Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

IP nhận được tín hiệu kết nối wifi nhưng ko vào internet được....?

caremkeomut
28/2/2010 13:58Phản hồi: 25
Mọi người ơi.... Ko hiểu sao Iphone nhà em bắt được tín hiệu wifi nhưng không thể vào internet được? (Em cài adhoc trên laptop để phát wifi cho Iphone). Nhân tiện cho e hỏi việc cài IP tĩnh, IP động có liên quan gì đến việc Iphone ko vào internet đc ko ạ? Ai biết làm ơn giải đáp giúp e với.... :shocked7fl:
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Le0_vn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Test lại với modem wifi nhé, chắc chắn đc.
Reset networking chưa bạn?
em cũng vậy, vì cơ quan emđaật cêế độ ip tĩnh, bác nào giúp hướng dẫn cho em cách điền ip tĩnh cho máy iphone với ạ. em cảm ơn các bác
herotran8
ĐẠI BÀNG
13 năm
Để đặt ip tĩnh trước hết cần biết dải ip đang chạy. Cách tốt nhất là xem địa chỉ ip của máy pc đang kết nối internet qua wifi đó. Thông thường sẽ là dải: 192.168.1.x hoặc 10.10.10.x.
Bạn vào mục Wifi trên ip, ở mục chọn mạng wifi, nhấn vào mũi tên ở dòng mà có tên wifi cơ quan, chọn Static( Ip tĩnh) sau đó đánh địa chỉ vào. Ví dụ với dải 192.168.1.x thì đặt như sau:
IP Address: 192.168.1.199
Subnetmask: 255.255.255.0
Router: 192.168.1.1
DNS: 192.168.1.1
Bác giúp em với, ở cơ quan em, máy laptop của em có ip tĩnh là:
IP Address: 192.168.154
Default getway: 192.168.1.3

Vậy nếu để điền vào iphone thì
Router: điền như thế nào ạ?/............?
DNS: điền như thế nào ạ?/............?
sài tạm ApWiFi1.0.4.1 cho dễ
http://www.mediafire.com/?9osuq7dpnqprev5
@truongtuananhhau1 Ở đây, AP của cơ quan bác không có bật DHCP (tính năng tự phân phát IP cho các thiết bị thu). Vậy nên bác phải khai bằng tay cho iPhone của bác. Theo như IP bác đưa ra ở trên (192.168.1.154 mới đúng nhé) thì bác khai bằng tay cho iPhone như sau:
IP Address: 192.168.1.xxx (xxx phải nằm trong dải được cài đặt trong AP, thông thường thì có khoảng 100 số (100 đến 199 chẳng hạn), vậy bác mò mẫm xem là số nào (không trùng với bất cứ thiết bị nào đang thu => không thể là 154)
Subnet mask: 255.255.255.0
Router: 192.168.1.3 (đây là IP của AP)
DNS: 192.168.1.3 (tức là DNS của AP như thế nào thì iPhone dùng DNS đó) (bác có thể chọn DNS khác (Google chẳng hạn)))
Bạn thiếu bước Brige Connection giữa LAN với Adhoc rồi
herotran8
ĐẠI BÀNG
13 năm
1.Lý do bạn không vào được internet: - Bạn tạo mạng adhoc chưa đúng
- Máy bạn chạy winxp, cần phải kết nối wifi vài lần cho tới khi iphone nhận được ip (mình đã kết nối kiều này nhiều rồi, lần nào cũng phải vài ba lần thì iphone mới nhận được ip).
2.Nếu laptop của bạn cấu hình mạnh thì cài win7, chạy connectify. Kết nối rất nhanh và chuẩn.
vanhung872
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy của e cũng vây vo wifi vẫn thây tên wifi và có luôn dấu check ở tên wifi đó , coi trên màn hình iphone vẫn thây cột sóng wife đây nhóc . nhưng mở safari thì nhận dc thông báo vơi nội dung ( safari không thê mở trang này vì nó không dc kết nối internet ..)
- nhung qua nhà hàng xóm nó lại vo mang phà phà e kg hiêu luôn ...
- bác nào có kinh nhiêm làm ơn chỉ giáo vơi ạ ..
thanks all
Le0_vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vanhung872 Bạn nên kiểm tra lại bộ phát wifi và dùng 1 thiết bị khác kết nối xem có vào đc mạng = wifi trên thiết bị đó hay ko. Tình trạng của bạn 99% là do mạng và do modem wifi chứ ko phải do iPhone.
@vanhung872

bác mở máy tính lên.. Run -> cmd
xong bác gõ ipconfig vào.. nó hiện lên cái bảng có mấy thông số ip của máy tính .
tiếp đến bác mở ip lên..vào wifi chỗ đặt ip tĩnh bác gõ thông số vào
: dòng đầu thay số cuối khác với số của máy tính. dòng tiếp điền dòng thứ 2 .2 dòng tiếp bác điền như dòng thứ 3 trên máy tính là ok
vanhung872
ĐẠI BÀNG
12 năm
laptop của mình vẫn xài dc trên wifi đó mới là điều hó hiểu ???
vanhung872
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bác nào có KN giúp e với ạ
@vanhung872 cydia có chạy dc ko?
Lỗi này do modem không cấp ip cho thiết bị.bạn có thể vào trang quản lý adsl cua nha mạng cài lại channel trong mục cài đặt wifi.
Nếu bác xài iphone ipad thì bấm mũi tên bên phải cua mang wifi hiển thị khi quét, sau đó chọn tab "ip Tĩnh" cài đặt các thông số giống như thông tin kết nối net trên máy tính hiển thị trong network. Lưu ý bác đổi thông số cuối "Địa chỉ ip" cho mỗi thiết bị kết nối khác nhau.

IP Address: 192.168.1.xxx
Router: 192.168.1.1
DNS: 192.168.1.1

Thông số này tùy mỗi mạng.
Em kém IT, nhưng bị vấn đề này nhiều nên cung biết sơ sơ.
Mong đc học hỏi.
vipkey
ĐẠI BÀNG
11 năm
do IP mạng nha
Bó tay bác uniformofpeople không đọc ngày giờ làm bài viết dội lên (mình cũng không đọc mới đau...^^)
tình hình có bác nào lý giải cho em cái vụ: máy tính nhìn thấy tên wifi (không có pass nhé), kết nối cái laptop nào đều vào được. Nhưng iphone thậm chí không cả nhìn thấy wifi dù đứng ngay cạnh bộ phát???
@truongtuananhhau1 Tình hình của bác có vẻ căng nhỉ? Bác xem trong Wireless Settings có Enable SSID Broardcast không
Em cũng không rõ kiểm tra ntn, nhưng có lẽ chuẩn wifi của em cũ quá nên không phù hợp chăng?
thê lấy cái iphone khác có vào dc mạng bằng wifi cuả bạn hok?
IOS không được bác ạ, vợ chồng em mỗi người một cái (ipad mini, iphone 5)
Em dùng Tenda 311, phát wifi dùng cho cả Laptop và điện thoại. chả hiểu sao lúc chiều dùng iPhone vào mạng vù vù, gọi Viber / facebook liên tục. Cái đến tối nó không kết nối được. dùng thử safari hay youtube đều được cả, có mỗi Facebook và Viber là không thể kết nối được, thế là sao ạ 😔(
Bạn nên kiểm tra IP của modem ADSL và IP modem wifi, nếu cả 2 bị trùng 1 địa chỉ IP thì dữ liệu data phát từ wifi sẽ chập chờn,chạy được 1 lúc là ngưng mặc dù vẫn báo kết nối.
Bước 1:kiểm tra IP modem ADSL có thể xem ở mặt dưới modem. Hoặc nếu modem ADSL đang kết nối PC hoặc Laptop thì vào CMD gõ ipconfig /all. Sẽ thấy IP của ADSL.
Bước 2:kiểm tra IP của modem wifi có thể xem mặt dưới modem,hoặc dùng iphone kết nối với wifi để xem IP qua dấu > kế bên wifi đã kết nối.
Bước 3: nếu trùng thì đổi IP wifi trong phần Network setting/Router IP Address/save lại
Bước 4: kiểm tra lại password wifi đang theo chuẩn nào. Chọn lại chuẩn WEP để dễ sử dụng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019