Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ip4: Hạ FW 6.1.3 xuống 6.1.2 (có shsh 6.1.2)

vvvvvv
25/3/2013 15:3Phản hồi: 326
326 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sn0wbreeze-v2.9.13.Mình vẫn dùng bản này mà.
@lcuong207 chờ tới tết năm sau nó cũng ko lên đâu, mình nói bạn là dùng reds mới để justboot thì mới lên được, ha ha ha, ko nghe thì ngồi chờ coi tới tết có lên ko nhé
@lcuong207 ý mình nói đứng lại là nó đứng lại ở màn hình có hình cái bông tuyết khi chạy hết vạch màu trắng trên iphone cơ. chứ ko phải là màn hình đen ko reboot, nếu máy ko reboot khi chạy xong cái màu trắng thì chắc máy bạn bị dính DFU như mấy bạn trên đó nói rồi. Bạn cung cấp thông tin máy bạn đi. Máy j? đang ở BB bao nhiêu?
@nas_nguyen người ta đang lo lắng đừng nói giọng điệu đo bạn, có j thì giúp bạn ấy nhé! Mình đã nói là nếu dính lỗi mà mình gặp qua thì mình sẽ chia sẽ. Nếu bạn biết thì bạn cứ bày cho bạn ấy. đừng nói thế làm bạn ấy lo
@lcuong207 bạn thử dùng red mới nhất juboot lại xem. có biết juboot ko? mà máy bạn BB bao nhiêu vậy. Mình khuyên là nên để BB 05.13.04 nếu máy lock 3gs lock nhé
Chạy xong rồi lại không lên nguồn nữa. hichic không biết sao nữa
@lcuong207 chạy xong cái màu trắng có hình snow xong nó không lên nguồn ak bạn. Bạn đang chạy BB bao nhiêu? 6.15 hay 05.13.04
Sao phải gỡ iTunes ra cài lại vậy các bác
@thientruongdx bị lỗi dị đứng khi RS hay vài lỗi khác nữa bác ak!
Các bác cho em hỏi DFU là gì. Cách đưa về DFU bằng tay hoặc bằng soft như nào ạ
Con 4 của em cũng đang muốn RS lại 6.1.2 mà xoắn quá
@thientruongdx dfu là 1 liều thuốc mê giúp bạn rs fw vào ip mà ip gần như ko kháng cự lại được, he he.
hiện mình biết có 3 chế độ dfu là:
1. dfu thường: là dfu về bằng tay theo 1 trong 2 cách:
1a: nhấn giữ home+nguồn 10s rồi thả nguồn giữ tiếp home 15s
1b: tắt nguồn và đợi ip tắt hẳn thì: nhấn giữ nguồn 3s, tiếp tục giữ nguồn và nhấn giữ thêm home 10s nữa thì thả nguồn nhưng tiếp tục giữ home thêm 15s nữa
Cả 2 cách nếu thành công thì màn hình tối đen, nhấn home hay nguồn đều ko sáng lên nữa.
2. dfu đặc biệt (pwned dfu): dùng tools để exploid limera1n khi máy đã về dfu thường như trên, tools thường dùng là ireb hoặc redsn0w.
3. soft dfu: máy tự về do lỗi sau khi về dfu sai trên reds đối với thao tác trên fw 6.x hoặc rs cfw 6.x thành công nhưng ko lên táo lại sau khi hình bông tuyết và thanh ngang chạy xong.
máy bị giờ tắt ngúm rồi.Mà máy mình là bản quốc tế có cái là chót nâng nhầm lên 6.1.3 rùi lên giờ muốn hạ xuống.Chắc mình lại dính lỗi dfu rồi
@lcuong207 nếu thử ko được thì xuống lại thôi bạn ak,chắc bạn có lưu shsh các bản dưới chứ, chia buồn ^_^
@lcuong207 mình chỉ test trên máy lock chứ quốc tế thì chịu. ko lên được 6.1.2 thì xuống bản khác nhé. không phải dinhs DFU là quăng máy nên mình cứ thử, biết đâu may mắn lại lên, mình vọc 3 ngày củng tưởng là quăng cái máy rùi chứ 4.1 thì xài j. ko ngờ lên được nên lên chia sẽ cho anh em thôi chứ cũng ko phải cao nhân hay pro j. Cũng mày mò ip, xài cũng 2 3 năm rùi, hư phần mềm toàn ở nhà tự mày mò. một lần hư là 1 lần biết thêm vài thứ ^_^. Chốt lại là chúc bạn may mắn lần sau. Tạm thời cứ xuống bản nào có lưu shsh rùi chờ giải quyết triệt để được anh 6.1.2 hay 6.1.3 rùi lên ios 6 vậy ^_^
Của em đầu tiên nó hiện bình bông tuyết khoảng 5p. Sau đó hiện cái cable kết nối vs iTunes
Ko biết thế là thế nào. Chả thấy chạy nữa. lo quá
Nó chạy lâu quá em rút ra giờ ko khởi động đc nữa. Hình như bị treo cable rồi
AI giúp em với
@thientruongdx bạn cắm vào máy tính xem itune có nhận ko bạn. bạn làm thế nào mà nó lại bị thế. RS bị đứng khi chạy cái vạch màu trắng dưới cái bông tuyết trên iphone ak? rùi chờ lâu quá bạn rút ra ak?
@choitythoi Ko ạ. Cái vạch dưới bông tuyết ko chạy sau đó nó tắt rùi hiện cái hình cable kết nối vs iTunes. Em chờ lâu quá chả thấy gì rút ra rồi
@thientruongdx nó hiện cái cáp vs itunes thì còn chò j nữa @@! thử cắm lại máy tính xem nó có nhận iphone ko? máy bác loại j? lock hay work, BB bao nhiêu?
Hoho em thành công rùi các bác ạ. Sướng quá
viproquan12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thientruongdx làm sao vậy bác? sao bác ko dính soft dfu đc vậy 😔(((
@viproquan12 bác ơi bác xem mấy cái clip đi đưa máy về DFU thật chuẩn để just boot là được
viproquan12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lethien2011 mình just boot đc nhưng restart là dính dfu
@viproquan12 thế thì thôi lên 6.1.3 đợi JBU thôi bác ạ
boylx
CAO CẤP
11 năm
topic 6v đang hót... chúc mừng bác nào về được 6.0- 6.1.2 khi lở lên 6.1.3, topic này cặp nhật 24/24 nhé các bác
nếu bạn theo dõi tất cả các tweets của iH8sn0w thì bạn sẽ biết một phần nào tại sao có người về được có người ko là vì tất cả cách shsh cache từ cydia server bị thiếu một số yếu tố trong file shsh nên khi downgrade sẽ bị lỗi dính DFU mode. Còn nếu các bạn luôn nhanh tay save shsh (bằng iFaith, redsn0w, tiny umbrella v.v...) từ apple lúc còn sign thì được shsh tươi nguyên chất và sẽ có cơ hội trở về hơn. Mình hiểu bấy nhiêu xin chia sẻ cho mọi người
@thangbom203 từ đây cũng sẽ hiểu tại sao 3s old boot ko dính dfu sau rs cfw 6.x, he he he.
Nguyên nhân shsh lưu trên cydia bị lỗi khả năng cao do đợt nâng cấp, bảo trì server cydia vừa qua thì phải???
mình bị soft dfu, dùng redsow làm theo bạn trên kia, đến khi ấn select iwps chọn 6.1.2 mà nó toàn báo lỗi, nản quá
@lethien2011 chọn thì chọn 6.0 chứ chon 6.1.2 cái j @@!
@choitythoi rồi mình down 6.0 đã chấp nhận nhưng đến khi just boot, nó báo đợi ip boot lại mà đợi tận 1 lúc ko thấy hiện tượng gì
jboot sai nên ko lên được, he he
@nas_nguyen bác giúp em với 😔 giờ về 6.1.3 mà nó cứ báo ko thể kết nối đến sever :(
trước mắt là rút cáp ip và khởi động lại máy tính đi.
máy tính lên rồi thì mở itunes nhấn store coi kết nối ngon lành ko, nếu ko kết nối được thì fải coi lại máy tính hoặc itunes.
nếu kết nối ngon thì do ip chưa về đúng dfu nên ko nhận được, cần trả ip về dfu hoặc recovery mode thì mới rs được
@nas_nguyen em justboot nó hiện ra hình quả dứa rồi,
viproquan12
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình bị dính soft dfu mãi ấy! @@, 2-3 rồi ko đc
vậy là sắp lên được rồi đấy, he he
@nas_nguyen máy lên rồi anh ạ, giờ jb bằng evasion, em muốn hỏi là sau này tắt máy đi hay reset lại còn bị soft dfu ko anh
it_1000
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác có thấy cái clip của ông a tui đăng trang 1 ko, ổng ko làm theo cách mà topic chỉ, ổng đăng xong coi các bác cười quá chài, tội nghiệp ng ta tui kêu ổng nói ra cách đi, ổng nói tao làm biếng quá, thôi thì tui cũng nói sơ qua 1 chút zậy, các bác có thấy cái hình lưu file shsh có đuôi ở sau là 10b146 ko, đó là file được lưu trong ifaith nên có đuôi là như thế, các bác file save shsh từ tiny rồi chuyển qua bên ifaith nó mới hiểu được còn lại thì làm y như cũ thôi muốn hạ cỡ nào cũng được, ổng đăng clip từ 6.13 về 6.12, tui coi mấy bác comment tội nghiệp bác lcuong207 quá
@it_1000 em chỉ có 1 khao khát là justboot xong, khi khởi động máy lại bị sòft dfu, có cách nào để ko bị ko bác
e cũng làm như các bác...RS xong nó ko lên nguồn nữa...just boot thì nó báo lỗi " Missiing key.." h ko biết làm sao.
3gs lock BB 5.13.04
gta290975
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cài xong bản custom 6.1.2 thì máy tắt và tìm thấy ở DFU, sau đó vào Redsn0w để just boot nhưng phím next bị mờ đi do không phải là đang tắt máy, vậy thì sao có thể justboot được, mong mọi người tư vấn cái. Tks
it_1000
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gta290975 bạn lấy shsh ifaith dụng lượng file khoảng 20mấy k, sau đó chạy thẳng xuống 6.1.2 nhớ chọn shsh trong ifaith, ko cần justboot
@it_1000 dùng ifaith để lấy shsh đúng ko bác
manhtuan285
ĐẠI BÀNG
11 năm
@it_1000 Máy của mình shsh của mình có 4k thôi
it_1000
ĐẠI BÀNG
11 năm
b
bạn đọc lại bài của mình, ko cần justboot
@it_1000 nhưng chạy xong thì nó đen thui luôn...ko hiện EVA... itune vẫn nhận Recovery mode nhưng máy thì ko khởi động được...tính RS lại thì báo lỗi 1600
it_1000
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ap13 máy bạn có shsh không neu khong co thì không làm được, shsh có lấy từ ifaith không, khi đã có file shsh và dung lượng khoảng 20k mấy thì tiến hành tạo file custom 6.1.2 rồi xong chạy thôi, ko cần justboot chi nữa, thôi e đi đây, chỉ có đơn giản là lấy file shsh từ ifaith thôi mà sao các bác cứ làm rùm beng lên chi cho mất công, nhất là cái vụ justboot đó
it_1000
ĐẠI BÀNG
11 năm
@QuangDung9966 uhm, thím 2 chứ file shsh của tiny làm j tới 20mấy k, chút tới thím 3 hỏi nữa nak
gallery
ĐẠI BÀNG
11 năm
Do Server Cydia bị lỗi nên file SHSH khi download về ko hoàn thiện những Kext... máy bạn Up ECID của iphone mình lên tôi sẽ láy SHSH hoàn chỉnh cho máy bạn.. và sau khi co SHSH thì máy bạn tạo file Custum bình thường nhé..

Ví dụ : 2163741737743 IP4 Or 2163741737743 IP 3GS

( Lưu ý : Đối với máy đã có SHSH từ trước nhé.., những máy ko co SHSH thì ko làm được... )
hst2017
ĐẠI BÀNG
11 năm
@amentd hehe vẫn bị hả bạn,vậy 3GS cứ 4.1 thẳng tiến :p
@gallery cái này của bác lấy trên cydia. e vào build fwc nó báo lỗi luôn. ko build đc
peterzuma
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huyhung90 Mình check lại cho bác rồi SHSH 6.1, 6..1.2 của bác trên cydia là vô dụng nên bác restore lại 6.1.2 bị DFU là đúng rồi. Bác kia trình english còn kém quá......
Linh Thien
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gallery 3841949573967 lấy hộ e shsh 6.1 vs 6.1.2 nhá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019