Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iOS 5 trên iPhone 3Gs chạy chậm kinh khủng

deterjohn
14/10/2011 5:11Phản hồi: 42
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy mình 3GS lock lên ISO 5.0, mình thấy còn mượt hơn FW 4.3.3. Bạn nên restore chứ đừng update máy hay bị lỗi. Riêng 3gs bạn vẫn có thể về FW 4.1 mặc dù không lưu SSH
mình 3gs lên ios 5 rất hài lòng
chỉ pin hơi yếu hơn tí
còn lại mượt hơn 4.3.3 nhiều
có lẽ bạn chưa tắt app chạy ngầm "ấn 2 lần nút home để tắt"
Các bác nói thế nào riêng tui thi đòng ý với chủ thớt . máy tui cũng 3gs W mua nhà mạng len OS5 thấy chậm hơn nhiều nhất là pin nhanh hết quá trời lưu shsh đầy đủ mà quay về OS4 mãi k được đang chán đây hình như các bác ham quá nên k cảm nhận thấy đó thôi máy mình cũng chậm đúng như 3G vậy đấy là chưa JB đấy
khoapct
TÍCH CỰC
12 năm
SHSH đầy đủ mà về kô đc à? 😃 vậy là trình độ của bạn còn kém ,cần học hỏi nhiều đấy 😃
MÌNH đã làm theo mọi cách trên diễn đàn nào là cài itunes 4 sửa file host đua về DFU chạy TU ... nói chung là đầy đủ đến lúc nó báo lỗi 1015 là bó tay dùng TU thoát cũng k xong , bạn có cao kiến gì k giúp với
chạy redsn0w jb vượt lỗi xem bạn
chả chậm tý nào, chắc 3Gs chạy iOS 6 luôn quá 😃
Mấy bạn lên mà thấy chậm thì phải học hỏi thêm nhiều: bạn cần tắt Bluetooth, Location Servervices, chỉ khi nào cần dùng mới bật lên.

Bạn vào Setting>General>About>Diagnostics&useage>Don't send. Và còn một vài cái config nữa.

Máy của mọi người chạy ầm ầm lẽ nào các máy của các bạn lại khác.

Mình cũng dùng 3GS lock chạy thấy mượt, ít tốn pin hơn so với 4.3.3
máy mình lên 5 nhanh hơn hẳn hồi 4.3.3 . Pin thì vẫn thế . Mỗi tội cái Safari hay bị crash + bị refresh liên tục . Ai biết cách fix hok ?
3GS ve 4.1 duoc ban oi , ban 4.1 khong can luu shsh cung dc
Ko hiểu về lời than vãn của huynh lắm, nhưng đưa ra lời khuyên như thế thì ko hợp lý !
Từ hôm up lên 5 đến giờ, mình chẳng còn nhớ tới 4 nữa ấy chứ!
songadu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vấn đề hao pin ... đã được cập nhật trong bản vá lỗi iOS 5.0.1 Thế nhưng down và cài nó lại bị lỗi này Ai biết cách giải quyết chỉ dùm nhá.
cài ít thôi thì hết chậm
vanman
ĐẠI BÀNG
12 năm
chac pac nay chua ranh iphone may nhi.... tat ca 3gs deu restore 4.1 duoc het ma
tunglam_192
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho em hỏi. ios 5 có gì mới mẻ ko? nếu hay thì em cũng đem đi cài
có khoảng 200 cái mới
trnhquang
ĐẠI BÀNG
12 năm
hả? 200 cái mới thật không? chỉ mình mới nhung diem nao đi bạn
Tôi đồng ý với bạn. 3gs up len OS5 sẽ chậm đi trông thấy. nếu chưa up thì ko lên . chiến lược kinh doanh cua apple nên mua iphone mới .^^
nct104
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trc mình cũng sài 5.1.1 mà co thấy chậm đâu. Nhưng ma bị lỗi thỉnh thoáng tắt ứng dụng. Giờ đang tý tởn với ios 6 ma thấy lag quá. Nhất là safari nó bị treo liên tục. Có lẽ do bamn beta. Đang cbi về ios5 đây. Hiz hix
romany123
TÍCH CỰC
12 năm
bình thường. có chậm hơn 4x 1 chút. vẫn ok lắm.
Thực sự là có chậm đi nhiều so với ios4, nhưng phải chấp nhận vì dùng thêm 1 số tính năng, komluwu ssh thì có thể về 4.1 bản này nhanh cũng tít mù

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019