[iOS 6] Hướng dẫn jailbreak và cài đặt Cydia bằng Redsnow

jeriophan
22/9/2012 12:57Phản hồi: 191
191 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hakersieuta
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã làm thành công theo hướng dẫn
Máy 3GS Lock newboot hiện giờ đang dùng IOS 6.0 ổn định
Ngoại trừ việc tắt máy hay hết pin tắt nguồn thì cần phải Just boot mới sử dụng được
e thấy nhiều bác làm được rồi mà e mới mua về mà lại chẳng cài Cydia được gì cả ! trước e mua về dùng 5.1.1 chưa JB up 6.0 làm như các bác nói mà k cài đc Cydia mặc gì đã JB thành công
@vvvvvv bác hướng dẫn e chi tiết chút được không ạ ! e mới tập làm ! gà lắm ạ ! mong bác đừng chê
@changngoc14 1. đưa về dfu up lại 6.0
2. chạy redsnow 0915b2
chọn cái dưới
chọn ipsw là 6.0
back
chon cái trên
chọn tiếp cái trên
làm theo hd của nó
10' sau sẽ có cydia
back
chọn justboot

@vvvvvv bác ơi máy e chưa có shsh của 5.1.1 . liệu có ề được 5.1.1 không ạ ! máy e ip4 8gb world
@changngoc14 không
cố cũng đc lỗi tùm lum tè le
máy của em là iphone 4 8gb ạ
e vẫn k hiểu cái terminal là ở chỗ nào và chạy nó ra sao ạ?
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@khanhduyt38 bạn dùg ifunbox vào sẽ thấy liền đấy 😁
nhưng các bác cho e hỏi cái fw của ip4 là cái nào vậy ạ? có phải cái iphone 4 GSM(global) không ạ??
Bao giờ mới có jailbreak cho iPhone 5 hả bác?
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@HD One
update 19/10/2012
iPhone 5 đã được Jailbreak Tethered

tin vui, cách đây vài tiếng, trên Twitter của h@cker Planetbeing, 1 trong những thành viên của the Dev - team. Anh ta có nói rằng

Anh đã tìm ra 1 khai thác mới giúp iPhone 5 được Jailbreak Tethtered. Theo đó, bạn phải có tài khoản Dev để có thể sử dụng công cụ Jailbreak này. ( định nghĩa của từ "failbreak mà h@cker Pod2g đã nói đến trước đây").
Việc Jailbreak thiết bị sẽ luôn luôn có được và cũng sẽ là luôn luôn. Nhưng tại sao khai thác mới này chưa được công bố rộng rãi.
Lý giải cho việc tại sao công cụ Jailbreak Tethered iPhone 5 chỉ dành cho nhà phát triển, chưa được công bố rộng rãi. Planetbeing nói thêm:

Khai thác này rất có giá trị để khám phá những điều mới mẻ trong tương lai ( nghĩa là Apple sẽ phát hành iOS 6.0.x hoặc 6.x ). Và sẽ là tốt đẹp nếu gìn giữ chúng chỉ chỉ công bố cho những người thực sự tin tưởng ( những nhà phát triển ).
nhưng cái này chỉ jb dành cho laptop thôi à bác. nhà e k có wf thì dùng địa chỉ gì ạ? mong các bác giúp.
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@khanhduyt38 bạn xài lap fải ko??
nếu vậy thì down soft phát wifi về phát đi 😁
@jeriophan e dùng cả máy cây và cả lap đều k đc bác ạ. hiện tại thì đang dùng cây. chả có địa chỉ wf gì hết.
chắc phải jb lại à bác??
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@khanhduyt38 bạn vào wifi trog iphone í
sau đó thấy mũi tên kế bên tên wifi
sẽ thấy ip wifi
@jeriophan nhưng nhà e có wf đâu bác. 😔
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@khanhduyt38 bạn xài lap fải ko???
nếu vậy thì down soft http://www.connectify.me/
phát wifi rồi xài thui
😔
chắc phải restore lại rồi jb lại thoi.
n
nhưng đang dùng máy cây bác ơi.
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@khanhduyt38 chuột phải vào local area connection>status>support>ip adress
Vd những máy bị liệt home or nguồn thì làm sao đưa về DFU để JB hả các bác ?
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@trungvy1990 thua :|
@jeriophan tại e làm kỹ thuật có 1 số khách bị hư nút nên e cũng đành po tay
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@trungvy1990 ừm 😔
vậy thì chịu :(
forzet
TÍCH CỰC
11 năm
Máy mình bản KH, đã lên 6.0 rồi nên khi theo đường dẫn down FW cho iPHONE 4 chỉ có cho hàng AT&T hoặc Verizon, vậy giờ mình JB thế nào, bạn có cách khác ko ? Tks
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@forzet JB cũng như bt thôi bạn
3gs worl new br chay ios 6.0.1 da jailbreak ut thanh cong. khoi dong khong can may tinh nua. minh da voc chiec dt cua chinh minh dang su dung. pin rat trau, ngon hon 5.1.1 rat nhieu. cach lam rat don gian chi can redsnow 9.15b3. sau khi jailbreak thi justboot lai la co cydia. tat bat nguon binh thuong khong phai dung cap va may tinh de khoi dong.
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@ngtheanhnghech Tóm tắt một số thông tin mới nhất về jailbreak iOS 6
1. Chỉ có Tethered Jailbreak cho chip A4 (có thể jailbreak iPad, iPhone 3GS, iPhone 4, iPod Touch gen 4 chạy iOS 6.0 nhưng mỗi khi khởi động lại iDevices thì bạn phải cắm vào máy tính để Just Boot)
2. Không có Jailbreak cho chip A5 (iPhone 4S, iPad 2 & iPad 2012) - tuyệt đối không nâng cấp nên iOS 6 nếu không muốn mất jailbreak.
3. iPhone 5 chưa có tin tức về Jailbreak tại thời điểm này.
bản iphone 4 quốc tế có jailbreak được ko bạn ?
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@never_cry 4 thì đc nhưng chưa phải JB un nhé ;)
Mình làm đến bước Justboot thì nó báo lỗi Missing Keys.plist data for this build: Loi JB.png
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@ththang nhớ select FW 6.0 r hãy just boot
Em làm đến bước 5 thì nó báo lỗi phần mềm redsnow. Em thử mấy lần đều bị thế và đã download lại. Không hiện ra được kết quả như bước 6. Bây h phải làm sao hả các pác
Có Làm Đc Trên Iphone 4s KHông Bác Ơi?
Thanks. Minh lam duoc roi.
Sau khi cai duoc jailbreak va cai duoc cydia roi thi lam tiep nhu the nao nua?
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@AVG bài này cũ r các bạn ơi.......
dùng bài này cách thực hiện sẽ dễ dàng hơn nhé
😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095