Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Internet Explorer 9 chính thức đã có, tải về thôi

vuhai6
15/3/2011 1:27Phản hồi: 257
257 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

IE9 và Chrome 10 về tốc độ và chiếm bộ nhớ Ram như thế nào vậy các bác? Cái nào dùng ngon hơn ở thời điểm này nhỉ?
đó giờ k xài IE, nhưng dạo này thì thấy IE thật có lời, nhiều trang firefox, chrome load k nổi thì IE lại kiên trì chạy, tới khi nào timeout thì văng thôi, còn k thì cứ load
anhduan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trước dùng firefox.! Giờ bình thường thì dùng Chrome, Lỗi hiển thị thì nhảy qua IE9.
Đúng là IE9 lần này đáng đồng tiền bát gạo thật. Rất nhanh, mượt, đặc biệt là những trang web có nhiều ảnh, hay đồ họa.!
vẫn cứ trung thành với chrome, ko thèm mấy cái khác 😁
anhduan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thích nhất ở IE9 là cuộn trang web ko bị giật giật như các trình duyệt khác.!
minhlp
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hi hi, cài xong vào tinhte test thì gặp đúng bài này.
IE 9 đẹp và mượt lắm ^^ >😁<
Ôi tôi thì khuyên đừng nên cài vào thì hơn. Hồi trước cài thử bản RC thì phải nói là thất vọng.
Load trang thì nhanh đó mà hình ảnh thì cái có cái không, duyệt web thì giật giật khó chiu. Thế là cài lại win.
Giờ ra bản chính thức tưởng khá hơn ai ngờ giật dã man. Không tin thì các bản thử load trang web của tinhte
rồi thử kéo thanh scrollbar lên xuống mà xem. Càng ngày càng buồn cho IE
thấy load trang tinhte bình thường mà. được cái nó không ngốn RAM bằng FF thôi và thêm nữa IE9 này nó khởi động nhanh hơn FF và đẹp hơn...hihihi
Bạn có ghét ie rồi nói như vậy không á? mình cài rồi xài rồi chẳng bị như bạn nói. Nếu bạn muốn gỡ ie9 không cần cài lại win đâu bạn, vào windows update mà gỡ bản update của ie là đc.
p/s tới mọi người: ĐỪng nhận xét ie9 vì đã dùng ie 6 và 8. ie 9 hoàn toàn khác biệt. ngang ngửa chrome và ff, vào fb còn nhanh hơn cả 2 cái kia đó. mình đang xài song song ie và ff4rc
Win của cậu bị lỗi, và cậu đang đổ cho IE9 :wavespin:
Tôi cài IE9 từ bản beta đến giờ, cả máy nhà cả laptop cả máy trên cơ quan, chả việc gì sất, chạy ngon
Chắc là xài máy Pentium II, mình chẳng phải fan của trình duyệt nào cả, nhưng phán IE9 giật giật dã man thì chắc nên xem lại cái máy tính của bác phần cứng có kham nổi hay ko. Ông già 80 tuổi còn ham gái 20 thì giật giật là đúng rồi =))

---------- Post added at 03:45 AM ---------- Previous post was at 03:40 AM ----------

IE9 lúc mới cài vào hay bị lỗi stop working ở 1 số trang web như: Youtube, Gmail, Amazon. Điểm này mình nghĩ chắc là do thiếu tương thích. Mình đã khắc phục đc bằng cách vào Internet option/ Advanced/ rồi bỏ chọn ở mục debugging và 3 cái lựa chọn ở cuối cùng của tab Advanced.
topifone
ĐẠI BÀNG
13 năm
Internet Explorer là phần mềm dùng để làm gì vậy các bác? Tên nghe quen quen :bounce:
có vẻ khinh IE ghê ! chắc bác giỏi lắm ! viết cho anh em 1 trình duyệt đi nào ? chắc bác giỏi hơn Microsoft !
HTP@87
TÍCH CỰC
13 năm
nhiều bác cứ bô bô là IE này tệ này kia, nhưng nhiều lúc cài đặt win mà không có nó thì lấy gì có mấy thằng kia ? Vả lại đâu phải chỉ mấy bác biết xài Chrome, FF, nhiều người dùng phổ thông vẫn dùng IE đó thôi ( thường các sếp 😁 )
mình đang cm trên IE9 đây, canh me nó từ hôm qua, vừa ra là down zìa cài liền lúc trưa, phải công nhận nhanh hơn IE8 rất nhiều và các lỗi trên bản Beta, RC đã không còn.
tải luôn nào 😁 chờ mãi ................
Đã thử một số trang web và thấy là tốn ram và cpu hơn chrome, vẫn dùng chrome vậy!
Ghét ghê mình lại vừa cài lại win XP, chắc là ko vì cái IE9 này mà cài lại lần nữa 😁
Mình đang xài Win7 mà sao cài không được nhỉ?
minhlp
ĐẠI BÀNG
13 năm
He he, em vừa test thử bằng cách bật 30 tab GC vào fb và bật 30 tab IE vào fb, GC bật trước, load được 13 cái, IE chạy sau, load được 17 cái. Đấy là tính những cái load hết, còn load nửa vời thì ko tính ^^
Thích nhất ở IE 9 là cái giao diện. Rất đẹp, sang trọng, vuông thành sắc cạnh, trông rất hiện đại và phù hợp khi dùng win 7.
GG thì trông...cứ quê quê (tab hình thang, màu tối tối... cái này là em nhận xét cảm tính các bác đừng ném đá).

@một số bác anti: nếu như bác dùng thử, thấy ko tốt, hoặc thấy ko thích, thì có thể vào bàn luận, nhưng đừng bàn luận kiểu "từ ngày biết GC em không dùng IE" hay "từ khi dùng FF không biết tới IE là gì..." vân vân. Nghe nó TỐI TĂM lắm bác ạ. Không thử sao biết, các bác cứ giữ thái độ đó thì luôn là những con ếch mà thôi.
Hoặc là vào tung hô những cụm từ đó ở topic GC, FF, hoặc là nói về sự thỏa mãn/không thỏa mãn khi sử dụng IE 9 ở topic này ^^

Em là fan IE, đã dùng IE từ xưa, và vẫn dùng FF song song. Sau này thì dùng GC song song, không dùng FF nữa. Khi nào có bản cập nhật mới thì down về test thử. Rồi để đó khi cần có thể vào (tùy từng trang mà dùng từng loại trình duyệt, như fb em có 3 acc nên em xài 3 trình duyệt để khỏi phải log in, log out). Một thời gian dài IE 7 em không dùng, IE 8 thì dùng nhưng đơ nhiều, từ lúc có IE 9 thì đây lại là trình duyệt mặc định.
Cố lên MS!
anhduytung
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cài cả 4 thằng luôn. Chrome + FF + OP 11 + IE 9
Tại vì Mình thường dùng nhiều tài khoản: gmail, hay game zingme hay tinhte. Mỗi trình duyệt cho lưu 1 tk. Lúc nào cần thì mở. Đỡ phải thoát rồi đăng nhập 😃
Còn bình thường thì chỉ chơi cùng thằng chrome
haimap87
TÍCH CỰC
13 năm
Bên Voz đã có review...Bạn nào ko kiên nhẫn thì theo link nhé...Chúc vui...
Mình vẫn bồ kết FF nhất. Dù hơi tốn tài nguyên tí nhưng thanh Adress của FF tuyệt vời. Các tính năng khác như để xem video, nghe nhạc mình ko tính. Vì chưa bao giờ nghe nhạc bằng những thiết bị cầm tay nói gì laptop 😃
vì sao em ghét IE kinh dị mỹ:
- lần đầu tiên mở lên xài nó không cho em xài, nó bắt em phải vượt qua bài kiểm tra trí thông minh và lòng kiên nhẫn bằng cách bắt mình chọn một trăm hai muơi kiểu thiết lập, trong đó có chín muơi chín kiểu thiết lập cao cấp mà em chả hiểu là để làm quái gì, ghét quá là ghét! ai xài IE8 lần đầu chắc sẽ hiểu ý em muốn nói gì !
mrvodka
TÍCH CỰC
13 năm
😃 tức là tự nhận ko có trí thông minh và lòng kiên nhẫn rồi... haizz tội nghiệp nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019