Ip4: Hạ FW 6.1.3 xuống 6.1.2 (có shsh 6.1.2)

vvvvvv
25/3/2013 15:3Phản hồi: 326
326 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã làm được ip4 cho khách . ok
kẹt dfu, jusboot lại ok không lỗi gì hết.
@ATiphone07phamvan sau khi khởi động lại có bị DFU nữa ko bác,
camdobaotin
ĐẠI BÀNG
11 năm
6.1.2=22K THÌ KHÔNG HẠ ĐƯỢC AK MẤY BẠN
Iphone 5 có hạ được ko bác
tienthembg
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duydong_hero Đến giờ phút này thì ip5 là không thể. Chắc đợi đến ip7 ra thì mới có tools.
Linh Thien
ĐẠI BÀNG
11 năm
3GS retore 6.1 ok,dính soft DFU, redsn0w justboot 2 lan vào springbroads ok, tăt nguồn là phai justboot 😔(
pó tay! đã dùng đủ mọi cách!
thà lên 6.1.3 mỗi lần tắt nguồn đang ngoài đường không justboot được thì còn nghe gọi được chỉ không lên internet được thôi! còn ham hố giữ lại em 6.1.2 mỗi lần tắt nguồn là ăn cám! màn hình đen thui thì làm ăn được cái nổi gì trời! làm mất thời gian ghớm (tại thằng hàng xóm tào lao! xóa bà nó cái icon Cydia... MK nó!)
e mới mua e ip4 6.1.3 thăng bạn e n JB cho ,n bảo k đk tắt máy .... nhưng e quên mất lỡ tay tắt máy ...bây giwof thỉnh thoảng máy đang dùng lại hiện lên quả táo. k tắt máy được....help ..help me
tiachop22
TÍCH CỰC
11 năm
tìm hiểu justboot đi bạn, máy bạn chưa JB hoàn chỉnh nên bị hiện tượng như vậy thôi.
sau khi khởi động lại
phài jusboss bạn ah!!! híc. hạ xuống 6.1.2 được 2 hôm em lại lên cho 6.1.3 roài chán quá.! hôm nào mà đi học ngồinghịch nó respring nhiều là hết dùng. ngồi chờ đến lúc về .
@thangtrinh máy em chỉ là 3gs thôi nên là nó yếu hơn con 4 của bác roài!
@thangtrinh mình bảo lội về 6.1.2 đấy chứ có bảo 6.1.3 jbt đâu bạn, mà 6.1.3 JBT respring nhiều là bị đơ máy, máy khởi động lại rồi vào đến slide to unlock, vuốt khóa 1 cái lại bi nhảy ra táo, hiện tượng đó cứ lặp đi lặp lại, phải justboot mới đươc
@lethien2011 Muốn không bị nhảy táo thì thêm Semitether trên cydia là hết nhảy luôn 😁
kuduc_bmw
ĐẠI BÀNG
11 năm
@wait.l0ve sao e tìm trên cydia ko có nhỉ ,source nào ạ ?
Chốt lại 1 câu là em thấy IOS 6.1.3 muốn xuống 6.1.2 khi SHSH trên Cydia thì 100% dính DFU hết. muốn khởi động lại hay là máy nó bị rebot thì coi như hôm ấy thuê bao quý khách vừa gọi đang bị DFU. Thà để 6.1.3 dùng JBT rồi cài thêm thằng Semitether vào cho khỏi dính táo khi rebot cho nó lành. chờ đợi bản IOS sau rồi tính.
Bác nào có cách hạ cấp bằng SHSH trên Cydia mà không dính DFU thì chỉ giáo anh em với ạ. em làm chuột bạch mấy hôm nay. làm đi làm lại cũng bài ca Đê ép u.... chán lắm rồi híc... cái tội lỡ tay lên 6.1.3 nó thế đấy!
@thecuong_87 Sao justbooth lại đi màn hình hẳ bác???
@thangtrinh cái đấy gọi là dính DFU forever đấy bác ạ!
@wait.l0ve Của e 6.1.3 jbt có ảnh hưởng j không bác???tự dưng bác nói thía làm e lo lo lỡ nó đứt màn hình thì tèo
@thangtrinh cái ấy thì em cũng không rõ nhưng mà cái này jostboot là để khởi động cái Cydia chứ ko phải là thoát DFU nên em nghĩ là nó ko sao bác ạ. em cũng đang 6.1.3 jbt mà :v
thôi xong.... ko về đc rùi híc nó báo lỗi bác ạ... em còn ko có cả shsh 5.1.1 mới buồn chứ. muốn về 5.1.1 cũng không xong
chà cái này hay nha............ đang chờ
ip3gs,ip4 không lưu shsh 6.1.2 mà chót dại lên 6.1.3 thì jbt giống e cũng đc đằng nào cũng có bjo tắt máy đâu....còn hết pin thì e nghĩ chỉ các bác chơi đtu thì mới hết nhanh thế chứ dùng bt nghe gọi thì hết nhanh sao đc....các bác mang cái sạc dự phòng cho yên tâm
bác cho e hỏi shsh 6.1.2 có trên mạng k ạ.
@nguyenchi2391 Lấy về hậ thì máy bạn chắc chắn bịDFU tôi thử nhiều cách lắm rồi híc....
thank chủ thớt , đã hạ thành công
@tran tieng dung test dính DFU ko bạn? SHSH của bạn lưu từ trước ở PC hay bạn lấy trên CYDIA vậy?
@wait.l0ve bác chuột bạch 1 phát về 6.1.2 rồi justboot cho máy lên, dùng ifaith dumb shsh 6.1.2 ra xem có được cái shsh tử tế ko
@lethien2011 Em làm rồi nhưng ko được bác ạh 😔(
mình lấy shsh trên Cydia làm theo cách bác toàn bị DFU thôi bản 6.1.2 còn về 5.1.1 thì oke liền
@Mrcoi111086 SHSH 5.1.1 không bị lỗi nên nó ok là đúng rồi bạn
bac thecuong_87 the co cach nao len 6.1.2 ma ko dinh dfu ko
Hôm nay làm thử nhưng số đen là bị dính dfu, ngậm ngùi cho lên 6.1.3. Có shsh 5.0.1 nhưng không thích os5 ^^
@thugainglovely xuống 5.0.1 sau lên lại xem
tiachop22
TÍCH CỰC
11 năm
@vvvvvv Cũng vậy thôi bạn, shsh 6 bị lỗi mà.
Vậy là không vó cách nào restore mà k bị dính dfu rồi
có áp dụng dc cho 4s ko mọi người🆒
@koby_star 4S thì chỉ lên không xuống được bạn nhé, hiện tại chưa có tool hỗ trợ hạ firmware của 4s nói riêng và chíp A5 nói chung

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019