Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iOS 8.1.2 ra mắt, sửa một số lỗi và vấn đề xoá nhạc chuông đã mua từ iTunes

cuhiep
9/12/2014 18:20Phản hồi: 471
iOS 8.1.2 ra mắt, sửa một số lỗi và vấn đề xoá nhạc chuông đã mua từ iTunes
Anh em có thể tải ngay bản cập nhật 8.1.2 bây giờ. Apple cho biết phiên bản này nhằm sửa lỗi (bug fixes) và giải quyết vấn đề mua nhạc chuông từ iTunes và bị xoá. iPad Air 2 và iPhone 6 mình kiểm tra đều có dung lượng cập nhật là khoảng 28Mb nên có thể tải nhanh qua 3G hay wifi. Chúc anh em update thành công.

Để cập nhật anh em vào Settings/General/Software Update hay Cài Đặt/Cài Đặt Chung/ Cập Nhật Phần Mềm
471 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy bản cập nhật nhỏ nhỏ này chắc chủ yếu fix lỗi, vừa lên xong và mọi thứ như cũ cả 😃
Bin Hero
TÍCH CỰC
9 năm
8.1 cho nó ổn :3

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
tuantutinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có là lên luôn nhìn cái số 1 màu đỏ khó chịu lắm

Gửi từ iPad Ari2 của tôi sử dụng Tinhte.vn
@tuantutinh bạn ơi cho mình hỏi ts máy mình nó ko có báo bản cập nhật mới ko có hiện lên cái số 1 màu đỏ luôn nv là sao vậy b
tuantutinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@TrầnVinh2628 Vào cai đặt ---> cập nhật phiên bản nó có báo có phiên bản mới yêu cầu cập nhật ko bạn

Gửi từ iPhone6 plus của tôi sử dụng Tinhte.vn
l3_j34ng_gi4
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bác nào đang dùng iPhone 5 chạy iOS 8 không?
Cho em hỏi thao tác có mượt mà không?
Máy em đang chạy iOS 6 và đang phân vân lên 8 hay không 😔
tomxinhxinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@l3_j34ng_gi4 Mình đang sài ios 8 đây, lên mượt bình thường mỗi khoản pin hơi kém hơn ios 6 khoảng 40'
Lên đi os 6 cũng ko nhiều phần mềm tương thích nữa rồi
sirluong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@l3_j34ng_gi4 ios 6 xài facetime kiểu gì vậy bạn? mong được chỉ giáo!
@l3_j34ng_gi4 mình đang dùng ip 5 ios 8.1.1 đây bạn à . Vẫn mượt mà .
Hiện tại mình không thể update qua PC được mà phải up qua OTA . Đã thử trên 2 PC và đều báo không thể kết nối máy chủ .

hoasua800
TÍCH CỰC
9 năm
@hoangtu_miennui Bạn sửa file Host trong máy tính của mình( trên tinhte có nhiều bài về cách sửa file host không thể update được mà)
đã lên cho em 5s chả thấy thay đổi gì
@Hoangdinh6789 Máy bạn có bị hao pin không vậy
hamaianhnhi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@only_forever 5 tiếng xài hỗn hợp bác à - chán phèo
5s 8.1.2 đã jb
rito1995
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hamaianhnhi Máy bạn có bị nóg lên tụt pin nhah r ngụi lại xog lát lại nóg lên k :v k bik restore new phone có hết k

Gửi từ 5s của tôi sử dụng Tinhte.vn
Chắc TaiG vẫn JB được vì thấy mọi người nói TaiG JB được cả 8.2 beta.
Bản nhỏ này e up qua OTA luôn có sao ko mấy bác????
@Thang_eu Máy e ko JB cơ mà thấy các cao nhân bảo nên up qua Itunes nhưng mà bản nhỏ này up qua OTA chắc ko ảnh hưởng gì về pin bác nhỉ 😁
@kchoangphuc câu hỏi này chỉ có bạn mới trả lơi được sau khi...up OTA xong :D
@kchoangphuc Ko ảnh hưởng gì cả ko có nhu cầu jb thì up trực tiếp qua ota trên ip luôn
aphu1080
TÍCH CỰC
9 năm
@kchoangphuc xài IOS vừa xài vừa sợ thế bác 😁
Hic, Ipad 2 hồi trc tí tởn lên Os8 rồi vội vàng xuống ngay 7. Chắc chết dí ở 7 cho lành thôi.
@hoanganhdung1106 Bạn hướng dẫn cụ ther cho mình cách xuống bởi vì mình mới xài ip nên chưa biết nhiều.m lên ios8.1.1hơn 2 tuần r
@Leo Kây Thường khi ra ios mới chả hạn 8.1.2 thì apple sẽ cho ng dùng hạ xuống ios thấp hơn là 8.1.1 trong vài ngày tới vài tuần.. Sau đó thi apple sẽ đóng 8.1.1 lại và chỉ mở duy nhất 8.1.2 .. Lúc đó bạn chỉ có thể rs laị 8.1.2 và o bao giờ quay về dc bất kỳ ios nào thấp hơn
@sonny_martin M lên ios 8.1.1 thì về đk ios mấy hả b
@Leo Kây Chỉ dc 8.1.1 hoặc 8.1.2 do apple chưa khoá 8.1.1 ... 1 khi đã khoá rồi thì chỉ có ông tim cook mới hạ dc máy cho bạn thôi
đang tải thử.
Bác Cu Hiếp bảo 28mb?
Sao của mình lên tới 64,5mb nhỉ
Có khi nào apple ưu ái máy mình?😁

@songoku_1206 Lên 8.1.1 rồi mà, cái bản update cho ip4s
Ko biết tại sao. Mình cũng chưa lên 1.2, có khi nào up xong xuất hiện thêm 1 ứng dụng trị giá vài chục dolla trên màn hình ko nhỉ ? ^^

@DươngSơn92 Vừa rồi app mới free mấy chúc app và và game mà, thấy có cả mấy cái 20$ kìa sao không tải? 😁
kukun
TÍCH CỰC
9 năm
@DươngSơn92 của em cũng vây, mà cảm giác tốn pin hơn 1 xí so với 8.1 là như thế nào nhỉ 😔
@kukun Up từ 8.1 lên nên nặng hơn
vubaotoan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có update mới là lên ngay và luôn khỏi suy nghĩ.
thang_taidau
ĐẠI BÀNG
9 năm
huhuu. máy em vừa nhận thôing baó , liền up liền tay, xong xuôi, máy còn đúng hình quả táo, trắng xoá... bác nào biết chỉ em với
@thang_taidau Restore lại thôi!

Chắc sửa ko cho JB máy
thang_taidau
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quanghung1611 máy em ipad air 2, ko jaibrek máy. up qua OTA.. tự nhiên đến phàn cài đặt đưnq hình luôn,ko chạy, ko tắt đc
@thang_taidau Restore lại thôi!

thang_taidau
ĐẠI BÀNG
9 năm
có bác nào bị tình trạng như thế ko, chỉ giúp em với
Em iphone 5 bị pin ảo và pin tụt nhanh hơn cave tụt quần, có cái là phải up ngay, hi vọng hết

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
thang_taidau
ĐẠI BÀNG
9 năm
đầu tiên khi máy còn 40% pin, nó báo phải trên 50% hoặc cắm sạc vào, em liền cắm sạc dowload bản cập nhật về, xong xuôi đến phần caì đặt thì nó trắng xoá màn hình, chỉ có logo quả táo và phần cài đặt, em đợi 1 tiếng hồ rồi mà vẫn như thế
@thang_taidau down về restore itunes cho khỏe bác
http://www.iclarified.com/entry/index.php?enid=750
thang_taidau
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hai27018x là ntn hả bác. em mới dùng nên chẳng biết ntn
thang_taidau
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hai27018x em dùng ipad air 2. chăng thấy links đâu cả
@thang_taidau của bạn đây dành cho ipad.
http://www.iclarified.com/8500/where-to-download-ipad-firmware-files-from
Đợi một bản cập nhật lớn rồi lên luôn thể

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Ko biết bản này có sửa cái lỗi 2% 1 phát của 8.1.1 ko?
Nhân tiện ai cho e ? chút. Em đăng ký cái TK itunes + kích hoạt thành công rồi nhưng tại sao đăng nhập vào icloud trên ip nó cứ báo là hết số lần kích hoạt tk trên thiết bị.
Giờ phải làm thế nào để kích hoạt cái TK itunes đấy để dùng icloud vậy?
huuhoa0506
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kchoangphuc Vậy là đt của bác đã được đăng nhập hết số tài khoản cho phép trên 1 thiết bị rồi 😃
@kchoangphuc Lên ituner thực hiện đăng xuất hết tất cả thiết bị, và ko bik thì hỏi a google kakaka
long_vn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kchoangphuc Bạn mua máy cũ ah?
Mỗi máy iPhone chỉ kích hoạt đc 5 tài khoản icloud thôi. Bạn mượn iDevice của người khác rồi kích hoạt nhé. Hôm trc vừa làm cho bé học cùng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019