IP 5 từ 7.1.2 lên 8.2 qua ota bị treo táo_ help!!!

nagydolammua
14/3/2015 7:58Phản hồi: 11
chết toi. mình mới mua IP 32G white , a1429 ở phiên bản 7.1.2 xong mình cũng ham hố lên 8.2 nên cập nhật trực tiếp qua OTA cũng chưa backup nữa, mình down 909mb xong nó hỏi có cài k mình ok. bây giờ tới cái bước phần trăm tới gần 100% thì nó đúng gần 30'. máy mình là bản quốc tế. ai giúp mình với!
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Biti266
ĐẠI BÀNG
9 năm
Download fimware restore trực tiếp bằng itune nhé bạn!

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Bạn nên restore bằng itunes cho chắc ăn..nhớ là máy ho lao của bạn nhá..nếu ho lao ẩn thì mang xác đi bán..😆)

Sent from my iPhone 5s using Tinhte.vn
@user.nguyennghia Bác làm e sợ quá ...Của e cũng vậy nâng qua itunes gần dc 100% thì báo lỗi rồi h cái iphone chỉ hiện mỗi cái chữ itunes với cái cáp .... up di up lai vẫn k dc ....Làm sao giờ các bac?
memberock
ĐẠI BÀNG
9 năm
Gần 100% báo lỗi dễ ăn cặp lắm.
Ra bằng mác thử xem bác
lockseam89
ĐẠI BÀNG
9 năm
download firmware 8.2 mới nhất về, kết nối itunes, shif restone. nhớ ID và Pass Icloud k chặn giấy
duchung178
TÍCH CỰC
9 năm
Của bác đi qua 2 bước chọn quốc gia với chọn ngôn ngữ thì hiện cái hình yêu cầu cắm cáp kết nối itunes hả
Chia buồn bác. Em cũng có con ip4 bị như thế. Cắm mt itunes nó ko xác nhận đc
Lên mạng thấy bảo thay cặp gì đó ko ăn khớp với server nên ko nhận ra máy. Chịu chết ở bước đó
Không qua bước nào hết các bác. Bam nguồn là hiện cap vs itunes à. Của e giờ cắm itunes vào vẫn nhận máy . để tab update với restore lai máy ...mà chọn update nó vẫn update 8.2 nhưng 99% lai báo lỗi.
Máy đã jailbreak ở 7.1.2 chưa vậy? Nếu đã jail rồi thì ko up otg đc đâu treo liền. Kẹt quá đưa về dfu restore cho nhanh.
Đưa về tnao vậy bác . Giờ chọn restore có mất hết dữ liệu hình ảnh không mấy bác?
Máy e đang xài 8.1.3
iRain
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Jun191193 thường thì đưa về DFU xong restore sẽ được
Cảm ơn các bác. Máy e đã bình thường trở lại. Giải pháp là 100k và nhờ thợ nâng 8.2 dùm 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019