Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[iOS 6] Hướng dẫn jailbreak và cài đặt Cydia bằng Redsnow

jeriophan
22/9/2012 12:57Phản hồi: 191
191 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lên ios6 xong hem bik cài cydia như thế nào luh
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@Khonghuan cài như bài vik đó bạn ;)
_h2_
ĐẠI BÀNG
11 năm
@jeriophan em làm đến bước 8 thành công rùi nhưng đến bước 9 tìm wifi ip trong 3gs ko thấy có giống trong hình gì cả bác giúp mình với !
_h2_
ĐẠI BÀNG
11 năm
@jeriophan em mới xài 3gs đã JB như bài chưa Cydia Em xài iùnbox để cài game .ipa từ máy tình nhưng chả hiểu sao chạy một lúc toàn báo bị lỗi ko cài đc cái nào em có cài thử máycaasi miễn phí như facebook cũng ko đc bác giúp em với Em đown file game trên Appstone.vn !
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@_h2_ ios 6 chạy facebook đâu cần cydia thì fải 😁
bạn thử cài = appstore xem
_h2_
ĐẠI BÀNG
11 năm
@jeriophan bác ơi cài giúp em cài cái cydia với ! cái đó phải cài trên máy cùng wifi hả!
mình cài bằng itools hay i-funbox đều k dc hết

mình cài appsync for ios 6 vs 2.3 đó. cài hoài chẳng zô dc app nào hết. chỉ dc app free của itunes thôi.mình just boot cũng nhiều lần rùi. mở cydia dc nên just boot thành công nhưng ko hiểu sao cài game ko dc
@Yuki16 có thể thiếu mobilesubtrace
nên appsync ko chạy
tks nhé. đụng app. mình restore xong ko cài sbsetting thì ko bị nữa.
vừa restore thì có ng kêu remove sbsetting là xong
dùng cái WinSCP ! dow về nhập Ip Address vào là ok ! 0963.997268 ! 61 lương thế vinh HN
_h2_
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhtuan7788 thế cái phần user và pass dưới cái điền ip bác điền gì thế sao em điền root và alpine rùi login nó hỏi conetch em đánh ý hệt mà ko đc
bboypocket
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy world thì thoải mái mấy phần này nhẩy lock thì chịu thôi chờ có soft up là ok 😁
mình đánh pass alpine ko đc
Ly-Kim-Tung:~ root# ssh root@192.168.0.101
root@192.168.0.101's password:
Permission denied, please try again.

hỏi pass này là pass gì hả b?
@chivas88 thông thường là
alpine
mình gõ alpine thì nó báo " Permission denied, please try again."
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@chivas88 thông thường pass là alpine nhưng có thể khi bạn bật ssh terminal nó sẽ hiện pass mới cho bạn
kid1412v
ĐẠI BÀNG
11 năm
3GS của em mãi ko JB được. toàn báo failse thôi.
các bác ơi e thấy có 6 cái download. của e là ip4 world thì down cái nào vậy ạ??
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@khanhduyt38 6 cái nào bạn 😁
e đã down đc fm nhưng e k biết cái phần mềm terminal nó ở đâu. e dùng putty thì k đc. cài đc cydia nhưng cứ bị đẩy ra. bác nào cho e cái lick terminal với ạ
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@khanhduyt38 xài ifunbox đó bạn
@jeriophan ifunbox có cái phân SSHterminal đấy à bác??
mình đánh đoạn mã ra thì báo ntn là sao hả b ?
Ly-Kim-Tung:~ root# chmod: cannot access `tmp': No such file or directory
chmod: cannot access `cyinstall.sh': No such file or directory
thưa bác là e đã cài đc cydia nhưng sao cứ bị đẩy ra là sao ạ???
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@khanhduyt38 bạn just boot lại là ok ;)
@jeriophan E justboot rồi nhưng sao chưa đc nhỉ. Hay phải jb lại ạ..?
các bạn cho mình hỏi lỗi này là lỗi gì ??
mình cài cydia mãi mà ko đc T__T
đã cài thành công. tốt nhất là các bạn nên kết nối = cáp vào lap rồi xài ifunbox, vào SSH Terminal cho đơn giản hơn wifi.
À mà chủ thớt cho hỏi cái. Mình sử dụng mọi thứ đều ok , đã cài AppSync 6.0 rồi , nhưng SBSetting + IapCr@cker vẫn không sử dụng được. Là bị gì vậy nhỉ
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@foreverx có thể chưa hỗ trợ cho iso6 bạn ạk
rồi. gỡ appsync 6.0 thì sử dụng đc SBSetting còn iap@ thì vẫn chưa tìm được giải pháp. đã thử vs cả appsync 5.0+
dinhvannhan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@foreverx Ban cai appsync 6.0 va vao web appstore.vn de cai dat ung dung .ipa ngay tren iphone!
khởi chạy ứng dụng Terminal . cho tớ hỏi ứng dụng này mở ra ở đâu ! tớ JB xong rồi nhưng chưa cài được game cũng như Cydia ! mong bạn chỉ dẫn giúp
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@changngoc14 terminal dùg ifunbox đó bạn
xog r cài appsync 6.o thui 😁
bác giúp e với e vào ifunbox click SSH để coppy đoạn kia thì nó ra thế này ! e phải làm gì bây giờ ạ ! OpenSSH password on your iDevice SSH (port 22) is not detected, make sure OpenSSH is installed and activated. Try reboot the device if the OpenSSH is just installed. mong các bác giúp e với e chưa cài được Cydia ạ ! còn JB thì xong rồi ạ
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@changngoc14 bạn có check vào dấu Install SSH Cydia is not available on iOS 6 yet và chọn Next.
có ạ ! e làm đầy đủ mà ! máy vào PC 91 báo máy đã JBker
bác giúp e tí nữa ạ
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@changngoc14 just boot lại xem nào :d
e làm đầy đủ cả Just bôt rồi ! máy vẫn báo như thế ! e đã thử làm lại từ đầu JB lại mà máy vẫn báo thế 😔 chán luôn JB mà không có Cydia

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019