[*iOS 8*]- Fix Full Lỗi iPhone 4S,5,5S,5C,6,6+ Lock Nhật Đơn Giản Dễ Làm :)

6/11/2014 20:35Phản hồi: 798
798 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phongpro87
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình vừa mang ra thợ người ta fix cho mình nhưng người ta fix bằng phần mềm, không hiện My number các bác à. giờ phải làm sao? mình dùng 5c lock DCM
sunwaii
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phongpro87 máy đã jb thì fix theo cách của chủ thớt là full luôn.nếu đã fix bằng tool thì phải restore lại sau đó jb rồi fix mới full đc
phongpro87
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sunwaii Bạn cho mình hỏi là 5C lock thì JB ntn vậy?
phongpro87
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bạn cho mình hỏi là 5c lock DCM thì dùng sim ghép nào bây giờ ổn định ạ Heicard v7.4 và Heicard Overlay?
@phongpro87 heidcard v7.4 bạn
phongpro87
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho mình hỏi là cách fix lỗi này có sử dụng được "ứng dụng SIM" trong mục "điện thoại" không vậy?
Sao mk fix lỗi kt tài khoản mà k đc vậy nó k hiện thư mục 8.1kb mà nó lại hiện lên thư mục này ai giúp e vs ạ gấp lắm oy
ImageUploadedByTinhte.vn1439622859.827204.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1439622868.274313.jpg
@Phamvietanh2712 Bạn cứ vào cái file 3,9 Bk cung được
minhnkt
TÍCH CỰC
9 năm
Oánh dấu phát
taxtuan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con IP6 Docomo đã fix full lỗi, tuy nhiên My number vẫn là 0000xxxx, có cách nào fix luôn không các bác???
tigerii
TÍCH CỰC
9 năm
@taxtuan có mấy bài hd fix sai mynumber đó bác.
làm theo thử xem.
nếu sai số thì reboot hay mất sóng là bắt kích hoạt lại ft+im nên sẽ bị trừ tiền trong tk đó bác.
trước m cũng bị.nhưng fix = tool rùi nên để vậy lun.ngại làm lại
quocviet84x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Help me...
Iphone 5s lock AU dùng mạng Viettel đã fix full như QT theo như hướng dẫn, nhưng khi thay sim Vina thì ko lên đc my number, Còn lại ko bị lỗi gì, mong các cao nhân chỉ giáo
hongle516
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đang dùng bt tự nhiên bị mất imess ft, cứ báo ĐANG chờ KÍCH HOẠT là sao nhỉ? Fix lại ko dc 😔 . 6+ AU KDDI 8.3
Em bị lỗi này là sao ? Fix full lỗi rồi chỉ có mỗi cái này là chưa tải về được thoi .em không muốn dùng đên máy tính
Em có con 5 lock t-mobi fix hết các lỗi ngon lành rồi nhưng giờ e lắp sim khác. Mở imess lên thì bị hiện sdt sim cũ. Ai giúp em với ạ. E cảm ơn ạ.
Cao nhân nào cho e xin cái file để sửa *101# đc không,e vô tình xoá mất đi rồi,mong mọi người giúp đỡ ak
ad ơi sao máy mình sb ghep xsim ko lên dc imess với ft vây ?
lam81
ĐẠI BÀNG
9 năm
AD cho mình hỏi ở mục 3 có đoạn này Mở đặc tính-> đổi jp thành vn>. Reset lại máy, chờ reset lại máy sẽ yêu cầu active Ft,imess...Hỏi muốn kích hoạt imess thì nhấn Ok.Mở đặc tính là gì mình ko hiểu lắm.AD chỉ dùm mình với.Cảm ơn nhiều
minhnkt
TÍCH CỰC
9 năm
@lam81 là bấm vào mục Properties (tiếng Việt là Đặc tính) trong iFiles ấy
Các bác cho em hỏi ,giờ em đang ở 8.2 đã fix full lỗi và đang lắp sim viettel giờ em thay sim viettel khác vào thì có phải fix lại my number ,facetime hay imessage không ạ .hoặc em lắp sang sim vinaphone thì phải sửa lại những lỗi gì ạ
@thanh_thuphap_tn Fix rồi thì thay sim không cần fix lại bạn.
minhnkt
TÍCH CỰC
9 năm
@thanh_thuphap_tn Chính xác phải là thay sim cùng mạng thì ko cần fix lại thím nhé 😁
sao em làm như bác thớt mà không thấy phần 8.1kb nhỉ .xin bác thớt chỉ giáo ạ.thank bác,của em là9.9 kb 3.8kb 3.8kb thôi ạ
em chi fix dc loi 101 thoi .con cac loi kia ko fix dc.em dung 5 sòttbank
Ad ơi e có thắc măc như sau:
Máy e là 5s lock.theo như hình 1. Thì e k có nhà cung cấp ạ. Máy e đã jb và 8.1.2.
Máy bạn e là qte. 8.4.1 và có nhà cung cấp để chuyển mạng.
Khi e sóng yếu em muốn chuyển mạng như của bạn e sao k có phần đó vậy ạ 😔
Ở phần giới thiệu trong cài đặt e có thấy lànhà cung cấp là viettel 18.0
Tại sao máy e lại k có như của bạn e (ảnh 2 dòng 6) :(
bigboy22_09
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đánh dấu lại cái
bigboy22_09
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đánh dấu lại cái
Ai giúp giùm mình sáng mình xoa app gì trong cydia h sóng nó cứ 1 cục ntn