ được giảm trừ 1.250.000 VNĐ vào tháng cước thứ 13 .

Hỗ trợ : Ký Hợp đồng tại nhà
Hot line : 0932199934 Hải
Y.H : boy_dkny74@yahoo.com
@buonconhamang cáp quang thế dùng công nghệ ADSL à mà down/up ko = nhau. Thế thì khác gì ADSL 😆) =)))
@buonconhamang để lấy lại thị trường trên hiện tại thì tặng nâng cấp miễn phí 1 tháng đi
1 tháng 90% cam đoan ( có chăm sóc )
tháng thứ 2 ăn bớt còn 85% thui, ( kh không thể lúc nào cũng đo)
tháng thứ 6 conf 70% ( nói dối do lượng kh quá đông, bên em đang nâng cấp
hehehe bịa đấy
__KoOL__
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chất lượng mạng CMC phải nói rằng rất tệ. Mình xài gói 10mb nhưng tốc độ chuẩn chỉ vào lúc sáng sớm 4 5h sáng cho đến tầm trưa. Từ trưa về tối thực sự rất chán. Down file cố lắm thì lên đc 400 500kb/1 trong khi bt thì 1mb/1 (đã test). Xem phim ở 1 số trang pub.vn hdviet.com đều load chậm thậm chí k đc.
Mấy ngày đầu lắp thì tốc độ bt càng về sau thì càng chậm.
Mong CMC xem xét lại chứ chất lượng dịch vụ như này là quá kém.
Mình đang dùng gói Speed 2 khuyến mãi đc 40Mbps. Mình thấy mạng CMC nhanh vào khoảng tầm từ 11pm đến 7am, download trên Uploaded.to và Mediafire full speed khi dùng IDM. Nhưng tầm 7am đến 10pm thì tốc độ chậm như ADSL có 500kB/s thôi.

Còn Facebook thì ko bị chặn như các mạng khác.

Xem Youtube thì thời gian nào cũng full speed vì nghe nói Google nó đặt server bên CMC ?!

Đang update thêm...
__KoOL__
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zbeyuz sau 3 lần k fix đc mình đã huỷ CMC lắp lại FPT 😃
an_chc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em xin lỗi mấy anh CMC chứ,
mạng thì chập chờn vô con bà ông đối, mỗi lần đứt mạng thì cái số tổng đài busy, một ngày sau thì mới có mạng.
Xin chuyển địa điểm. thì các anh ý bảo trong một tuần. nói trong 4 ngày dc không ạ, các anh ý bảo dc nhưng phải bồi dưỡng cho mấy anh kỹ thuật ít. thật lòng là khốn nạn.
Em vừa lắp vnpt roài nhưng có lẽ vẫn cố dùng Chó Mèo Con làm đường dự phòng
1 vé cho CMC !
Đắt đâu có rẻ đâu

11 năm
Mình dùng giga net home, mạng mấy tháng đầu nhanh sau đấy chập chờn lắm. Hết hợp đồng nghỉ cho khoẻ 😔
Mys
Trứng
11 năm
Mấy bác làm bên CMC cứ phán như thánh. Làm ăn thì chả ra đâu với đâu. Mạng thì dở tệ. Chập chờn. Miệng thì bảo chưa bao giờ chặn Facebook. Thế mà chặn như đúng rồi. Máy tính, điện thoại vô bằng wifi gì gì đều không vô được. Cần xem xét lại cái mạng CMC này =="
__KoOL__
ĐẠI BÀNG
11 năm
chết cười với mấy đồng chí CMC, mạng thì như cc mà quảng cáo này nọ. Khác gì lừa đảo
Modem wifi thì FPT cũng tặng đấy thôi,

Về tuyến huyện tình thì có ai đi sâu bằng VNPT và Viettel.

Băng thông khũng mà mạng chập chờn... ngẫu hứng là disconnect thì còn ác hơn.

Phí lắp đặt: miến phí....quan trọng là có xuất hiện thêm chữ Nếu... khi ký hợp đồng.(ví dụ: Nếu cam kết sử dụng ....và nếu đóng trước 12-24-48-60 tháng tiền cước)

Giảm giá cước hàng tháng thật hấp dẫn... giảm được mấy tháng đầu... rồi đâu cũng vào đấy...
Còn nếu hô là cam kết không tăng giá, vẫn giữ mức giá khuyến mãi vĩnh viễn thì... cái bảng giá ban đầu là... lừa cmn đảo.
minhson2811
ĐẠI BÀNG
11 năm
nói chung CMC là củ chuối, đăng ký gói 6M mà chẳng bao giờ vượt qua 4M, cả ngày cả đêm, toàn tiếp thị bố láo
Tốc độ Download của Cáp quang CMC là đây 😁
Làm mình phải back-up một line cáp đồng VNPT mà thấy chạy nhanh hơn cả cáp quang. CMC ơi là CMC. Thôi thì hết hợp đồng là bye bye nhé. Never comeback. Tập đoàn to đang cần cạnh tranh mà làm ăn kiểu này sớm muộn các chú cũng lụi thôi. Cứ đợi mà xem.
@sonnyle giống NÓ KÌA hiện tái
boymax89
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tốc độ thì các bác phải xem đang down ở trang nào, vd như down ở rapid mà dùng tk free thì nhanh làm sao dc = tk pro, mình vd như vậy cho dễ hiểu. Cũng như các bác down ở 1 trang web mà nó thuê băng thông chậm, server yếu ko đủ tải thì làm sao bằng dc youtube, mình làm mảng internet nên mình biết, nếu các bác muốn đo băng thông thực, nên dùng IDM down trên youtube, lưu ý là down những phim hoặc clip của vn nhé, vì nó dc lưu ở server vn, vì băng thông max nhà mạng chỉ cam kết trong nước. Nếu mạng tốt thì sẽ đạt >90% tốc độ gói đã đk. Với cáp quang Viettel, mình đảm bảo điều này. Nếu ko đạt các bạn gọi cho mình số này 0989694455 mình sẽ hướng dẫn cách để đạt thì thôi.
@boymax89 bác nên hiểu là người ta đổi từ mạng này sang mạng khác, chứ không thay đổi thói quen là mấy ví dụ cmc đc quảng cáo nhanh thì họ sẽ chọn xem phim nhiều hơn là đc báo ( sở thích chung youtube, sex: gì đó ) chứ không ai chuyển mạng mà thay đổi thói quen hoàn toàn dùng nét.
xin lỗi nếu làm phiền tôi cũng chán fpt được nữa năm rùi, chưa thay logo.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019