[iOS8] Find My iPhone thêm tính năng gửi thông tin địa điểm khi máy sắp hết pin

TDNC
4/6/2014 2:54Phản hồi: 130
[iOS8] Find My iPhone thêm tính năng gửi thông tin địa điểm khi máy sắp hết pin

Tính năng tìm điện thoại bị mất "Find My iPhone" trên phiên bản iOS 8 được bổ sung thêm một tiện ích nhỏ có tên là "Send Last Location". Nhiệm vụ của nó là tự động gửi thông tin địa điểm của máy khi sắp hết pin nhằm cung cấp thêm manh mối để người chủ dễ tìm lại điện thoại trước khi máy bị tắt. Trước đây, chỉ khi nào chúng ta mở "Find My iPhone" thì máy mới bắt đầu gửi tín hiệu địa điểm về, trong khi đó với "Send Last Location", máy sẽ tự động gửi tín hiệu trước khi hết pin để chúng ta có thể xem lại vào bất kỳ lúc nào.

Bạn có thể tìm thấy tiện ích này trong phần Settings > iCloud > Find My iPhone. Hiện giờ người ta chưa rõ thông tin này sẽ được lưu giữ trong bao lâu, riêng Find My iPhone chỉ lưu thông tin địa điểm trong vòng 24 tiếng mà thôi. Trong phần cài đặt của iOS 8 cũng không nói rõ Send Last Location sẽ gửi thông tin về chỗ nào nhưng rất có thể nó sẽ gửi về dịch vụ Find My iPhone. Để khi bạn mở Find My iPhone lên sẽ luôn biết được vị trí cuối cùng của chiếc máy kể cả khi nó đã không còn pin. Còn trường hợp máy bị tháo SIM hay tắt máy đột ngột thì chắc có lẽ bạn phải đành chịu thôi.

130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vvtt00
ĐẠI BÀNG
10 năm
vớ vẫn. không có cái gì hay cả. mất thi thôi . mà tìm đuoc mới lạ.
Smowtion
TÍCH CỰC
10 năm
@vvtt00 Mình mất điện thoại và tìm lại được đó
@vvtt00 Có cái này bắt đc hơi bị nhiều trộm đó,đặc biệt mấy đứa giựt điên thoại
@vvtt00 anti cuồng nè
vvtt00
ĐẠI BÀNG
10 năm
@[K]od Xin lỗi ban. Tôi ko dùng iphone nhưng tôi dung ipad .
plusvn
TÍCH CỰC
10 năm
Ít khi bật Location. Đáng lẽ phải có tính năng tự động kích hoạt Location 😁
Makoto81
TÍCH CỰC
10 năm
@plusvn Sợ hao pin thì đừng có đòi hỏi gì hơn nữa đi bạn. Apple có cung cấp tính năng đó mà ko xài thì còn nói đc j nữa?
@plusvn Có nhé
chuyenim
ĐẠI BÀNG
10 năm
//Trước đây, chỉ khi nào chúng ta mở "Find My iPhone" thì máy mới bắt đầu gửi tín hiệu địa điểm về//
Thế này khác gì vô tác dụng
@chuyenim avatar ngon vãi
@Người Dơi Hình nè

dzungntd
TÍCH CỰC
10 năm
Chưa hết pin nhưng bị tắt máy thì cũng vẫn mất máy =))
Sylvester
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trungdung143 Trừ mấy con đen trắng thì việc đầu tiên sau khi nhặt được cái đt là tắt máy 😁
dht7479
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trungdung143 Chưa mở passcode mà vẫn off máy được mới ngu ah. Sao ko chỉnh cái vụ này nhỉ

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Auxuanmanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sau vụ hack icloud e còn chả dám bật find my iphone cơ 😆)
Các bác lên ios 8 beta rồi cho e hỏi pin sử dụng thế nào vậy, có tụt nhanh không, e máu lên quá mà ngại mỗi khoản pin.
@Auxuanmanh 5s . tụt quá nhanh chứ không phải nhanh nữa.cơ mà dùng hay,nhiều tính năng hay,tiện lợi.phải nói là quá hay và tiện lợi chứ không phai hay nữa.cơ mà pin bong thì yếu như hời ios7 beta1-2
@Auxuanmanh Apple đã xác nhận icloud ko bị hack rồi. Có chăng là nhiều người chủ quan dùng một pass một tk cho nhiều máy nên dễ bị hack, mình khuyên bạn dùng cái lastpass hay icloud keychain chả hạn nó tự động tạo pass ngẫu nhiên
Auxuanmanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chodaicam E k biết vụ này, thank bác 😁
@chodaicam Thằng nào bị hack ko quan trọng, quan trọng là nó lấy đc khóa của bạn thôi. Và khi nó đã lấy đc là bác quang tèo luôn.
Gửi thì sao. Dám lại đòi ko mới là vấn đề
K khéo lại vỡ mồm :v
huydcc
TÍCH CỰC
10 năm
Hiển thị trên google map còn chi tiết,chứ apple map thì có hiện lên nhiều lúc chẳng biết nó ở chỗ nào.mà mất thì hy vọng gì tìm đc.k liên quan chứ máy mình lên os8 chạy nóng vãi.lại phải về 7 😁

@huydcc mình thấy apple map chi tiết hơn google map nhiều bạn ơi. Các ngõ nhỏ trong thành phố apple map hiện chi tiết còn bên google nó cho ra khỏi bản đồ luôn. Được cái google map biết nhiều địa điểm hơn thôi.
huydcc
TÍCH CỰC
10 năm
@lumia62o Mình dùng cả ip và ipad.nhưng mới chỉ add udid mỗi ip nên lên thử thôi.mà 5s chip mạnh thế chạy còn nóng k biết thấp hơn thì thế nào.mới là beta nên nó nhiều lỗi vặt là b

huydcc
TÍCH CỰC
10 năm
@Béo Khùm Mình vẫn thấy google map nó chi tiết hơn mà b.có cả tên các nhà hàng,địa điểm ăn uống này nọ...vẫn chi tiết hơn nhiều.về các tỉnh nó còn chi tiết hơn ác

@huydcc về địa điểm quán xá thì google chi tiết hơn nhiều. Nhưng mà về ngõ ngách thì apple map chi tiết hơn. Mình thử so sánh thì thấy các hẻm nhỏ ở tp.HCM bên google map ko có 😃 có những đoan ngõ cụt vài chục mét apple map còn hiện rõ 😁
V’t
TÍCH CỰC
10 năm
Đặt chế độ máy bay thì sao?
@lumia62o Thì thôi 😃

Nhìn thấy càng tức, biết mà khôg làm gì được.

Ở Việt Nam không biết thì thôi, biết mà đến hỏi khéo còn tốn thêm tiền viện phí.
Công an thì đến báo mất xe nó còn chả thèm tìm nữa là điện thoại.

Gửi từ cục gạch yêu quý
@mystery198x 2 đứa bạn mình lượm được chiếc iphone 5 trước nhà, nó hẹn người ta tới lấy trong khi chụp hình khoe với mình là mới lượm xong, trong khi nó chỉ dùng đt tầm trung thôi 😆, quan trọng là ai lượm được kia, chớ cố tình ăn trộm thì chịu 😔
@mystery198x còn tuy người thôi có người tốt người xấu , ở đâu chả thế cứ gì việt nam. Hôm trước mình còn làm rơi cái iphone 5 ở trên đương tây sơn, thế là đang đi có 2 chị gọi lại hỏi có phải làm rơi ko, thế là mình lục túi thì ko thấy thật. Sau về được trả lại mừng rối rít
@mystery198x 😆 ở đâu vẫn thế thôi, nc' ngoài k ngu như VN đâu. icloud k có còn hơn, nge hách đc mà gê
Nokia6686
TÍCH CỰC
10 năm
Có thì cũng tốt. Làm mọi cách để tăng khả năng tìm lại điện thoại.
Nhưng thế nào 1 thời gian ngắn sau cũng sẽ có bài "Hướng dẫn tiết kiệm pin trên iOS 8" và sẽ chỉ cách tắt hết mấy cái kiểu vầy đi cho đỡ tốn pin.
CLong
TÍCH CỰC
10 năm
Thằng trộm nó chỉ cần tắt location services là bó tay,
CloudNine
TÍCH CỰC
10 năm
@CLong nhiều chú thiếu nhi chả xài iPhone bao giờ nhào vô nói cứ như đúng rồi
CLong
TÍCH CỰC
10 năm
@CloudNine Tuổi cẩu mà vào cắn hả, cuồng thì cũng cuồng vừa thôi. Cũng chỉ vì có những thằng cuồng như mày mà ở cái 4rum này mới hay cãi nhau về fan đấy
CLong
TÍCH CỰC
10 năm
@htevn Chú bật hộ a thằng này cái, bật = niềm tin,
đợi ios 9 hay 10 ngon ngon chuyển qua ip sài thử. Hehe
Mh370 mà có trang bị thế này thì đã k mất tích bí ẩn 😃

Sent from my IM-A870L using Tinhte.vn mobile app
giống bên lumia quá... coppy của lumia chắc luôn... sinh sau đẻ muộn mà củng bị coppy vãi cả iphone và ios8
Tính năng này hay đấy, ở nước ngoài hữu dụng quá chừng.

hamyty
CAO CẤP
10 năm
nên cài mk cho iphone, trộm ko thể tắt máy đc, reset lại dính icloud 😁
@hamyty Cài mật khẩu trộm vẫn tắt máy được mà =_=

Cái này đang có trên WP8 của mềnh
@dangphucvn có phải nên gọi là sao chép ko bác
@anhchanggood Ai đăng ký bản quyền trc thì kẻ k đăng ký mới bị gọi là sao chép ;)
daikimgia
ĐẠI BÀNG
10 năm
tui đã tắt tính năng này trên tất cả các thiết bị iOS.

Hữu dung đâu ko thấy mà trước mắt thấy lo bị hack khoá máy, rồi nỗi lo khi reset máy bị dính lỗi active.

Dẹp luôn cho lành, mất rồi thì đừng mơ mà đòi lại được
@daikimgia Ở VN mà máy bị mất có khóa iCloud nó vẫn rã máy bán link kiện, có mơ mới lấy lại đc (trừ khi gặp phải tay gà)
951243
ĐẠI BÀNG
10 năm
@daikimgia ko đòi lại dc cũng ko cho thằng trộm nó dùng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019