Ipad 3 không sạc pin khi kết nối laptop

kecodon0077
2/4/2012 15:54Phản hồi: 12
Chào cả nhà,

Mình mới tậu ipad3 nhưng máy báo "Not Charging" khi kết nối với laptop, sạc bằng adaptor theo máy thì bình thường. Mong các Bác chỉ giáo xem như vậy là thế nào? Có vấn đề gì hay không? Mình đã thử kết nối với 2 laptop, cả 2 đều không sạc, cả 2 laptop đều cắp adaptor (xài pin cũng không sạc).

Mong các Bác giúp. Xin chân thành cảm ơn trước!
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhqp107
TÍCH CỰC
12 năm
Là nó sinh ra như thế bạn ạ. Điện của usb không đủ để xạc ipad nên nó báo là not charging. Máy bạn ko làm sao cả.
@minhqp107 Oh thật thế hả Bác. Mình thấy cục adaptor theo máy to hơn cục adaptor của 4S nên cũng nghi nghi nào ngờ đích thị là thế.
cũng có nạp điện vào,nhưng mà rất ít do nguồn cung cấp không đủ,hạn chế sạc bằng laptop nhé,thời tiết nắng nóng ở vn mình mà còn sạc bằng laptop thì cục pin teo sớm 😃
nó vẫn charge dó bạn nhưng thời gian charge lâu hơn bình thường , vì laptop bình thường bây giờ ko có hỗ trợ cổng thunderbolt
Các bác cho mình hỏi thêm, mình mua máy thì cửa hàng có cài cho 1 số app và game bản quyền. Nay mình định mua 1 acc có tiền để mua app/game trên Apple Store thì không biết có ảnh hưởng gì đến mấy cái có sẵn không vậy?
minhqp107
TÍCH CỰC
12 năm
Môi máy chỉ sync được với 1 tài khoản thôi nên nếu bạn quyết định sync với tài khoản của mình thì các app của cửa hàng sẽ bị gỡ bỏ. Tuy nhiên nếu bạn jailbreak máy thì việc kiếm lại ác app mình thích và cài vào sẽ không có gì phức tạp cả.
@minhqp107 Hehe, thời điểm này ai JB Untethered được cho mình nhỉ?
minhqp107
TÍCH CỰC
12 năm
Tìm được loophole rồi, đa jailbreak thành công nhưng chưa có tool. Chắc chỉ trong vòng 1-2 tuần tới thôi.
keongot09
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cac bac cho hoi neu Minh cam ipad vao may tinh thi no tu dong sac neu Minh khong muon sac thi lam cach nao ?
@keongot09 ko sao đâu bạn, pin poli có thể sạc bất cứ lúc nào mà ko sợ chai pin
minhqp107
TÍCH CỰC
11 năm
@astroboy9595 Bác làm thế nào mà cắm ipad vào máy tính mà sạc đc?
@minhqp107 nó báo ko sạc do ko đủ nguồn thôi, chứ tắt màn hình thì nó vẫn lên %

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019