Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ip4: Hạ FW 6.1.3 xuống 6.1.2 (có shsh 6.1.2)

vvvvvv
25/3/2013 15:3Phản hồi: 326
Ip4: Hạ FW 6.1.3 xuống 6.1.2 (có shsh 6.1.2)
326 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

memberock
ĐẠI BÀNG
11 năm
k dính Soft DFU hả bác?
mrvina96
ĐẠI BÀNG
11 năm
hình như có 1 vài máy may mắn đưa về đc mà k bị soft DFU.
mà bác đưa về DFU = iREB hay gì chứ sn0wbreeze e có thấy về DFU đc đâu ạ?
Hóng vụ này. Đang muốn RS fw 6.1.2
gallery
ĐẠI BÀNG
11 năm
sác nhận đã hạ thành công....
gallery
ĐẠI BÀNG
11 năm
gallery
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gallery bạn cho mình hỏi. tới đoạn Itunes nó thông báo leave iphone connected thì mình có rút cáp ra không. mình xem video thấy bạn ko rút cáp. của mình nó load xong hình bông tuyết thì đơ lun.
@octieu1801 đơ thì chờ đi, chờ cỡ 20 phút mới được cơ. hơn 20 phút mà không được thì hãy rút ra. máy này có cơ hội lên được đấy. máy tui cũng vậy mà ^_^
@choitythoi e về lại 5.1.1 rồi. khi nào về sài gòn nhờ bác làm hộ e phát
leomilan
TÍCH CỰC
11 năm
Hạ đc, nhưng quan trọng bác thử tắt máy xog mở lại xem có bị dính SoftDFU ko ?
gallery
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko dích nha bác.... nếu ai ko làm được thì ra càe Tinh tế mình là dùm cho.. giao lưu là chính....
@gallery bac Gallery o ha noi hay tp hcm vay?e cung muon ve nhung chua lam bao gio nen e mao muoi nho bac lam dum e dc k a?e o tp hcm.so cua e la 0904004460.tks bac nhieu.mong tin cua bac
@hainguyenthao bạn muốn về đâu thế hihi
@herohighway Thế 5.1.1 có lên 6.1.2 được không ạ. Có shsh
có bác nào thành công chưa
mềnh làm 2 bữa nay bt. có dính sòft dfu đâu các bác???
@nas_nguyen M mang ra tiệm họ kiểm tra k có lưu shsh 5.1.1 trên cydia.chỉ còn mỗi cái 6.1 và 6.1.2 m mới lưu về hồi tháng 4 thui.chắc k về đc đúng k bạn?hix
tiachop22
TÍCH CỰC
11 năm
@khoanglangtamhon88 bạn dùng ifaith 1.5.8 để ktra xem shsh có dùng được ko bạn nhé, biết đâu bạn gặp may mắn.
@kenlove520 Bạn ơi Mình add nick yh của bạn mấy bữa rồi mà k thấy bạn rép lại tn cho m
em vừa hạ nhưng bị sòft DFU lại phải về 6.1.3 😔
gallery
ĐẠI BÀNG
11 năm
clip nè bạn
manhtuan285
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình làm hoài rồi mà vẫn dính lỗi 1601 hoặc 1604 cả nhà ah e dung ban 2.9.11
@manhtuan285 dùng bản 2.9.13 đi bạn! mình cũng có mấy lần dính mấy lỗi đó, sau đó cứ rút cáp ra rùi cắm lại dùng ired 6 chuyển sang DFU rùi RS lại tiếp. Dính tiếp thì gỡ toàn bộ itunes. xong làm lại. H khuyên bác làm theo các bước này. Download bản 2.9.13 về build shsh như chủ thớt ( chỉ tích vào hackactive nếu máy lock) ->> gỡ bỏ hoàn toàn itunes theo cách của thớt này http://heaveniphone.com/threads/8362-huong-dan-go-bo-hoan-toan-itunes.html , xong tải (ở trang chủ apple.com) và cài lại->> vào chỉnh sửa file host (bỏ dấu # ở #74.208.10.249 gs.apple.com , không được cut file host nhé) ->> khởi động lại máy tính->> dùng iRED 6 cho vê DFU ->> RS---> done ^ ^
fix soft dfu:

đang 6.1.2 build bằng sn0wbreeze(iFaith mode) dính soft dfu ta dùng redsn0w 9.15b3 fix như sau:
- vào redsn0w >extras>select ipsw> chọn fw 6.0 >ok >back chọn jailbreak> chọn install cydia > đưa iphone về DFU tay > ok lúc này iphone vẫn chưa lên>
- vào redsn0w >extras>select ipsw> chọn fw 6.0 > đưa iphone về DFU tay> chọn > just boot lúc này sẽ thoát được soft dfu

nếu vào chưa cài evasi0n ta vào Cydia cài evasi0n reboot tận hưởng thành quả 😁
hieudn7093
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenhuutrong bạn ơi sao mình làm y như bạn thì đúng là về được 6.1.2. Nhưng khi tắt iphone 4 rồi bật lại nó lại bị soft DFU là sao vậy ta
@nguyenhuutrong xác nhận là đã về từ 6.1.3 đến 6.1.2 được với cách trên.. nhưng vẫn bị dính soft dfu. và bị lổi noservice với ip4 world. em restore 4,5 lần vẫn vây... hic
meoluoios
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenhuutrong cảm ơn bác đẹp zai ^^
đã thành công, hehe
@nguyenhuutrong lam nhu pan chi thi dung do, chi dc mot luc thoi tat may la k khoi dong dc lai dau? minh dag pi dinh cai do b man hinh cu sag ma k hien gi het, rau qua troi
mình cũng làm được 1 em iphone 3gs newboot rùi.Lập đàn tìm cao nhân bên thớt này:
http://www.tinhte.vn/threads/thac-mac-can-pro-tinh-te-giai-dap-khi-cho-iphone-3gs-lock-len-6-1-2-da-luu-shsh.2006359/page-2#post-35620846 Cũng bị lỗi tùm lum, nhưng mày mò tý(mất 3 ngày các bác ak) cũng lên.Mình cũng dùng sn0wbreeze-v2.9.13 buil shsh như bác này, rùi dùng nó đưa về DFU hay dùng iREd cũng được, thất bại toàn làm lại bằng iRed 6. Nhưng nếu các bác khi chờ RS mà nó đứng lại giữa chừng thì vào file host sửa #74.208.10.249 gs.apple.com thành 74.208.10.249 gs.apple.com tức là bỏ dấu # đi. Sửa thôi nhé, ko được cut file host đâu. Làm nhiều lần mà thất bại cứ rút cáp ra khởi động lại iphone, khi này iphone sẽ dính hình cáp vs itunes, nhưng đừng lo itunes vẫn nhận iphone ở dạng Recovery mode. Khi này nếu đã thất bại nhiều lần do bị đứng khi RS thì nên gỡ bỏ toàn bộ itunes theo thớt này :
http://heaveniphone.com/threads/8362-huong-dan-go-bo-hoan-toan-itunes.html
Xong thì tải và cài lại itunes trên trang chủ apple.com (tải 1 lần thôi nhé ^^). Rùi dùng ired 6 đưa máy về DFU để RS tiếp. Có thể khi iphone chạy hết cái vạch trắng khi RS sẽ bị đứng khá lâu, các bác kiên nhẫn chờ cỡ 15-20 phút là sẽ được thôi. Nếu lâu quá thì rút ra làm lại. Còn ai ngại hư nút home vs nút nguồn vì chuyển sang DFU thì xuống 4.1 hay 5.1.1 mà xài (nếu có shsh của 5.1.1 .) hehe.
mà bác thớt còn thiếu khi đối vs máy lock, khi build shsh bằng snow phải tích vào ô active (hackactive), và chỉ tích vào ô đó thôi rùi build ko làm thêm j nữa.
tienthembg
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhiều bạn đã làm đi làm lại rồi vẫn dính DFU, cái này nếu mà cài lại itunes nữa mà không xong thì bó tay. Mình đã về 6.1.2 thành công mà chẳng cần phải chỉnh file host về cydia gì cả. À mà mình dùng iphone lâu cũng chẳng để ý, hôm nay thấy có điều này là nếu restart lại máy thì kiểm tra trên thanh đa nhiệm vẫn thấy những ứng dụng đã chạy ẩn trước khi restart. Mình đang dùng 6.1.2 đã JB. Không biết lỗi j nữa.
@tienthembg ios6 nó thế
kể cả ko jb
@tienthembg Cho hỏi dính soft DFU có phải là iphone nó hiện hình cái cáp vs itunes xong 1 tý là sập nguồn, khởi động lại thì lại lên hình cáp vs itune nếu màn hình ko sáng nữa thì sập nguồn tiếp nhưng cắm vào itune vẫn nhận iphone ở dạng recovery mode phải ko bác? Nếu thế thì không biết mình dính biết bao nhiêu lần rùi, mình cứ để như thế mình dùng iRED 6 cho về DFU rùi RS 6.1.2 mà vẫn thành công mà. Mình RS cái 3gs lock newboot. Còn nếu mình muốn thoát cái đó thì mình cho nó RS bản 4.1 gốc là nó thoát được cái soft DFU đó. Nhưng lần cuối cùng mình thành công là RS trong trang thái dính soft nhé. Mình là chủ của thớt này :
http://www.tinhte.vn/threads/thac-mac-can-pro-tinh-te-giai-dap-khi-cho-iphone-3gs-lock-len-6-1-2-da-luu-shsh.2006359/page-2#post-35635216
tienthembg
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vvvvvv Vậy à bạn. Tưởng JB nó lỗi nên thế, hoá ra ios6.x nó vậy. Hi, tý nữa thì restore.
@choitythoi ko rành thì chỉ nên nêu lại chính xác kinh nghiệm của mình thôi bạn ạ, ko nên tư vấn cho người ta kẻo người ta lại mang lỗi nữa.
dfu hay soft dfu hay pwned dfu (tóm lại là liên quan dfu) thì màn hình đen sì, bạn có nhấn nguồn hay home thì nó cũng ko lên màn hình.
còn cái mà bạn đang miêu tả của bạn ấy, cái mà bạn dính ko biết bao lần ấy là: recovery mode ạh.
Kết luận rồi: cái bạn làm được là do may mắn, mấy lần bạn làm lỗi là do bạn làm sai (build cfw sai) nên mới rs cfw ko được, nếu làm đúng thì 1 lần rs thôi sẽ có 1 trong 2 kết quả: 1 là lên lại táo và thanh ngang chạy tiếp xong thì vào màn hình setup ip; 2 là dính dfu như đa số các bạn đã dính.
Híc mình chạy lần đầu thành công nhưng không lên nguồn.Chạy lần thứ 2 và các lần sau đều dính lỗi 1600
@lcuong207 sài sn0wbreeze-v2.9.13 buil custom và đưa về dfu
@lcuong207 bạn này là rs thành công cfw rồi nhé, ko lên nguồn là do dính soft dfu, bây h dùng reds jboot lên thì mới được. Sau đó muốn xài thì xài, xài ko ổn thì về pwned dfu mà rs lại cfw.
Lưu ý: máy mà ko thoát soft dfu thì rs lại sẽ dính lỗi triền miên ko thoát được đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019