Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ip6 Plus - Cần giúp đỡ

quanduc08
29/8/2015 11:23Phản hồi: 53
Ip6 Plus - Cần giúp đỡ
Chào Các Bác,
Sáng nay em đang sài bình thường. 1 hồi mở không lên nữa "máy ip6 plus quốc tế hàng chính hãng" xài ios version 8.4.1 không jailbreak ( bấm nút nguồn + nút home 10s.... 20s ) vẫn không có dấu hiệu gì hết. retore cũng không được. Cắm vào máy tính bằng dây usb cũng không nhận máy. Nhưng cắm bằng nguồn sạc điện thì chỉ hiện màn hình trắng + logo táo và cứ thế màn hình sáng khoảng 15 giây lại tắt và cứ lập lại liên tục hiện lên màn hình trắng + logo táo. Em xin Nhờ các giúp đỡ ạ.

53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chặn giấy nhé
Hypercars
ĐẠI BÀNG
9 năm
6 plus là cái máy ở trong ảnh à ? 😁
hudaji11
ĐẠI BÀNG
9 năm
chịu khó tìm cách làm nó hết pin đi bác 😔 hope
hudaji11
ĐẠI BÀNG
9 năm
mà cái trong ảnh gọi là ip6 plus @@ 😆
mr.nh0xx
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cắm xong restore nó báo gì hả bác. Nếu lỗi 4 9 14 gặp 3 lỗi đó thì chia buồn vs bác. Nhưng rất may là máy chính hãng và bác mang qua fpt nó đổi cho nhé
quanduc08
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mr.nh0xx >>> Bác ơi đưa về DFU retore báo lỗi error 4005 sao fix ạ
Nếu Cắm sạc lên rút ra tăt thì thay pin . còn nếu khó quá thì gữi đi đổi bạn . 2tr8 nhé 0938789777
babyjulio
ĐẠI BÀNG
9 năm
ip6 plust của mình ngày xưa cũng bị vậy, b tháo thẻ nhớ ra là hết thôi, lỗi thẻ nhớ nhé!
à sẵng hỏi luôn có bác nào biết root ip6 + ko nhỉ? chỉ mình với.
@babyjulio Vãi thánh troll 😆
@babyjulio Thím này nói đúng đấy.. Tháo thẻ nhớ ra bạn ạ, nếu vẫn không được thù tháo nốt pin ra nhé
chuchuki
ĐẠI BÀNG
9 năm
@babyjulio vãi cả phán :eek:
Tình hình này bác fai thay pin rồi, trước con 5 của e cũng bị vạy, thay pin là xong, ý mà cái trong ảnh, thì bác tháo thẻ nhớ ra là được
@egenius Đem ra Apple cho ho ̣ xem, Đường có nghe mấy con gà kia tự ý mở ra.
Và nhớ sau nầy đừng mua đồ sách tay, chỉ có mang họa vào thân mà thôi.
Chúc em nhiều may mắn.
@Trung Thanh Bác nói sao chứ em thấy lỗi này đúng như mấy pro nói phải tháo thẻ nhớ mới hết được 😁.
P/s : Xem kỹ lại nút home. ;)
@Trung Thanh Xem kỹ cái hình sau khi đã chỉnh sáng 😁 Tháo pin, lắp lại boot vào Bootloader rồi reset factory. Còn nếu nghe theo bạn, đem ra Apple được thì mình xin tặng bạn 2 cái iPhone 6 mình đang xài nha bạn "xem ai cũng là gà" :v

@skyoffreedom đừng có làm phách, cưng coi cái nút Home đi rồi trả lời anh. có phải iPhone 6 plus kô?
Chuẩn bị đưa hai iphone 6 cua cưng cho anh mau. Xài iPhone giờ này chưa có phân biệt nút home nửa.
@Trung Thanh Ông đọc lại bài trên của ông xem, ông kêu đem ra Apple? Apple nào nhận iphone 6Plus với cái nút Home như thế? Xem kỹ lại bài ai viết trước nha hì hì
S.LT
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này mình từng bị trên iphone 4. Bác chỉ việc mở máy ra tìm cáp nguồn nối với pin thảo ra cắm lại là đc. Tốt nhất nên đem ra tiệm rồi ngồi chỉ nó làm.
Vãi mấy ông troll cười đau cả ruột . Chắc chắn bị lỗi pin hoặc lỗi phần cứng rồi :v
funnymagical
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn cái nút home thì chắc là ip 6 plus rồi. Chứ iphone 6 plus thì nút home cảm ứng vân tay mà. Nếu là ip6 plus thì tháo thẻ nhớ ra
@funnymagical Bạn tinh mắt thật đấy, nhìn qua mình cũng không để ý vì ảnh tối. Chắc tháo thẻ nhớ là ok thôi. Chủ thớt thử các cách anh em chỉ xem thế nào rồi báo lại nhé! 😃
cuongtuebn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chắc plus này lắp nhầm nút home của ip5
sipo277
TÍCH CỰC
9 năm
May mà đọc cmt. Đọc xong cười té ghế xong trượt lên coi lại cái hình gì mà mấy ông nói tháo thẻ nhớ tùm lum ai đe thiệt ko dám cmt vì e ko biết nó.
O9xx19xx29
TÍCH CỰC
9 năm
Hình ảnh và bài viết kk liên quan nhỉ . Nhưng theo những gì bạn viết thì máy lỗi ổ cứng . Bạn mang qua 9B Hàng Lược nhé
Thế thử cài auto driver cho cổng usb máy tính xem có nhận không.
doiphieulang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn cứ bình tĩnh, máy mình cũng vừa bị như này. Bạn cắm sạc vào, ấn và giữ phím power + home khoảng 30s xem sao. Hình như lên os mới nhất là bị lỗi này.
quanduc08
ĐẠI BÀNG
9 năm
@doiphieulang Chào Bác em đã bấm hơn 1 phút luôn rồi ạ vẫn bị 😔
quanduc08
ĐẠI BÀNG
9 năm
đưa về chế độ DFU, retore báo lỗi error 4005 sao fix lỗi này ạ các bác ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019