[*iOS 8*]- Fix Full Lỗi iPhone 4S,5,5S,5C,6,6+ Lock Nhật Đơn Giản Dễ Làm :)

6/11/2014 20:35Phản hồi: 798
[*iOS 8*]- Fix Full Lỗi iPhone 4S,5,5S,5C,6,6+ Lock Nhật Đơn Giản Dễ Làm :)
Chào các bạn dùng máy lock, hiện tại IOS mới nhất 8.1 đã Jailbreak Untethered(JB full) Hoàn chỉnh, các tool đã gần như tương thích với Cydia mở ra cơ hội Fix lỗi full cho các máy unlock bằng sim ghép, có rất nhiều cách fix lỗi nhưng khá phức tạp, loằng ngoằng hơi khó hiểu. Qua kinh nghiệm bản thân mình xin đúc kết ra 1 cách fix nhanh gọn thuận tiện nhất. Ko cần dùng tới máy tính, làm trực tiếp trên iPhone.Máy lock Nhật là lành nhất trong dòng lock,ko kén sim ghép. Hiện tại tớ đang dùng ip6 lock KDDI AU- Nhật mua sim ghép 5S 100k fix lỗi dùng như wolrd 😁

JB bằng Pangu v 1.2.1: download:
http://en.pangu.io/.ios 8 cắm cáp, bật chế độ máy bay và nhấn JB trong 1 nốt nhạc
Hoặc iOS 8.1.1-8.1.2-8. Beta JB theo link HD sau:
https://www.tinhte.vn/threads/da-co-the-jailbreak-ios-8-1-1-va-ios-8-2-beta-bang-cong-cu-tu-taig.2395803/
Khuyên các bạn nếu có máy lock tại thời điểm hiện tại nếu đang ở IOS 8.0 trở lên ( Trừ IOS 6 thần thánh, hoặc nếu máy đang ở IOS 7 muốn dùng ổn định, nhẹ máy thì giữ nguyên không nên lên 8 đối với 4s,5,5S) thì nên update khẩn trương lên ios 8.1.2(bản mới nhất) Đây có lẽ là IOS 8 Final của iPhone các tính năng đã hoàn chỉnh nhất, mượt và ngon vô đối. Ngon nhất trong các phiên bản iOS 8....
Tất cả iPhone 4S,5,5S,5C,6,6+ IOS 8.1 lock Nhật ..đều fix theo cách sau: Nhanh gọn, hiệu quả không mất thời gian mò mẫm, cách fix hơi khác 1 chút so với ios 7:
-> Trước hết: Lắp sim ghép, Cắm cable vào máy tính cho máy tính cập nhật nhà cung cấp. Hỏi có muốn cập nhật nhà cung cấp? OK

Jailbreak, cài Apple File Colduit 2 để truy cập file hệ thống, cài iFile từ iPhone hoặc iFunbox từ máy tính.( JB bằng TaiG nó tích hợp sẵn cái này luôn)

1, Đầu Tiên chúng ta phải Fix Kiểm tra tài khoản😔 SoftBank, AU, Docomô)
Truy Cập iFile theo đường dẫn:
- Var->Mobile->Library->Carrier Bundle Click vào chữ (i) ở Mục Over Lay.Mục Access Permission Vào User bỏ tíchwrite. Done ra nhấn tiếp đường dẫn Overlay, chọn như hình, lưu ý chọn đúng mục 8.1Kb, Click chọn Property Líst Viewer->ON như hình. Xong Bước này Reset máy là Kiểm tra tk OK!
[​IMG][​IMG]
[​IMG][​IMG]

2, Fix danh bạ truy cập:
System->Library->PrivateFrameworks->AppSupport.framework, xoá fileDefault.phoneformat sau đó copy file dưới đây paste lại vào chỗ cũ, dùng iFile OK
Softbank, Docomo:

http://www.mediafire.com/download/03s4zaavh45rrbn/Default.rar
KDDI AU:
http://www.mediafire.com/download/91a2bfktfdjx1va/Default.phoneformat

3, Fix Mynumber,Ft,iMess.(* Lưu ý: Máy mạng SoftBank, Docomo thì bỏ qua bước này. Au Thì phải fix hoàn toàn bước này thì mới lên được iMessage, Facetimé,Mynumber).

Truy cập:
- Vào đường dẫn System -> Library -> Carier bundles -> iPhone tìm và xóa 44050

Quảng cáo

- Tìm và xóa tất cả file trong thư mục KDDI _LTE_jp.bundle (Giữ Folder trống)

- Var->Mobile->library->Preferences->Com.apple.AppSuport.plist. Mở đặc tính-> đổi jp thành vn>. Reset lại máy, chờ reset lại máy sẽ yêu cầu active Ft,imess...Hỏi muốn kích hoạt imess thì nhấn Ok.

Done!

4, Tiếp theo là mới fix lỗi HotSpot, Đổi tên nhà mạng, không cần bật chuyển vùng dữ liệu( Docomo nên bỏ qua)
KDDI Au:
+ Vào /System/Library/Carrier Bundles/iPhone, tìm mục Unknown.bundle và xóa hết các file trong đó.
+ Vào /System/Library/Carrier Bundles/iPhone tìm mục Viettel_vn.bundle (nếu dùng sim Viettel) hoặcVinaPhone_vn.bundle (nếu dùng sim Vinaphone hoặc Mobilephone) copy tất cả các file sang mục Unknown.bundle.

*) SoftBank: vào Cydia tìm TetherMe for iOS8+
- Restart lại máy và tận hưởng thôi còn chờ gì nữa :D
Update: Fix thêm Camera kêu khi chụp ảnh ở chế độ im lặng: Cái này bên Nhật ko cho tắt âm chụp ảnh vì sợ quay lén :D
Vào: System/Library/Frameworks/MediaToolbox.framework/Regionalsystemsoundthatsharebehavioir.plist

Quảng cáo

Xóa hoặc sửa chữ t đuôi .plist: Réstart và máy bạn ko còn là máy Nhật 😃
=>Chốt hạ:
Cài iRosse fix On,Off giữa 2G-3G:
Vào: unlockpro.ru/nano4g.html Click vào dòng đầu tiên tải về và tự mò :D( Ai cũng biết)
- Sau khi làm xong tất cả các bước trên các bạn gần như đã có 1 chiếc iPhone hoàn chỉnh, full tính năng dùng như quốc tế.
Đêm hôm lọ mọ. Chúc mọi người ngày mới cuối tuần vui vẻ :D
798 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rubyuyenlinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác ơi em làm như bác ok hết nhưng khi vào cài đặt giới thiệu máy cứ báo " cập nhật cài đặt nhà cung cấp " thế nếu cập nhật có bị sao ko ạ
beli0410
TÍCH CỰC
9 năm
@menofdark Bạn có xoá hết file trong Unknown.bundle chưa?? Làm đúng HD là đc

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@beli0410 Mình đã xóa hết file trong Unknown.bundle cóp tất cả ở bên Vina chép sang. Làm đúng hướng dẫn mà, thế mới fix đc hết lỗi, chẳng hiểu sao cái hotspot lúc phát thì có nhìn thấy nhưng ko kết nối được
@menofdark THỬ ĐỔI PASS HOTSPOT ĐI,đôi lúc nó bị đơ đơ thế bác à
@beli0410 Mấy bác cho e hỏi. E xai ip5 lock sb 8.2 đã fix full lỗi rồi. Giờ e muốn đổi cái tên nhà cung cấp vina thành carrier như cách này có được k ạ. Thanks mấy bác trước
rubyuyenlinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
ah một lần nữa thank bác nhé bấy lâu nay bác ở ẩn mà bây giờ mới xuất hiện ;)
@rubyuyenlinh vì chưa có 6 lock test 😁
@rubyuyenlinh vì chưa có 6 lock test 😁
Làm theo bác chủ fix full luôn. 5 softbank ios 8.1..... Nhưng nạp tiền vào sim là bị auto sms đến số 338921601 mỗi tin 2k5 đến hết tiền thì thôi( imess ft mynumber đã ok hết). Cao nhân nào chỉ e fix vs chán chả buồn dùng 😔 bác chủ ơi giúp e:(
@thekjss13 fix dba với mynumber chưa cụ? sb mà bị auto à. tưởng vụ này chỉ au 😃
nộp tiền gọi 900 cho lẹ bạn
.........
Bài này là đúng nhất fix tất cả các lỗi thank bạn nhiều nha !!1!!!!!!!!
Romeo_Beck
ĐẠI BÀNG
9 năm
Fix Data Roaming bằng Viettel_vn.bundle có làm sóng yếu đi không bác?
Mấy lần fix cứ bị sóng yếu nên Softbank đành kệ bậtData Roaming cũng chấp nhận còn hơn sóng tụt mất vạch
beli0410
TÍCH CỰC
9 năm
@Romeo_Beck có khả năng mất sóng .
m làm mấy cây mất sóng hết nên để dataroaming luôn
@beli0410 mình thấy sóng bình thường mà mất mỗi phần nhà cung cấp ở cài đặt thôi.
@sm0kjng chuẩn!
yuky202
ĐẠI BÀNG
9 năm
@7 tỷ người khác Mình vừa chuyển sang dùng lock kiểu này nên có 1 số thắc mắc mong bạn giải đáp.
1, Unlock cho 5s softbank thì dùng sim ghép nào tốt (r-sim7,8,9, heicard, rebelios, smartking,...)
2, Unlock có bị lệ thuộc vào fw ko ?
vd:unlock thành công tại 8.1.1 sau khi update lên 9.0 thì có phải unlock lại ko (mặc dù đã jb đc), hay phải đợi cách unlock cho từng máy trên 9.0
3, Tương tự như ở trên, r-sim7 unlock đc 8.1.1 thì sau khi lên 9.0 có unlock đc ko, hay mình phải dùng sim ghép khác hỗ trợ unlock 9.0 ?
Thanks bác !
@yuky202 1, Sim Heicard v7.4 All in one dùng đc tất cả mọi ios. Đơn giản, dễ cài đặt.
2, Unlock ko lệ thuộc Fw vì lock Nhật hầu như chiến hết mọi IOS,sim ghép, update fw thoải mái( nên nghe ngóng chuột bạch. Chỉ khi cần Jailbreak fix lỗi thì phụ thuộc Jailbreak.
3, Ý 2 đã bao hàm ý 3 của bạn
P/s: Lock Nhật sim ghép hỗ trợ rất tốt update thoải mái các phiên bản và nếu trong trường hợp sim ghép hiện tại ko hỗ trợ phiên bản kế tiếp thì 1 vài ngày sau sẽ có sim ghép cho lock Nhật. Dùng lock nhật là tốt nhất trong các loại lock rồi. Chia vui các bác đang dùng iPhone lock Nhật vì giờ đây cứ có phiên bản mới ra là rất nhanh có Tools JB 😁
huyducvu
ĐẠI BÀNG
9 năm
oánh dấu. thank!
dinhvt_86
ĐẠI BÀNG
9 năm
thư mục overlay e ko thấy bác ạ
leonheart
TÍCH CỰC
9 năm
@dinhvt_86 em cung giong bac nay... 4s sb
Có ai fix dc carrier ip6 sb mà mynumber vẫn giữ nguyên số của mình k . Mình fix mynumber bị thành số lạ vs mất sóng cái la bi active lại imess

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
h2media
TÍCH CỰC
9 năm
@xuansondt Liện hệ mình nhé, đã fix full 6 lock SB
new.bie
ĐẠI BÀNG
9 năm
@7 tỷ người khác ip5 lock au 8.1 e fix xong vẫn ko lên my number và imess là số điện thoại khác bác ơi :'(
@xuansondt mình có thể fix số lạ cho bạn mà không cần dùng tool tàu, mày mò tỷ lần mới đc, bạn có nhu cầu mang tớ thử, đc thì gọi là uống nc không thì thôi
taxtuan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Harry Rain Nếu không phức tạp quá thì bạn hướng dẫn luôn đi, thanks!!!!!!!!!
Cái này hình nhue fix hostpot. Mình chưa thử vì máy mình full rồi image.jpg
@doan_svhouse Cái này mình vừa cài vào bị đo* k làm dc j chắc phải đợi update

jackyblack89
ĐẠI BÀNG
9 năm
@doan_svhouse Không xài được trên ios 8.3 nhé
rubyuyenlinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
em làm cáh bác chủ ok hết nhé rm lock au ip 6
có bác nào fix được tắt cái tiếng chụp ảnh của máy lock Nhật chưa =))
dangquybk
TÍCH CỰC
9 năm
@7 tỷ người khác Pangu được cài vào iPhone có tiện ích này luôn đó bạn.

Sent from my iPhone 6 Plus using Tinhte.vn
bac lam on chi giup : minh ko biet cai Afc2add o dau.
minh xai con au ko biet kam sao fix het
beli0410
TÍCH CỰC
9 năm
@daidung123456789 Bạn ko phải cài cái đó nữa đâu
Vào cydia tìm "apple file ....."2" cài nhé

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Bác nào dùng iphone 6 softbank cho e xin cái mục iphone trong carrier bundles chưa chỉnh sửa với help help ....

leonheart
TÍCH CỰC
9 năm
máy em 4s sao ko có mục overlay trong mục carrier bundles bác ah
chủ thớt cho hỏi, mình đã làm theo hướng dẫn nhưng k fix đc *101#. giúp mình với :
upload_2014-11-7_23-11-43.png upload_2014-11-7_23-12-17.png
ImageUploadedByTinhte.vn1415377257.172476.jpg bác nào có mục iphone đó mà chưa chỉnh sửa k e xin với iphone 6 softbank

@Thịnh bờm Cho carrier update đi là lại có lại mà

Mình xoá chứ k phải sửa nên phải có file mới. K thì phải rs bằng itunes ms đc

@Thịnh bờm cả một cái thư mục e nghĩ hơi khó thôi restore lại r fix lại từ từ cho nó ngon bác à
@Thịnh bờm cả một cái thư mục e nghĩ hơi khó thôi restore lại r fix lại từ từ cho nó ngon bác à
@xuansondt Cũng muốn vậy lắm bác à. Nhưg hiện tại e đi làm. K đc ra ngoài. Laptop k có pc k có. Ra net thì máy cùi bắp k rs đc. Khổ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019