iOS 7: cảm nhận

Leo_hn
11/6/2013 4:35Phản hồi: 23
iOS 7 là sự thoát xác mạnh mẽ nhất từ 7 lần nâng cấp của iOS.
Theo mình, đáng kể nhất, thích nhất đó là: Control center; Multitasking, AirDrop, Camera.
Tuy nhiên điểm thụt lùi đó chính là giao diện - icon - màu sắc. Quá lòe loẹt, hơi trẻ con. Trong khi giao diện icon cũ thì đã quá chất, sắc nét rồi.
Đó chỉ là cảm nhận của em thôi ạ.
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Air drop chia sẻ được những gì vậy bạn?
strawman
ĐẠI BÀNG
11 năm
Airdrop chỉ chia sẻ được giữa các thiết bị của apple hay cho tất cả các dòng máy?
AirDrop chỉ chia sẻ truyền file giữa các thiết bị iOS với nhau thôi, theo kiểu kéo - thả cực tiện lợi, qua mạng wifi.
@Leo_hn Bluetooth cũng đc !
@longsky1988 Vay cung OK nhi. gud
Sao nó ko cho tuỳ biến chọn icon os6 hay os7 ta
@thuytinhmaster theo mình thấy thì icon mới này không đẹp, hơi hơi giống android và WP nữa. màu hơi lòe.
Bạn nào sài 4s có thấy lắc ko z. Của mình thì bị lắc
newstar94
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lag giật vô đối. Không vuốt lên và xuống được ở màn hình khóa. Phông chữ lỗi hơạc đè lên biểu tượng😕
@newstar94 ui zay hả? minh tưởng vuốt lên xuống màn hình khóa được mà
newstar94
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Leo_hn uhm thỉnh thoảng vuốt được, lúc được lúc không. Chơi Templerun mà hình ảnh cứ giật nhằng nhằng cả:rolleyes:. Nói chung có nhìu thiếu sót phết đấy. Thông báo k có thời tiết và up lên xong tìm mãi k thấy ứng dụng ghi âm đâu:mad:
@newstar94 hic nhắc mới nhớ là cái iP5 của minh hiện tại iOS6 mà vẫn chưa thấy cái ứng dụng ghi âm ở đâu???
Mình thì thấy pin rất hao, nóng máy, hơi lag , nền tin nhắn và danh bạ trắng nên hơi chói mắt, thích cái màn hình lockscreen thôi
với lại ko có thời tiết trong notifacation
xedieu
CAO CẤP
11 năm
Không có post Facebook trong Noti 😁
chan khong can chinh
Hic, thời gian sử dụng còn 5h30p mất cả tiếng sử dụng, máy nóng nữa. May là bản beta.đợi update nữa thôi.
Mình đang trải nghiệm , trước mắt thấy giao diện phẳng này có khác biệt rõ với WP: các icon nổi hẵn trên mặt màn hình, cifn hình nền thì chìm sâu xuống, có hai lớp roc rệt chứ không dẹt đét!Tuy nhiên kéo hết home screen thì không thấy màn hignh Search đâu?
xedieu
CAO CẤP
11 năm
@thanhminh0806 Kéo xuống đi bác
@xedieu Ok! Mình thấy rồi, thank bác
Hy vọng bản chính thức sẽ tốt hơn
Đi dạo 1 vòng chỉ thấy iphone lên 7 ko thấy bác nào nói ipad lên 7 thế nào cho mình hỏc hỏi để có nên lên hay ko?ko lẻ mua quả ip5 chỉ vì ra ios7????
Hic mọi người đã nâng cấp dùng rồi ah? ở đâu vậy? Mình cũng muốn thử cảm giác iOS 7 quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019