Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ip6 Plus - Cần giúp đỡ

quanduc08
29/8/2015 11:23Phản hồi: 53
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Choa mọa ơi, nhìn cái hình con ko nói nên lời luôn =)))
Lỗi bộ nhớ nên máy không thể boot vào OS đc chỉ dừng lại ở đây thôi. Lỗi phần cứng rồi đem ra tiệm thôi bạn ạ.
Không bạn nạp OS vào thẻ nhớ rồi gắn vô máy khởi động lại^^
Bạn cứ bình tĩnh. Ra quán bảo nó bán cho đĩa cài IOS, nhớ hỏi bản IOS có cr@ck nhé, về kết nối điện thoại với máy tính cài lại như hướng dẫn là ok.
Hung9xa
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn tải ROM coppy vào thẻ nhớ rồi vào recovery up lại ROM nhé. IP6+ này mình dùng rồi nên biết mà =))
trananninh
ĐẠI BÀNG
9 năm
có thể socket pin bị lỏng
quanduc08
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đưa về chế độ DFU hay recovery mode de restore đều báo lỗi error 4005 ạ 😔
gửi đi bảo hành đi bạn
crazie1
ĐẠI BÀNG
9 năm
Do lỏng giắc pin bạn nhé, k đủ nguồn cấp điện lên bị thế. trước mình dùng ip5 bị thế, một là lỏng giắc, 2 là hỏng pin, pin có cái nẹp lên rất khó bị lỏng bạn mag đi kiểm tra xem sao
@crazie1 Iphone trong hình kô phải 6 iPhone plus.
Iphone 6 plus của trung quốc rồi cưng.
phungbkhn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác chủ theard đã tháo thẻ nhớ ra làm như mấy bác bên trên nói chưa??
phuongtich90
ĐẠI BÀNG
9 năm
iphone có cả thẻ nhớ vãi mấy bác nó dùng bộ nhớ trong mà mấy bác làm như androi,chịu cứng luôn
@phuongtich90 Bác nên đọc lại hết bình luận đi
phuongtich90
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nghiêm thái mấy bạn nói iphone mà tháo thẻ nhớ với root đó mấy bạn làm như androi
oookubinhooo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác nên đổi sang thẻ nhớ loại xịn của sámung xem,có thể bác xài thẻ tàu nên máy ko nhận,ko xong thì ra hàng mua đĩa cài ios 8 đã cr@ck full chạy root máy là done 😁
DuyNguyen37
ĐẠI BÀNG
9 năm
vãi các bác troll thớt kinh quá, khéo ông này bị thằng nào lừa bán cho con iphon rồi bảo đấy là con ip6 pờ nút
quanduc08
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác ơi, em xinh đính chính lại một điều hình ảnh đính kèm chỉ mang tính chất minh hoạ ( vì không có máy chụp ) Iphone 6 plus của em là hàng chính hãng mua ở store FPT, Imei em đã kiểm tra trên apple.com hay fpt đều ok. Hiện tại gặp em đang gặp trường hợp là đưa về chế độ DFU hay recovery mode restore đều báo lổi error 4005 ạ
@quanduc08 Còn bảo hành thì bảo hành. Không còn thì bán xác. Đổi ảnh thực của 6 plus đi. Dòng chử trong ngoặc kép có nghĩa khác àh?
quanduc08
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tommyact À ý em có nghĩa chỉ có 1 máy duy nhất để xài hư
@quanduc08 -Bạn hãy thử cài đặt phiên bản mới nhất của iTunes; khởi động lại máy tính đã kết nối; kiểm tra xem máy tính đã được cập nhật hay chưa? nếu cập nhật đòi hỏi bạn phải khởi động lại máy tính một lần nữa thì bạn hãy khởi động lại và kiểm tra cập nhật một lần nữa.

- Sau khi thực hiện bước trên mà vẫn không được thì bạn hãy thực hiện theo cách thứ hai:

+ Bạn hãy nhấp vào biểu tượng start menu trên màn hình desktop, nhấn Settings và Chọn Control Panel, Tiếp đó chọn Programs-> Chọn programs and Features

+ Select Apple Mobile Device Support và nhấp vào repair
+ Kết nối điện thoại iphone với cổng USB máy tính, mở iTunes. Sau đó restore lại rồi kiểm tra xem còn bị lỗi không? (st)
nếu ko đc có nguy cơ bị ổ cứng nha b, đem ra trung tâm cho chắc.
@quanduc08 Máy chính hãng thì nó có cách để khắc phục mà. Không thì 1 đổi 1.
Em có 1 con 6 plus hành liên doanh Singrapore,sao máy em không dùng vân tay đc vậy,cắm itunes cũng không nhận,cáp lightning không vừa,em nghe nói mua iphone 6 plus tận 18 - 20tr,em mua có 3tr6,bảo hành 1 năm,tặng thêm thẻ nhớ 16GB ngon lành,mấy bác mua mắc quá,lỗi tùm lum,như em chọn hàng singrapore là ngon nhất (y)
quanduc08
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chào các bác, em đã đem đến 07 Trần Quang Diệu, Phường 14, Quận 3, TP.HCM. nó kêu chờ 3 đến 5 ngày nhưng đến ngày hôm nay đã cả tuần. Hôm nay gọi lại trực tiếp bên fpt trung tâm bảo hành nó nói 3 đến 5 ngày chỉ là chờ phản hồi của Apple đầu nước ngoài, nó lại báo trong vòng 3 tuần vậy thì em có thể khiếu nại với sdt hoặc email nào ? số tổng đài hỗ trợ 19001552 của fpt thì báo hiện nay bên bộ phận xuất nhập khẩu đang gặp trục trặc về việc nhập máy !
Lỗi rom,CPU,4005 còn đỡ đỡ tí,4015 thì mệt đó
đc bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019