IP5 cellphones nguyên seal nhưng active rồi???

myiphone2012
5/7/2013 15:5Phản hồi: 43
Chào mọi người, chả là hôm nay em có qua cửa hàng cellphones tại 13 thái hà để xem ip5 trước khi quyết định mua.
được một bạn (nam: không biết là tiếp viên, hay kỹ thuật) tại cửa hàng báo ở đây có ip5 nguyên seal, chưa từng sử dụng, mới nguyên nhưng đã active trên hệ thống của apple.
em hỏi lại: không bóc hộp, mở nguồn, cắm sim vào ip thì làm sao active được?? bạn đó trả lời apple làm được trên hệ thống của họ mà không cần mở máy.
cho em hỏi các bro tinhte: ip5 có cần phải mở máy mới active được? có active được trên hệ thống của apple mà không cần vào ip? hay là có ip5 nào nguyên seal chưa từng bóc hộp, mở nguồn.. mà vẫn active được trên hệ thống nào đó của apple không các bác?
định mua ip5 ở cellphone mà gặp bạn kỹ thuật này nói vậy đâm ra phân vân quá các bác à.
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nghĩa là chắc chắn đã bật máy active hoặc sử dụng rồi phải ko bác? chả nhẽ cellphones danh tiếng mà cũng làm ăn như vậy à? 😔
cellphone cũng chơi hàng đóng lại seal thì biết mua ip5 ở đâu bây giờ o_O
nghe có mùi lừa đảo ở đây rồi;) thế quái nào là active từ xa chứ nhỉ 😕 xem ra bạn gặp phải " chiên da " rồi😁 thôi ,ôm cục tiền mà đi ra là chắc bắp😔 toàn gian thương cả:rolleyes:
Mua ở vina, viettel, fpt mắc chút mà yên tâm bạn ak. Nó là đại lý phân phối của apple. Mua ở ngoài chỉ việc đi bảo hành cũng k được rồi
vậy là chắc chắn bạn nhân viên j đó của cellphones nói ip5 active gì đó qua hệ thống của apple mà không cần bóc hộp bật máy là lừa đảo hả các bác??
bó tay cellphones, mua ip ở viet nam ko biết tin ai bây giờ..o_O
Không bao giờ có lý ip chưa bóc hộp mà active đc, tất cả các chiêu bài nói là active ở store đều là của mấy thằng bán nó... tự nghĩ ra. Bọn này mà mua trong store về bán lại có mà lỗ chổng vó. Nên nhớ tụi bán iphone xách tay ở VN ko bao giờ mua trong apple store cả.

Bạn nghĩ xem, bạn có $ việc gì bạn phải mua con nguyên hộp nhưng active rồi, thiếu gì chỗ nguyên hộp chưa active. Có tiền mà cũng khổ ghê.

Active rồi là do nó làm lại seal, khách trước bóc rồi, vì lí do gì đó (máy lỗi nhưng ko nghiêm trọng, khó nhận thấy) người ta trả lại, lúc này đã active rồi. Nó làm lại seal rồi đưa bài mua ở apple store nên store active. Nó mà mua ở apple store mình đi đầu xuống đất, kêu nó đưa invoice hoá đơn store ra là câm ngay.
@tuanlouis Cũng có thể là người này mua song bán cho cellphones nhưng tất cả đều trong apple store . Giá mua ra vẫn là của apple store . Có ai mua iphone mà bán giá rẻ hơn lúc họ mua ở apple store không ?? Nếu iphone xách tay ở vn ko mua trực tiếp ở apple store thì cái giá mua của ng khác mua rồi bán cho hội buôn ip xách tay cũng bằng mua ở applestore hoặc hơn vì chả tk nào mua rồi bán giá rẻ hơn cả . Nếu bạn nói mua ip ở apple store về bán lỗ vốn thì iphone ở đâu tuôn ra mới k lỗ , trộm tại Foxconn hả ????[/quote]
@hungdollar_99 [/quote]

Rất nhiều cách anh bạn ạ:

- Mua về, unbox ra tráo phụ kiện (cái này hay làm nhất), vì ng ta thấy máy chưa active thì ko ai để ý phụ kiện.

- Mua về unbox ra tráo linh kiện: kiểm tra đc vào mắt, mà mua máy chưa active về chả ai mở ra ktra cả

- Mua máy trả BH về, check thì chưa active, nhưng active lên ko đủ 12 tháng.

v...v..

Nguyên tắc ko bao giờ bán giá thấp hơn giá nhập, vậy mà có nhiều cửa hàng bán hàng LL rẻ hơn cả App Store, vậy đủ hiểu ko phải mua App Store ra. Còn nếu mua thì show cái invoice ra có khó gì đâu 😆
Thôi chịu khó bỏ thêm tý tiền rồi mua hàng chính hãng của vina fpt viettel cho nó lành mua của đội kia toàn máy cũ đóng lại đến lúc hỏng hóc bảo hành thì mệt lắm
thanks mọi người. mình muốn hỏi là vì cậu nhân viên ở đó nói hàng nguyên seal chưa từng bóc hộp mở máy (tóm lại là đang nhập nguyên chiếc chưa từng động chạm gì vào hộp, vào máy..). Nhưng đã active trên hệ thống của apple rồi, mình cũng chưa thấy trường hợp nào như này nên hỏi. có lẽ họ đã bóc máy active và làm thêm một số thứ j đó... rồi đóng lại seal rồi các bác nhỉ??o_O
@myiphone2012 Iphone chưa mở hộp là sẽ ko active nha bạn, Ipad thì active từ xa được, còn Iphone thì ko được, cứ tìm con chưa active mà hốt
@myiphone2012 Bạn ko phải lăn tăn, hàng chưa bóc seal chưa active thì mua, ko thì next cho khoẻ, thiếu gì hàng bán tử tế phải chui vào cellphones mua hàng active rồi.
tóm lại nguồn gốc ip5 xách tay từ cellphones về bán vẫn là bí ẩn. máy nguyên seal mà lại active rồi. may thì được máy tốt, còn ko thì.. o_O
mình không hiểu các cửa hàng xách tay mang máy về chịu thuế các kiểu mà giá bán lại rẻ hơn chính hàng bản địa được các bác nhỉ??
ví dụ như ip5 mua ở sing, đài loan, usa.. về Việt Nam mình giá chỉ tương đương ở đó..
@myiphone2012 đọc bài trên của mình
nhân đây cho mình hỏi có chỗ nào bán ip5 xách tay uy tín không các bro nhỉ? mình định mua 32gb mà hàng chính hãng giá cao quá.. 😔
Các bác quên vụ ip trả bảo hành sao ? Vẫn nguyên seal mà !
@thomasnguyen ở đây họ nói máy mới tinh chưa từng sử dụng nhưng active mềm trên hệ thống một tg rồi bác à.
@thomasnguyen Hàng trả bảo hành chỉ là máy không , không có phụ kiện và box nha bạn 😁
@thuận tài Bạn nghĩ thương gia làm lại hộp khó lắm sao?

Giờ trên thị trường bản LL là hàng trả bảo hành rất nhiều, kể cả nguyên seal.
S777
TÍCH CỰC
11 năm
Ipad active ko cần mở seal hộp được nhưng khi được bạn mở ra active lần nữa thì sẽ tự động quay về ngày bạn active hiện thời.
Iphone thì ko cách nào active được nếu ko mở máy lên
Không phải dìm hàng nhưng bạn đừng quá tin tưởng về cps, mình cũng mua ở thái hà con 4s mới nguyên hộp chưa active với giá 13m và bên cps cũng nói là hàng mới tinh, ok máy dùng đc 3 tháng rồi không lỗi lầm nhưng mình phải dùng hàng trả bảo hành! Cũng không có gì trục trặc về máy hay xước xát gì cả nhưng cứ nghĩ lại là cảm giác bị lừa như vậy rất khó chịu!
nói đến activa mới nhớ máy mình activa ngày 29/10/12 mà hết hạn bảo hành ngày 27/10/2013 là sao nhỉ phải ngày 29/10/2013 chứ, :eek:
@binhle_1987 máy bạn cũng mua ở cellphones à?
@binhle_1987 Lệch múi giờ thôi mà bạn! Chịu khó tìm hiểu đi, mỹ và vn lệch nhau hơn 12h đó bạn.
@myiphone2012 ko bạn ơi mua bà chị mua ở hải phòng ko biết chỗ nào nhưng máy mới 29.3tr đó bạn thời kỳ đầu mà
haiz, có bác nào làm ở cellphone tham gia diễn đàn tinhte.vn ko nhỉ?? vào giải thích hộ anh em cái. chứ thực sự làm ăn mà như thế này về lâu dài cũng không ổn. danh tiếng xây dựng thì lâu chứ tiếng xấu đồn xa, lan nhanh lắm..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019