[iOS] Tìm và tắt những ứng dụng GPS làm hao pin

TDNC
2/7/2012 3:18Phản hồi: 82
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

atro027
ĐẠI BÀNG
12 năm
ok. cảm ơn chủ thớt nhiều
lenghia27
ĐẠI BÀNG
12 năm
đơn giản là tắt all những j` có thể bật🆒
Rất biết nhưng ít người post.
Công nhận để GPS cũng hao pin nhưng cái gì cần thì vẫn phải để thôi (Smartphone mà)
tôi để mỗi find iphone
lovetone
ĐẠI BÀNG
12 năm
dù tắt hết van hao 😔
Mấy cái định vị chỉ làm hao pin khi và chỉ khi nó hiện cái biểu tượng mũi tên phía trên status bar. Bình thường không dùng ứng dụng có định vị thì chức năng này được tắt hoàn toàn mặc dù bạn để chế độ mở.

Hồi xưa còn dùng Google Latitude thì chức năng định vị được kích hoạt liên tục nên hao pin thấy rõ nhưng giờ cũng đã sửa lỗi rồi nên hầu như chẳng có chương trình nào để bật định vị liên tục.
Tắt nữa thì cũng chỉ đỡ dc 1 chút thôi .... 😔
mình vào GPS xong là tắt ngay nên ít hao pin vì nó
Thiết thực lắm, Cám ơn nhiều chủ thớt ơi...
Mấy cái này mình biết lâu rồi, ngày xưa xài BB 6.15 nản với vụ pin 😁 với bác nào ít sử dụng mail thì nên tăng thời gian pull mail, giảm độ sáng màn hình, vào notification tắt các chương trình ko cần thiết ( only iOs 5 ), tắt các app chạy ngầm khi ko dùng đến...:D
Các bạn đợi fw iOS 6 thì pin sẽ cải thiện hơn đáng kể. hi vọng và mong chờ sự mới lạ hơn ở phiên bản final. giờ đang dùng iOS 6 beta 2 cũng thấy hài lòng 😃
mình đã làm và hiệu quả rõ rệt
Nói chung đã mua iphone thì phải nghịch, mà nghịch mau hết pin thế thôi
Sài bình thường chơi game, lướt web, GPS nói chung là vi vu thì cỡ 5 tiếng là máy ngủm 😁
Mình xài ip để search web lên fb yahoo thoai. Nên lúc ko xài thì để chế độ máy bay.
Bật cái này hay hem thì cũng ko tốn mấy vì đa phần toàn để chế độ máy bay.
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Chấp nhận tốn pin thôi, Smartphone mà, bó buộc em nó làm em nó không còn là smartphone nữa
Mình thấy Instagram cũng rất tốn pin vì nó luôn chạy ngầm
tắt GPS là ổn nhất, vì ít khi dùng GPS
1 số apps quan trọng thì ko nên tắt như map, camera hay 4square :d

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019