Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[iOS 7] Một số thủ thuật mới: Spotlight, Facetime Audio, Wish List, chặn cuộc gọi/SMS...

TDNC
12/6/2013 4:54Phản hồi: 394
394 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thủ thuật gì ngồi vọc một lát là biết hết thôi mà!
Sao nhin ios nay giong iphone trung quoc qua.màu mè như hoa lá hẹ.(cảm nhận sao nói vậy)
Có cái Spotlight này khi trượt xéo các icon thì thường hay bị đứng (do vướn để ra Spotlight này), còn trượt ngang như này <-----> thì mượt.
Mấy bác trượt cảm nhận độ mượt nên chú ý đánh giá nhầm
123songroi
ĐẠI BÀNG
11 năm
tôn pin fet
ios7 thực tế rất đẹp, chạy mượt mà, kg thấy lỗi lầm gì......
mấy bạn androi đi ra chỗ khác chơi nhé ko áp dụng đc gì bên đó đâu.
quá đẹp
Thích nhất cái facetime audio và blocked! Em xài iphone từ lúc 2008 đến giờ thấy ios này là bản nâng cấp đáng giá nhất! Quá nhiều tính năng hữu ích! Từ lúc xai imessage và facetime chung với bạn gái thì tiền mạng hàng tháng giảm ghê gớm!Luôn tiện hỏi bác nào làm bên kỹ thuật mạng :về cơ bản thì nhà mạng có thể chặn đc dịch vụ imessage và facetime của apple ko?
@Arts in Business Ko, cái này dùng thông qua internet nhà mình mà, có liên quan gì đến nhà mạng đâu và nhà mạng cũng không có quyền gì chặn
@doinho Ý em là xài qua mạng 2,5G hoặc 3G chứ wifi thì nói làm gì
@Arts in Business Có thì xài thôi, hàng tháng trả tiền đầy đủ, đừng lo nhé!
Hieu.Cui
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Arts in Business rõ ràng là ko b ơi, ko đủ trình độ làm thế đâu =))
@doinho nó mà kêu gọi đc cái luật mới thì nó chặn được qua 3G đó bạn 😁. Nếu mà chỉ dùng qua wifi thì đúng là quá bất tiện.
Ra IOS beta cho các Dev thì lỗi là đúng rồi, các Dev mới có việc làm chứ hoàn chỉnh thì mấy Dev thất nghiệp à
Mà cũng cho nhiều lỗi để anti có chuyện nói chứ ko " nhàn cư vi bất thiện" thì khốn
@hoangthimo2011 Dev nào hoàn chỉnh iOS ngoài các dev của Apple? Ra cho dev cũng như sdk là để dev code apps, test apps cũng như fix apps cũ cho tương thích iOS7, chả thằng dev nào rảnh đi hoàn thiện cho Apple ngoài nhân viên của Apple đâu. Hiểu thì nói, không thì yên lặng mà đọc.
@say thuốc lào Dev ngoài cũng góp hoàn thiện iOS vì trong quá trình test họ thấy lỗi thì sẽ feedback về cho Apple, Apple sẽ tiếp nhận và fix lỗi
@say thuốc lào Quá chuẩn, bác trên k bit gi lại còn thích làm anh hùng lên tiếng. Dev ngoài mà fix lỗi thì bố thằng apple cũng k đỡ dc
phamdoan206
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mượt vê lờ bạn ah, nhất là khi nhập văn bản bỏ ta ra ăn cơm xong mới thấy chữ. Vào wed một lúc ra chụp ảnh thấy đơ màn hình. Thôi ở lại 6.1.3 cho lành
Vãi cái ứng dụng :|
....Có tiếng Việt rồi hả ?? Mới bản beta thôi có luôn nhĩ ??..
Ix09
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ios nay đã thành công chúa bong bóng 😆
Mình đã
Mình đã dùng thử iOS7 và mình ước giao diện iOS6 giữ nguyên và được bổ sung tính năng mới như iOS7. Nói thật là iOS7 có iCON quá tồi tệ !!!
@dmt4ukhw4 ông ấy dưới đó chắc cũng đang đau lòng lắm, Iphone đại diện cho sự lịch lãm sao lại trở thành như thế này...haizzz
rickstei
TÍCH CỰC
11 năm
@kasaudepyai Vâng! Chưa học hết lớp 3 nhưng biết canh chỉnh tỉ lệ vàng? Chưa học hết cấp 2 nhưng làm CEO vs mức lương khá là "bèo". Nhưng chắc 2 ng đó cũng hơn 1 ng như bạn. Nếu bạn tốt nghiệp được cấp 3 là bạn hơn ng ta rồi đấy. Còn nếu học xong đại học rồi thì có thấy nhột k?
@rickstei lại không hiểu ý nhà thơ rồi. =)). Bt mình nói đểu antifan nhưng lại toàn bị chính ifan ném đá =))))))))). Bạn có thể nhìn ava, đọc chữ ký và theo dõi các bài viết của mình để nhận ra điều đó :p/
rickstei
TÍCH CỰC
11 năm
@kasaudepyai Bó chiếu bác. Thâm quá
vuchoan
TÍCH CỰC
11 năm
dù sao đây cũng là bản thử nghiệm đã phải chính thức đâu . Người ta thử nghiệm để hoàn thiện hơn mà . Mọi người vội làm gì .

Mình thì thấy iOS7 lạ , chưa quen lắm nhưng nhìn tươi mới hơn các phiên bản trước . Chắc dùng lâu sẽ quen . apple dám đổi mới HĐH như vậy là đột phá rồi , Họ copy hay không thì mình nghĩ không quan trọng . Quan trọng là Sản Phẩm có tốt không , tiện ích không , phục vụ Mình thế nào thôi .
Chứ giờ dùng ĐT cứ Android thế này , IOS thế kia , wp thế lọ . Mệt quá . Các bác nào Chưa dùng IP thì mua cái về Dùng RỒI HẴNG CHÊ , Còn bác nào đang dùng IP chê thì bán đi mà mua Android 😆.....
Chức năng thì tuyệt vời rồi, còn giao diện người dùng thì vắng bóng sự tinh tế của SJ 😔 https://play.google.com/store/apps/details?id=vn.vietmedia.diemdatatm
Có thể tắt bớt hiệu ứng trong phần trợ năng tối ưu như ios6 và có cydia sẽ cải thiện đc pin! Mình thấy pin tốn hơn ios6 khoảng 10% nhưng chức năng thì hơn 20% 😆 đánh đổi cũng ko tồi!
Mới beta1 mà thế này là quá ổn rồi! Các bản âu chắc sẽ hoàn hảo!
Kinh Thế
ĐẠI BÀNG
11 năm
iOS7, cảm hứng từ Galaxy S4
vuongthetu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cá nhân mình dùng thì thấy
Giao diện xấu quá
Thêm các tiện ích thì tuyệt vời
Ngốn ram nhiều quá
Cảm ứng mượt nhưng chậm giống máy tàu