iPad 3 sẽ có pin mỏng, nhẹ và lâu hơn - iOS 5 gần hoàn chỉnh

Didu
7/9/2011 2:54Phản hồi: 118
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Năm sau mới ra lận mà tạm hài lòng với ipad2 thôi 😃
mình không kỳ vọng mấy vào ipad3 đang mong chờ iphone 5 thôi
em này mà màn retina thì tuyệt................................!
lotme
ĐẠI BÀNG
13 năm
tinh tế đưa tin chậm hơn cả các trang web không phải về lĩnh vực công nghệ. Các báo khác cũng lấy nguồn từ web nước ngoài thôi
Mình lại chỉ đợi mỗi thằng Tab 7.7" thôi, Ipad2 đang dùng nhưng cũng ít dùng
Không cho khách hàng thời gian suy nghĩ

Rất nhiều người mua iPad về và sau đó không biết làm gì với nó. Đọc web đã có laptop, nghe nhạc đã có MP3 Player, chụp ảnh, xem phim đã có smartphone... Steve Jobs nói rằng iPad "làm mọi việc của smartphone và laptop, chỉ có điều tốt hơn". Sự thực thì không phải vậy. Nhiều người mua iPad khi cảm thấy choáng ngợp trước vẻ hấp dẫn và những tính năng mới mẻ của nó như khả năng điều khiển bằng cảm ứng trên màn hình lớn, duyệt ảnh, duyệt web thoải mái hơn và chơi game khá thú vị. Nhưng tất cả chỉ dừng lại ở đó. Sau 1 vài tháng sử dụng, người ta cảm thấy tablet là thứ có thì thừa mà không có thì cũng không đến nỗi... thiếu.

Vậy thì tại sao họ lại bỏ cả đống tiền ra để mua về 1 thiết bị mà chính họ cũng không biết sẽ dùng nó vào việc gì? Câu trả lời rất đơn giản: Vì họ không có sự lựa chọn. Tâm lý của người tiêu dùng là như thế này: Khi bạn nói cho trước vài tháng cho người tiêu dùng biết rằng iPad sẽ ra mắt vào thời điểm cụ thể như thế này, với tính năng và thiết kế ra sao, người ta sẽ có khoảng thời gian vài tháng ấy để cân nhắc và suy nghĩ. Họ sẽ lên mạng tìm các bài review, đánh giá, ý kiến của chuyên gia để tìm hiểu và đưa ra quyết định cuối cùng có mua iPad hay không. Và qua quá trình tư duy logic như thế, rất có thể sẽ nhiều người cảm thấy nhụt chí khi phải bỏ ra quá nhiều tiền để sở hữu 1 chiếc tablet không thể thay thế được laptop.

Nhưng nếu bất thình lình bạn tung ra chiếc iPad đó mà không hề có thông tin hay bình luận gì trước đó để người tiêu dùng tham khảo thì đại đa số người tiêu dùng sẽ lựa chọn bằng cảm tính: Thiết kế có đẹp hay không, thương hiệu có "sang" hay không. Nếu họ thích thiết kế và thương hiệu của Apple thì chuyện gì tới cũng sẽ phải tới.

from Minh Lết
cái bài trên lấy từ genk về í mà bác, trang đấy ngu đần lắm, nó còn bảo Blackberry 9780 đã lỗi thời rồi thì e cũng sợ nó thật
Thảo nào đọc bài cứ thấy thiếu muối =)) giờ thì em đã hiểu rồi bác ơi, cám ơn bác nhé
nói nhiều mà nhảm
cm bác này thấy hay nhất nè chưa ra nên mù mờ mua theo cái mới cái lạ cái sành điệu cái mắc rồi sài vài tháng bán rẻ
Nếu đúng thì ipad 3 xứng đáng để nâng cấp
phai gom lua bay h la vua!
Ipad 3 thế thì tuyệt :X ! sẽ gom tiền rước nó về
Pin, trọng lượng, độ phân giải --> đúng 3 cái mình quan tâm nhất. Mới mua Ipad2, tiền đâu mà chơi Ipad3 đây, khó nghĩ quá 😃.
Ios 5 beta 7 ngốn pin dễ sợ, tối trước khi ngủ đặt máy xuống còn 20%, sáng dậy hết veo
thêm 2 cục pin nữa thì thích quá
sắp phải đua đòi nửa roài
tophit
TÍCH CỰC
13 năm
Bắt đầu từ tháng này, trích lương ra một ít gọi là "quỹ mua ipad 3" là vừa ... 🆒
Pin lâu hơn nữa thì có khi 2 ngày mới phải xạc 1 lần .
Mình dùng ipad 3G chán chê cả ngày tối về vẫn phải còn 30-40% , hôm nào dùng ít thì đúng là được 2 ngày thật , nhưng hầu như cứ đêm là mình cắm xạc , để hôm sau dùng cho thoải mái , mua về để phục vụ bản thân chứ sợ gì chai pin .
Có khi pin chưa kịp chai thì đã đổi sang cái khác rồi .
Dùng qua một số tablet rồi nhưng thực sự chưa có cái nào pin lâu như ipad .
mong là ios5 ra xong mấy ngày sau có JB hoàn chỉnh thôi 😆
Mình cũng mong như vậy, nhưng thực tế thì chắc ko đc tươi sáng như vậy, thằng thì qua facebook làm thằng thì vô thẳng apple luôn, coi bộ ko ổn rồi 😁
Không biết pin cho Iphone có cải tiến không đây.😔
xEza
TÍCH CỰC
13 năm
Chính xác, ipad mình cũng gặp tình trạng này.
như zậy năm sau ăn tết ngon hơn rùi
Ipad 3 chắc ko đối thủ quá_mỏng_đẹp_tinh tế
thanhcongtp
ĐẠI BÀNG
13 năm
khành khành...ko có tiền chơi mấy cái này..ipad còn chưa có dùng nữa là..hic hic...nhưng chỉ mún dc 1 em playbook thui..ai tặng mình cái playbook mình sẽ iu suốt đời..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019