iOS có Siri, Windows Phone có "Ask Ziggy"

TDNC
3/1/2012 3:4Phản hồi: 366
366 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MrActor
TÍCH CỰC
12 năm
Ra lệnh bằng giọng nói thì chỉ hay đối với các bác nói chuẩn tiếng Anh và có vốn từ kha khá. Ai mà phát âm kém thì mơ đi dùng tay cho lẹ, nói 1 câu nó hiểu theo 1 nghĩa khác hoặc không hiểu thì bằng thừa. Chờ bao giờ có phần mềm nào phát âm bằng tiếng mẹ đẻ nó mới là có ý nghĩa nhất. Phần mềm Ask Ziggy này còn nhiều hạn chế cần phải nghiên cứu thêm nữa, ngay như sau khi nói phải bấm stop thì cũng quá bất tiện rồi.
Coi bộ năm 2012 sẽ là năm của ra lệnh bằng giọng nói, thay cho năm 2011 của "kiện tụng"....!
iDratini
TÍCH CỰC
12 năm
Từ khi iOS có Siri thì các hãng ĐT rộ lên mấy cái app giống để cạnh tranh.... Chắc iOS không có Siri thì họ cũng chả thèm làm....
cái này rất hay và chuẩn đấy. lại miễn phí nữa. hdh window phone cũng đáng gờm đấy

---------- Post added at 10:29 PM ---------- Previous post was at 10:22 PM ----------

siri cũng chỉ là 1 tính năng do 1 công ty phát triển sau đó Apple mới mua lai thôi bạn à. không cần thiết phải thần tượng nó quá như vậy
Dùng lởm quá, mãi ko thấy gì, Uninstall luôn
Phải thử =))
romero
TÍCH CỰC
12 năm
Soft như xxx nói xong phải nhấn cái nút bé tí lại cảm ứng ko nhạy nữa thì lái xe cua quẹo gặp ổ gà thì bó tay rồi, ko khéo tai nạn đó hix. Chưa kể trông xấu hoắc phát âm như cái máy cà giật cà giật. So với Siri làm gì cho xấu hổ..
5 năm về trước cái Nokia 7260 của mình đã có chức năng này rồi mà ta @@
Nói chung là không cần phải so sánh 2 phần mềm vì mỗi phần mềm do 1 đội ngũ chuyên gia nghiên cứu không liên quan tới nhau ! siri thì chỉ có trên iphone còn ask ziggy chỉ có trên wp nên không cái nào đụng chạm đến cái nào. Ai thích sử dụng hdh nào thì có phần mềm riêng của mình để sử dụng đâu có ảnh hưởng j tới nhau! khi đã gắn bó với 1 hdh nào đó thì người dùng sẽ cảm thấy mình yêu nó và nó phục vụ tốt cho công việc của mình . Mong fan của 2 nhà không nên vào chém gió nữa cho topic không phải trở thành bãi chiến trường vì topic là để quảng cáo phần mềm cơ mà !
Ứng dụng này mạnh thật, đối thủ nặng ký của Siri đây, hơn Vlingo bên Android nhiều. Nhược điểm là giao diện quá xấu, và cái tên thì hơi củ chuối!
DDoS
TÍCH CỰC
12 năm
haiz...bao giờ các phần mềm như Siri, Vlingo...có hỗ trợ tiếng việt thì em quan tâm...😁
cuong1804
ĐẠI BÀNG
12 năm
Topic xuất hiện những cm như "........ Xịn nhất " hay đại loại thế là xảy ra chiến tranh liền. Sao cứ phải nhận xét 1 cách chủ quan như vậy. Ăn gạch là phải thôi
giọng nói y như siri của apple! mà hay thì cứ xài,,,hé hé!
don't care, dù sao cũng là hiệu ứng ăn theo siri.
ko phải cuồng, ko phải gây chiến, ko phải hơn thua !
nhưng rõ ràng là Apple ra cái gì thì các hãng khác lại đi theo cái đó ! và lúc nào cũng gây ầm ĩ !
từ tablet, đến ultrabook, bây h thì là siri !
sự thật nó luôn là thế !

nhưng đó là Apple của Steve còn Apple của Tim Cook sau này thì từ từ chúng ta mới biết 😁

càng ra nhiều thì càng có lợi cho người dùng thôi 😃
cuong1804
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hihi e rất thích câu này của bác 😃 e tuy là fan của steve nhưg k phải fan táo
kiểu này thì tất cả anh em sài smart phone từ android apple window phone sẽ rủ nhau tự kỉ hết lượt với các phần mềm hữu ích như rứa. nhưng mà nhớ tự kỉ 1 mình thui nha các bác, chứ đang đi chơi vs người yêu mà cứ móc điện thoại ra nói 1 mình có ngày em yêu nó bỏ luôn thì khổ đấy:adolf:
hic, vs trình độ tiếg anh còi của mìn thì chỉ khi nào ra mắt phần mềm " nói vs em" thì e mới dùg đc 😁
Tobie_arc
TÍCH CỰC
12 năm
Đợi nó ra bản mới giao diện đẹp đẹp em mới cài.Giờ làm mấy cái đơn giản cứ Tellme thôi là đủ rồi
Pham Nhu An
ĐẠI BÀNG
12 năm
100 cái đầu => 100 suy nghĩ => 100 cảm nhận => 100 ý thích khác nhau. Mình có thể thích cái mà bạn không thích và ngược lại.
Không sùng bái, không tôn thờ, không ghét cái sản phẩm vật chất nào cả nhưng cũng cần biết cái có trước, cái khởi đầu bởi lẽ nó là cái khơi nguồn để bây giờ có rất nhiều cái cho mình lựa chọn theo ý thích của riêng mình.
- Hôm nay có thật nhiều ĐTTM màn hình cảm ứng để lựa chọn theo sở thích, cái khởi đầu tạo ra xu hướng này có lẽ là iPhone.
- Hôm nay có nhiều sự lựa chọn cho MTB, khơi nguồn có lẽ là iPad.
- Bây giờ và thời gian tới chắc chắn sẽ có nhiều phần mềm có thể hay hơn cả Siri bởi vì nó lại tạo ra xu hướng mới.

Và chắc chắn sắp tới sẽ còn nhiều cái rất hay cho anh em mình lựa chọn nếu có cái gì đó, của ai đó tạo được xu hướng mới.

Trong đêm tối ai cũng cảm ơn ngọn đèn nhưng rất ít ai nhớ người cầm đèn đang đứng trong đêm.
kết câu này nhất đó bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019