Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ios 6.1 final lỗi lạ.

luke valentine
29/1/2013 10:55Phản hồi: 31
vừa up ios 6.1 final 10b142 cho con 4s, sau khi up thấy màn hình không sáng bình thường mà bị giật giật @_@ có bạn nào giống mình không ?
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lúc ở 6.1 beta5 thì không bị @_@ 6.0.1 thì vẫn sáng bình thường, tự dưng lên 6.1 final thì màn hình nó cứ giật giật? khó hiểu quá, đang dow 6.0.1 về up lại, hy vọng apple chưa lock
@luke valentine Mình đã từng bị như thế với cây IP4 và kết quả là thay luôn màn hình do lúc đó mình nghiện restore nên cứ cấm vào PC suốt, khi restore xong màn hình giật giật tưởng ko sao ai ngờ qua ngày sao thay luôn màn hình. Mình khuyên bác nên cấm cáp vào máy tính ít thôi và khi rétore xong là rút cáp ra ko để sạc bằng PC.
Trường hợp của bác mới bị thì cứ tắt máy để khoảng 10 phút bật máy lên là hết, trường hợp ko hết thì màn hình sẽ mất màu và cứ giật màn hình suốt kết quả là thay màn hình thôi
@bennyhua đúng là để tầm 10p là hết, mình rs cũng ít mà, từ lúc mua về là 5.0.1 mình uo lên 5.1.1, rồi lên 6.0 tính ra cũng dưới 10 lần, chả hiểu sao
ai vào giải đáp cái
@luke valentine Lúc trước cũng bị 1 lần nhưng restore vài phát hoặc giảm độ sáng xuống để 1 thời gian là nó hết. Có thể do điện áp không ổn định.
vxpdt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn thử up lại firmware coi như thế nào.
chuoi1437
TÍCH CỰC
11 năm
mình xài cả 2 bản đều k bị như bạn. 4S

P/S: 2 bản này như nhau mà, đâu có gì khác biệt
Apple khoá sign 6.0.1 rồi
@duyhieuip4s Duyhieu cho mình hỏi chút với. Mình up beta 5, giờ ra final nên muốn up final. Nhưng hình như beta5 với final là một hay sao ấy nhỉ? Up hoài hông đc bạn ạ
@dieunhung bạn đưa máy về DFU restore lại bản final vẫn tốt hơn để vài hôm nữa còn JBU chứ😃
@duyhieuip4s Có nghĩa là giờ mình đưa về dfu và restore lên bản final hả Duyhieu? Nhưng mình dowload vẫn bản 142 mớ đau. Hic
restore lần nữa xem sao bạn .... ip5 mình lên thấy mượt lắm mà
dung1291985
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy e 4s vừa restore 6.1 final xong đây chả bị gì cả
@dung1291985 Thử retores lần nữa xem sao rồi ngồi mà khóc 😁 mình bị một lần rồi kinh lắm
@tungtung7826 bác nói thế nào ấy chứ đâu fải ai rs lên cũng dính đâu????? đa số iphone 4s hay 5 mua gần đây đều đã được cài sẵn ios6 ko lẽ máy nào cũng bị mà máy như thế thường là fần cứng fần mềm thì chỉ là số ít.... mình vừa rs 6.1 cho ip4,4s và 5 thấy ko máy nào mh bị vậy mà còn cảm ứng nhạy hơn nữa bác nên đi kiểm tra lại
trinhluxury
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thấy màn hình ko full
@trinhluxury :mad: bác mới xài ip hả 😁
@trinhluxury pó tay bạn này bạn chụp screenshot khi đưa lên pc 4 góc sẽ có 4 cái vát cái đó thì máy nào cũng thế chứ ko riêng j máy bạn làm mình mở to con mắt ra xem nó ko full chỗ nào o_O
trinhluxury
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trungvy1990 Vâng, đợt trước ip đắt nên mình ko mua đc.bjo rẻ mới có đk dùng
trinhluxury
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gunzz Bản 6.0.2 k bị như vậy bạn a,bạn nhìn kĩ hình đi nha
Duyhieu có link cho 4S k share mình với! Tks!
@dieunhung http://appldnld.apple.com/iOS6.1/041-5902.20130128.bhyt6/iPhone4,1_6.1_10B142_Restore.ipsw
IPHONE 5 CỦA MÌNH RẤT MƯỢT. BỆNH CẢM BIẾN ÁNH SÁNG LÀ BỆNH CHUNG CỦA IOS 6. MÌNH LÊN 6.1 CŨNG KO HẾT
Lên đọc topic thấy nản luon
duyat
TÍCH CỰC
11 năm
BẠN này nói đúng nè, lúc trước mình cũng bị như vậy, lúc đầu hơi lo, nhưng để một chút là nó tự hết, ko phải do FW đâu

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
Mình dang xài con3gs mình úp luôn 6.1dc không hả mấy Bác??????
Xin chia buồn vs bạn số đen rồi mình cũng cóa em 4s mua lại đang chạy ios 5.1.1 ngon lành đem ra úp 6.0.1 thì màn hình nháy nháy :oops: không hiểu tại sao lại tek mang bắt vạ thằng chủ bán nó bảo úp frimwave lỗi nó thế nhưng úp lại vẫn không được sợ quá đành ép nó để trả lại nó trừ cụ 1 củ :eek: dkm sợ vkl
Khuyên chân thành các bác một câu đừng lên pin chán lắm chúng nó bảo pin trâu mà nhanh hết bỏ mẹ bản đồ vẫn lỗi không hiển thị tên đường nói chung vẫn không cóa gì thay đổi nhiều bạn ợ
Mình vừa up ban chiều thì thấy man hình tối hơn bt
Khi vào chỉnh sáng tối thì bị đẩy ra màn hình chủ 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019