Ios 7.0.3 có gì mới

Phuc bo
23/10/2013 2:47Phản hồi: 71
Sau khi update ios 7.0.3 qua OTA thì thấy vẫn vậy chỉ có thay đổi khi ta vuốt màn hình khoá vào trong home thì nó bỏ hiệu ứng đi
Cho nên ta có cảm giác nhanh hơn.
Pin thì vẫn vậy chưa thấy cải thiện gì đáng kể
Sóng nhà mạng.3g.wifi vẫn như củ
Ko biết là bản ios này vá lổi gì?....
Có 1 cái nâng cấp là khi ta úp qua OTA thì ta vẫn phải điền mật khẩu id apple mới vào đc giống như ta tải pw về và restore trên itune vậy
Anh em nào đã lên thì cho biết cảm nhận nhé
Thân

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn restore lại thì có hiệu ứng khi slide to unlock thôi.
tamluu77
TÍCH CỰC
11 năm
Bác nào kiểm tra chính xác về mức độ tiêu thụ pin của ios7.0.3 chưa?không biết cải thiện so với bản trước đó không?
@tamluu77 Minh len cho con 4s 64G sao thay hao pin hon nhung chay muot hon khong biet moi nguoi thi sao
4s lock đang ở 7.0.2 có lên được không? Mình non nóng quá nhưng vẫn hóng, tư sáng đến giờ chưa ai chia sẻ hết!

Gửi từ IP 4S
Pinny
ĐẠI BÀNG
11 năm
thế bạn còn đòi hỏi thêm gì trong khi pin dùng mấy năm thì chai suốt ngày bật wifi 3g thì do nhà mạng chậm , sũa lỗi thì cùn phải từ từ qua nhiều bản may ra lên 7.1 mới hoàn thiện đc
Pin thì thấy vẫn vậy chưa có cải thiện gì.mình đang dùng ip5
Tất cả các hiệu ứng khi mở khoá màn hình.ứng dụng mở folder và thoát app đã thay đổi nênta có cảm giác nhanh hơn tý😃

badboy11
ĐẠI BÀNG
11 năm
@o0_thanhvinh hic bác may mắn quá vẫn ở 6.1.2 giờ e muốn xuống cũng chả đc rồi đâm lao giờ đành phải theo lao vậy 😔
@badboy11 Mình cũng lên ios7 từ rất rất lâu rồi
Nhưng phải đi kiếm mãi 1 em 5 còn ios6 để xúc đấy 😃
@o0_thanhvinh Hê hê vẫn còn 1 em 5 ở 6.1.2 chơi game hack khà khà

@badboy11 Đòng cảm muốn xuống lại 6.1.3 quá mà không được
chưa test pin nhưng dùng mượt hơn bản trước khá hài lòng
@Cao Đăng Đức bạn ip mấy đấy
7.0.2 mình cũng test với 3g và bây giờ cũng vậy pin ko thay đổi gì
Cảm giác vuốt và vào ứng dụng mượt hơn trước
Chỉ có app tinh tế là hơn lag thôi....hê hê

lxspider
ĐẠI BÀNG
11 năm
vào setting -. general - accessibitity - reduce motion - bật on lên sẽ hết hiệu ứng lả lướt, off đi thì lả lướt như cũ,
Nó mất luôn cả hiệu ứng nghiêng máy icon nổi nha bạn iCenter PhuongQuyen
@lxspider Oh thì ra là thế
tupolo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@iCenter PhuongQuyen Oh ra là thê ah hoho
@tupolo Chính xác

lebinh23
ĐẠI BÀNG
11 năm
iOS 7.0.3 chạy cũng mượt đó cả nhà, ý kiến của mình nhen 😃
@lebinh23 máy bạn là ip4 à hay 5
BinApple
ĐẠI BÀNG
11 năm
- mình lên bằng ota thấy cảm giác mướt hơn 7.02. Vì mổi lần lên bằng itunes tải file về rồi backup các thứ lâu qá mất thời gian nên chọn up ota cho nhanh, khi nào có bản 7.1 thì Shift + Update vậy 😁
sao con ip5 của em lên 7.03 máy cảm giác nóng hơn mà ngốn pin ,em tắt hết 3g wifi đi r mà pin để ko dùng cũng tụt hik
lxspider
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hnam_nissanhd restore new đi bạn, mình thấy bình thường pin cũng ko có gì thay đổi, tắt được hiệu ứng lả lướt nên cảm thấy máy nhanh hơn
@hnam_nissanhd Hic con 4S của tui cũng như vậy giờ không biết sao luôn ?
@hnam_nissanhd Bạn làm theo mấy cách sau đây sẽ giảm vđề hao pin đáng kể nhé:
- Bật ON Reduce Motion lên (Trong Settings/...)
- Đổi tên điện thoại, nếu bạn có đặt tên đt là "Cao's iPhone" => bỏ dấu 's đi.
- Tắt một số tính năng: Background App Refresh, Spotlight Search, Push Mail, Auto update, Notification Center,... Chỉ còn cách này là giảm vđề hao pin nhanh, ngoài ra ko còn cách nào hay về lại ios 6 đc nữa đâu.
- Đôi khi cần thiết thì Reset All Settings, hoặc DFU rồi restore lại ios 7.0.3 mới bằng iTunes nhé (Set as New iPhone mà ko back up)

(Trong ảnh mình chỉ muốn khoe cái case iP5 mới mua thôi nhé kakak)
badboy11
ĐẠI BÀNG
11 năm
em cũng vừa mới up lên 7.0.3 vè em thấy có lỗi này: khi nghe điện thì nó k tắt đèn màn hình 😔 có bác nào bị như em k ?
@badboy11 Cái vụ này mới à nha😃

badboy11
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Phuc bo bác test thử xem có giống em k ?e thấy hoang mang quá, ở 7.0.2 e cũng bị mắc lỗi này lên 7.0.3 cũng vậy luôn 😔
@badboy11 Vậy là máy của bạn bị cảm biến rồi

@badboy11 7.0.2 cũg bị thế bạn ạ
@badboy11 cái này có thể do cảm biến của dt có vấn đề, bạn nên kiểm tra lại cảm biến
sao mình thấy sóng dt lại yếu đi nhỉ? bắt wifi cũng kém hẳn hơn 7.0.2 @@
Các bạn nên restore trực tiếp qua itunes thì sẽ cảm nhận chính xác hơn là update ota ;)
Mac18
TÍCH CỰC
11 năm
thế quái nào up lên 3g mất luôn, mạng chữ E cũng ko thấy hiện lên =)) apple làm ăn như cc, ấn 3G lần tc thì mấy giây hiện lên, bh thì tịt luôn =))
@Mac18 Bạn dùng mạng j.thử đặt cấu hình bằng tay đợi khoảng 5p rồi restart lại máy xem
Mac18
TÍCH CỰC
11 năm
@o0_thanhvinh mobi bạn ạ, ngày tc 6.1.3 lỗi 3G bắt chậm thì ko nói làm gì, lên ios7 thì bắt nhanh vù vù, lên bản 7.0.3 tịt ngỏm...để mình thử làm theop cách bạn
@Mac18 Mình ip5, lên 7.0.3 bật 3G ăn luôn. các firmware trước muốn bật 3G phải đưa máy về airplane =>tắt airplane rồi mới bật đc 3G. mình thấy lên Ios 7.0.3 ổn định hơn mà .
thieta8th
ĐẠI BÀNG
11 năm
e đang ở 7.0.2 nếu up qua ota có phải tải lại app ko các bác ?
@thieta8th không phải tải lại app
@vvvvvv Đúng vậy mình làm biếng cài lại game nên cứ up qua OTA.còn muốn máy sạch thì restore qua itune là chuẩn nhất

4s lên 7.0.3 đây cảm thấy cài app nhanh hơn rất nhiều ngang ngửa với ip4 :v
@robo_ky Ây da ! Thiệt là mượt quá đi 😁
ây dà, tớ nói nhầm là Ip5 =)) type nhầm=))
ronaldo48a
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình sợ cập nhật của apple lắm rồi! đợt trước iphone 4s của mình wifi đang yên lành thì cập nhật lên 7.0.2 rồi tịt ngóm! 1 hôm để điện thoại trong cặp rơi bịch 1 phát! tự nhiên wifi sống lại! chuyện thật 100% ko điêu chút nào! 1 số người bảo do ios mới làm chết wifi nhưng 1 số lại ko bị!
Thật khó hiểu với cập nhật mới của apple!
Theo mình cứ ở nguyên cho nó lành! mình chỉ mong được về lại 6.1.3 thôi!
Bản 7.0 vừa xấu lại chả có gì thêm mới cả, Chán!!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019