Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[iOS 6] Hướng dẫn jailbreak và cài đặt Cydia bằng Redsnow

jeriophan
22/9/2012 12:57Phản hồi: 191
191 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ý em là cái appsync 5+ ấy bác!!mà b xong cài game bằng itool có cần cái j k??hay chỉ jb thôi là cài đc??
jeriophan
TÍCH CỰC
12 năm
@TBKhanh Add Sources http://cydia.myrepospace.com/Bl00dra1n/
có appsync for ios6 đã test trên IP 4 thành công anh em dow về xài game cr@ck thoải mái
@jeriophan thank chủ thớt nhiều nhé!!!
Gặp vấn đề ở cái Terminal, mình đã cài I-FunBox rối. Vào mục SSH Terminal thì nó báo lỗi sau: OpenSSH password on your Device
SSH (port 22) is not detected, make sure OPenssh installed and actived. Try reboot the device ì the openSSH is just installed

Ai giup minh voi
abcabc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lientuong Bạn khởi đông lại máy rồi dùng redsnow justboot lại nhé là oki
@abcabc HIX ,đã restart IP và Just boot lại rồi vẫn còn gặp lỗi trên. HIx
jeriophan
TÍCH CỰC
12 năm
@lientuong jailbreak lại đi
abcabc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau khi Jb và cài cydia thì có ý kiến thế này:
- Đối với mấy bạn thích chơi game thì chả nên lên ios 6 làm gì, sau khi cydia có thể cài appsync 5.0+ thì có thể chơi game ..... ngon lành nhưng không mượt mà như trên 5.1.1 đươc chắc do fw nặng hơn.
- Sbsetting có hoạt động nhưng không phải tất cả các chức năng, những chức năng không hoạt động khi sử dụng sẽ bị safe mode, điều này tương tự với activator. NCsetting không hoạt động.
thua em trỏ vào cái firmware 6.0 của iPod Touch nó báo hok được hjc ! Ko support !
hay là nó chỉ cho jb bản beta nhỉ
mình là bản chính thức apple phát hành ấy
abcabc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@galaxyace176 bản redsnow dev 4 JB được IOS6 final bạn ạ
jeriophan
TÍCH CỰC
12 năm
@galaxyace176 3gs và 4 của mình đều xài bản chính thức nhé ;)
làm đc hoàn toàn ;)
Thôi tốt nhất là chờ bản hoàn chỉnh rồi hẵng lên
abcabc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@whiskey_man Chuẩn đấy, mà cứ để ios5 mà dùng, mượt mà hơn.
tại sao sau khi mình JB xong ios thì mỗi lần gọi điện nó toàn tự bật loa ngoài @@! . Có cách nào fix ko các bác :-ss
mandung
ĐẠI BÀNG
12 năm
tôi nhập ip adress vào shterminal mà nó báo not found là sao,xin giúp đở
jeriophan
TÍCH CỰC
12 năm
@mandung nhập ip của wifi trog phần setting ấy bạn
mandung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn làm ơn nói rỏ hơn được 0.Tôi đã jb được rồi máy hiện lên trái dứa và đã reboot lại ok rồi giờ làm tiếp phần cài cydia bằng ifunbox thì nạp IPadress vào đâu,hay bạn cho số fone tôi gọi cho bạn đươc 0?
mandung
ĐẠI BÀNG
12 năm
tôi làm được đến bước9 rồi đến bước10 thì bó tay,mở ifunbox lên phần SSHterminal thì nó báo" SSH(port22)is not detected,make sure OpenSSH is installed and activated.Try reboot the device if the openSSH is just installed,vậy thì nhập IPaddress vào chổ nào để làm bước 11,mong bạn chỉ giùm.
jeriophan
TÍCH CỰC
12 năm
@mandung bạn thử mở redsnow chọn just reboot
mandung
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhập IP wifi vô phần setting nào vì mở ifunbox lên đâu thấy setting đâu,đã just reboot theo bạn chỉ rồi , máy lên hình quả dứa rồi reboot rồi
jeriophan
TÍCH CỰC
12 năm
@mandung mở ip lên vào phần setting chọn mục wifi
hiện ra wifi mà bạn đag kết nối
sau đó bấm vào mũi tên sẽ thấy ip
abcabc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mandung sau khi just reboot thì dùng bằng ifunbox. Cứ thê paste đường dẫn vào và enter thôi bỏ qua đoạn IP vì đã vào root của thiêt bị rồi nhé
bao giờ cho đến 4s đây 😔
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@papaoo hy vọg có tools sớm về 5.1.1 :(
làm mãi ko đc, cuối cùng ktra thì ra câu lệnh là:
wget-q -O /tmp/cyinstall.sh http://downloads.kr1sis.net/cyinstall.sh && chmod 755 /tmp/cyinstall.sh && /tmp/cyinstall.sh

chứ ko phải như chủ thớt đưa nhé
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@tuxedo_hmt24 mình có chỉnh lại rồi mà bạn :-s
mọi ng xem câu lệnh chỉnh mới làm đc kìa
@tuxedo_hmt24 Cho mình hỏi câu lệnh này đặt ở đâu vậy bạn .
mình làm mà nó cứ hỏi root# là sao mấy bạn 😔 Screen Shot 2012-10-04 at 8.03.14 PM.png
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
bạn qah pass là ji vậy
wget-q -O / tmp/cyinstall.sh http://downloads.kr1sis.net/cyinstall.sh && chmod 755 / tmp/cyinstall.sh && / tmp/cyinstall.sh
Khong dung ban nao chi dum
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@KelVin HA wget-q -O /tmp/cyinstall.sh http://downloads.kr1sis.net/cyinstall.sh && chmod 755 /tmp/cyinstall.sh && /tmp/cyinstall.sh
bạn ơi, mình cũng làm như các bước trên nhưng sao đến SSHterminal thì ko đăng nhập đc ip của wifi ?
p/s đúng wifi của ip luôn nhá. Của tớ là ip 4
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@promiser đánh ssh root@ rồi ip wifi của ip bạn ạk 😁
Mình đã up thành công Ios 6 rồi. Nói chung hiện thời các tính năng tạm ok nhưng còn nhiều ứng dụng Cydia ko tương thích.
HIện tại mình đang gặp tình trang là Safari ko thể download được. Có ai bị tình trạnng ko nhỉ?
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@lientuong just reboot lại đi bạn
@jeriophan Just boot 3 lần rồi vẫn ko thể dùng Safari download được.Ai có cáh nào khác bày cho mình với.Thử cả Jb lại vẫn ko được
@lientuong Hix, rs lại rồi JB gì hết lại toàn bộ vẫn lỗi vậy. Phải chăng đây là lỗi chung của Ios6 (KO download bằng trình duyệt) . Ai gặp trình trạng giớng mình ko?
mình jb xong cài cydia xong

vừa cái appsync 6.0 vào mà cài app bằng itools zô ko dc 😔
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@Yuki16 đc bt bạn
mình cài bằng itools hay i-funbox đều k dc hết
@Yuki16 thiếu appsync 2.3
@vvvvvv add source nào để cài appsync 2.3 vậy bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp